[Thảo Luận] Fantasy Life

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Trong đây k biết ai còn chơi k ta...mình cầy 1 job xong chuyển job, về job cũ thì vẫn vậy hay p chơi lại từ đầu.

Với lại có ai biết tăng stats cho job ntn là hợp lý k...

yami123

Nấm nhỏ
@thanhmap4994 :
- Muốn mua bản DLC, khi vào game có dòng Add on, chọn dòng đó để mua DLC
- Khi chuyển job, thì job cũ vẫn còn đó, không có thay đổi, nhưng cần reset lại stats để train job kia nhanh hơn, tham khảo stats trong trang này

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Vẫn chưa hiểu cách tăng lắm...thấy life stat k thấy chỉ cho job Paladin...bộ có 2 cách tăng là tăng theo job và tăng theo cách combat à ?...giải thich dùm mình được k..
Mining = Strength + ((Focus + Vitality) / 2) ...nó cho 2đ khi level up thì tăng ra sao?...

K phải mình bị ban eshop...nhưng mình k dám update system để chờ gw support, k update system thì k vô đc eshop, mà k vô eshop thì làm s mà mua Dlc...h mình có băng gốc r mà k biết thêm dlc mà k cần p tải trên eshop...

Tình hình Q làm hơi khó, nhiều Q nó k cho mình location để tới làm Q luôn...khó kinh, mà trò này có deco nhà như animal crossing hả...trò này có pet k ta...

Chơi mage và alchemist lúc đầu. Qua chỗ gửi thư (Bên phải đường từ nhà trọ đến lâu đài) nhập code này vào "Witching hour" và "Mysterious Costume" chú ý chữ hoa. 2 Pass sẽ cho bạn 1 set + full mag và sp recover ++++. Sau khi hoàn thành story thì thích reset point bao nhiêu lần cũng được nên tăng thế nào chả quan trọng lắm
Ngoài Q story ra thì tất cả các Q còn lại đa số đều không có chỉ đường nên thích thì làm không làm cũng chả ảnh hưởng gì đến game cả

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Q story là j...Q story là Q của butterflies à ?...

Mỗi job có 1 story riêng khác nhau hay là chỉ có 1 story chính r trong quá trình chơi đổi job liên tục ?...

yami123

Nấm nhỏ
Story là story của game, tức là Q của butterfily đó, làm hết Q thì qua map thành sa mạc, vào thư viện sẽ có chỗ reset stat.

Còn về cái link stats mình send cho bạn thì nó giải thích chi tiết thế còn gì nó phân ra cho bạn rõ là Basic stats, Combat stats với Life Stats rồi mà. Maximum mỗi stat là 100 điểm tức là tăng đc 95 điểm + 5 điểm ban đầu, max lvl là 200, thì mỗi lvl là 2 điểm thì ta có 2 x 199 điểm, và cứ 10 lvl bạn có thêm 1 điểm nữa.

Mining = Strength + ((Focus + Vitality) / 2) tức là điểm str, focus, vit hiện tại của bạn bỏ vô công thức này, sau đó bạn xem stat của mình, nhấn nút X cho đến khi hiện stat về các job của bạn, bạn sẽ thấy cái job Mining được bao nhiêu điểm đó, điểm càng cao thì lúc đào đá bạn sẽ thấy dmg to hơn

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Story là story của game, tức là Q của butterfily đó, làm hết Q thì qua map thành sa mạc, vào thư viện sẽ có chỗ reset stat.

Còn về cái link stats mình send cho bạn thì nó giải thích chi tiết thế còn gì nó phân ra cho bạn rõ là Basic stats, Combat stats với Life Stats rồi mà. Maximum mỗi stat là 100 điểm tức là tăng đc 95 điểm + 5 điểm ban đầu, max lvl là 200, thì mỗi lvl là 2 điểm thì ta có 2 x 199 điểm, và cứ 10 lvl bạn có thêm 1 điểm nữa.

Mining = Strength + ((Focus + Vitality) / 2) tức là điểm str, focus, vit hiện tại của bạn bỏ vô công thức này, sau đó bạn xem stat của mình, nhấn nút X cho đến khi hiện stat về các job của bạn, bạn sẽ thấy cái job Mining được bao nhiêu điểm đó, điểm càng cao thì lúc đào đá bạn sẽ thấy dmg to hơn
Mình ngu về stats trong game rpg lắm...v nếu mình chơi mining, lên cấp cho 2 điểm thì chỉ tăng str, fc và vit thôi đúng k...

Vẫn chưa hiểu cách tăng lắm...thấy life stat k thấy c hỉ cho job Paladin...bộ có 2 cách tăng là tăng theo job và tăng theo cách combat à ?...giải thich dùm mình được k..
Mining = Strength + ((Focus + Vitality) / 2) ...nó cho 2đ khi level up thì tăng ra sao?...

K phải mình bị ban eshop...nhưng mình k dám update system để chờ gw support, k update system thì k vô đc eshop, mà k vô eshop thì làm s mà mua Dlc...h mình có băng gốc r mà k biết thêm dlc mà k cần p tải trên eshop...

Tình hình Q làm hơi khó, nhiều Q nó k cho mình location để tới làm Q luôn...khó kinh, mà trò này có deco nhà như animal crossing hả...trò này có pet k ta...

Cách tăng tốt nhất là tăng tập trung vào 1 stats lên max rồi mới tăng cái khác, Life Stats ban đầu chơi không nên quan tâm lắm, chỉ khi nào bắt đầu tập trung crafting để làm đồ xọn thôi.
Tăng theo hướng dẫn ở dường link bạn Yami123 đã đưa, đặt biệt nhắm vào class bạn đang chơi, ví dụ tăng vit cho paladin. Class paladin khá khổ vì khó mà đi săn nguyên liệu boss 1 mình, cắn khá nhiều HP và SP potion, nên team up với mage hay mercenary. Mới vô đi mage là dễ nhất vì chỉ cần tăng intelligent chế thuốc và cast phép, tha hồ săn boss.
Đa số các nguyên liệu ban đầu cho craft đều bán trong xong- chỉ cần unlock bản đồ mới, shop mới và bliss bonus của buterfly.

Quest chia ra 3 phần:
Phần 1 là của class master, kiếm star để lên rank, học combo mới, thêm stats bonus, và recipe. Thay đổi life sẽ thay đổi những quest này vì nó là những quest đi kèm theo class đó.
Phần 2 là của butterfly, gọi là bliss quest. Đây là những quest yêu cầu bạn phải đến địa điểm và nói chuyên với NPC nhất định để hoàn thành. Sau khi làm hết các Bliss quest, bạn sẽ có thể chọn "Talk with Butterfly" để qua chapter mới của Story- unlock map mới, shop mới. Chỉ khi làm xong Story chapter, bạn mới đc tự do "Explore Reveria".
Phần 3 là quest của NPC khi trên đầu có cái bubble " .... ". Sau khi nhận thì trên đầu họ sẽ có lá cờ màu đỏ. Một số quest của NPC không thể mua được bằng item trong shop mà phải tự kiếm bằng các job khác nhau: ví dụ tìm 3 Plain Eel thì phải dùng Life Angler để câu lươn.

Các quest không có location để làm thường là quest crafting như rèn, nấu, thêu, thợ mộc. Cook là Life cực, nhất là khi phải sưu tầm và thu mua nguyên liệu nấu ăn đa dạng. Nhưng những món ăn boost stats rất nhiều.

Trong bliss bonus của butterfly có 2 option cho phép nuôi tối đa 2 pet. Hình như game chỉ có chó với mèo thôi, mỗi city sẽ cho vài giống chó mèo khác nhau. DLC còn cho nuôi rồng và chim. Nếu đổi pet thì chỉ cần ra Pet Vendor để trả thú cưng.

Mình mới chơi FL đc 2 tuần :D
Bạn nào muốn chơi cùng thì add FC nhé. PM lại để mình add bạn.
Đang chuẩn bị sắm DLC. :D.
Mạng nhà hơi cùi, dễ DC. Tức nhất là người join world mang bounty rớt mạng, mất luôn cái bounty =.=". Host mang bounty cash in là tốt nhất.

Sửa lần cuối:

tronglovan

Nấm nhỏ
có ai chỉ dẫn với
đang chơi fantasy life,mới chơi đoạn đầu,làm thợ rèn,sau khi nhặt đá hay cái gì đấy cho thằng ở công hội,được nó chỉ cho cách rèn xong làm gì nữa hở mọi người
thử rèn nhưng nó báo là ko trang bị búa,lấy búa kiểu gì vậy

@tronglovan
Chúc mừng bạn đi theo thợ rèn, nghề cần thiết nếu sau này bạn chơi mercenary hay paladin. Trang bị tự rèn tốt hơn nhiều so với mua trong Shop. Mình mới rèn tới master blacksmith thôi. Còn thiếu nhiều material lắm. Trước khi crafting (rèn, mộc, nấu, may vá) Bạn phải trang bị công cụ tương ứng ( búa, cưa, chảo, kim chỉ) trong mục Tool. Nhấn nút Y, chọn Gear. bấm R 2 lần, chọn Copper Hammer.

@thanhmap4994
Có nhiều Q hơi khó làm, Paladin đúng là chật vật lúc mới chơi. Nhưng mà sau này mob đụng bạn bạn ko mất máu, kể cả 1 số mini boss. Key là phải nắm cách điều khiển, stagger boss, và canh invincible khi combat.
Mình cũng chơi paladin lúc bắt đầu chơi :D

Mới mua dlc xong, đang tải :D
chơi online thì vào guild ở castele chọn NPC bên tay phải vào multi save game lại . Sau đó host hoặc tìm world. Chỉ áp dụng cho nhưng ai add FC với nhau rồi.
Quên, những ai chưa tải DLC thì chỉ chơi đc với những ai chưa tải DLC. Vì tải rồi chỉ chơi đc với những người đã tải DLC.
Em mới chơi bác nhẹ tay à :D
Monkey.D.Luffy
Add FC của bác.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN