[Thảo Luận] Fantasy Life

Cửa hàng game Nintendo nShop

tình hình là h băng mới về, thấy anh em ai cũng chơi xong hết rồi :(.
Mới chơi, mấy bác ai còn chơi add với. có gì đi quest chung với lâu lâu xin xỏ. Ở chỗ em chả ai chơi FL :(
FC: 0619 3838 5610

Mấy game thế này cũng mệt, lúc mọi người chơi gần xong hoặc nghỉ hết rồi thì người mới nhảy vào đành chịu, có khi không biết mùi co-op thế nào :confused:

bác bảo có nên lên dlc với bác luôn ko. nạp eshop r mà vẫn chưa có động lực ấn. sợ lên đấy dễ dàng quá mất vui :'(
chỉ có nhược điểm là không multi hay trade đồ với ai chưa lên thôi, còn lên rồi thì em thấy chỉ có vui hơn :))
với lại bác cũng xem thử mấy ai quen có lên luôn bây giờ không, chứ mạng chỗ em cũng không yên tâm lắm, giờ mà lên chơi mà dis lên dis xuống thì mất vui thật đó bác :))

chỉ có nhược điểm là không multi hay trade đồ với ai chưa lên thôi, còn lên rồi thì em thấy chỉ có vui hơn :))
với lại bác cũng xem thử mấy ai quen có lên luôn bây giờ không, chứ mạng chỗ em cũng không yên tâm lắm, giờ mà lên chơi mà dis lên dis xuống thì mất vui thật đó bác :))
thế là chúng ta giống nhau rồi, dis ra vào thì ko lo, join lại là đc thôi mà đến lúc kéo bounty về ở đấy là đc. Mong là new 3ds sẽ ko dis để chơi đc. Mn đang chán dần đều r, sang tuàn OR của mình về nên chưa biết sẽ ưu tiên cái nào hơn .

Công nhận vụ cày lên 15 skill khoai thật. Mãi mới đc cái tailor, h đến alchemists. Còn jobs nào đòi nữa ko nhỉ?
Thực ra cày lên 15 rất dễ, cứ kiếm đồ nào có thể mua toàn bộ nguyên liệu ở shop rồi chế là được. Cứ để auto x10 cái 1 lần mix xong bán shop còn lời thêm được 1 khoản. Như alchemist mình mix khoảng 300 cái elixir là max bán đi lời khoảng 1M

vậy thì những recipe god phải làm sao đây T_T
Ngoài nguyên liệu đánh rớt và nhặt ra ở trial ra thì còn các nguyên liệu đặc biệt chỉ có thể nhặt hay đánh rớt sau khi lên creater rank và nhận request từ ông thầy của nghề đó

thế là chúng ta giống nhau rồi, dis ra vào thì ko lo, join lại là đc thôi mà đến lúc kéo bounty về ở đấy là đc. Mong là new 3ds sẽ ko dis để chơi đc. Mn đang chán dần đều r, sang tuàn OR của mình về nên chưa biết sẽ ưu tiên cái nào hơn .
thật ra thì phần co-op của FL giống như là bonus thôi chứ không có sức hút đặc biệt gì, không như MH nên cũng khá đáng tiếc :confused:; mọi người chán dần cũng đúng thôi, em thì cũng gần hết cái để khám phá nên thỉnh thoảng vào FL nghịch thôi chứ không có hardcore như trước nữa :)), bác lên DLC tận hưởng xong FL rồi chuyển qua OR cũng đc, lâu lâu có anh em nào muốn co-op thì vào nghịch thôi :))

Đúng là tự chế thì lúc nào exp cũng cao hơn hẳn rồi, nhưng để auto được cái là rất nhanh, bạn auto 10 cái 2 lần có khi bằng thời gian bạn tự làm 1 cái với những đồ cấp cao thì tỷ lệ này còn cao hơn nữa nói chung để từ 10 lên 15 thì cần khoảng 20' còn lên 20 thì mất thêm 40' nữa

yami123

Nấm nhỏ
^ Bạn thử đi vòng vòng xem có ai có dấu chấm hỏi trên đầu không, nói chuyện với họ họ cho công thức (mình nghĩ vậy tại chưa lên legend :v)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN