[Thảo Luận] Fantasy Life

Cửa hàng game Nintendo nShop

yami123

Nấm nhỏ
@thanhmap4994 mình nói với bạn rồi mà, mua DLC thì mới vô game, có cái dòng Add-on, nhấn vô nó nó tự chuyển đến chỗ mua DLC

Mới có lên đc Creator Paladin, Mercenary với Blacksmith xong cái bỏ game chuyển sang Pokémon chơi... Giờ mới đc lvl 88, đi Trial Tower Darkness đi cắn máu hơi nhiều tí =.="

@thanhmap4994 mình nói với bạn rồi mà, mua DLC thì mới vô game, có cái dòng Add-on, nhấn vô nó nó tự chuyển đến chỗ mua DLC

Mới có lên đc Creator Paladin, Mercenary với Blacksmith xong cái bỏ game chuyển sang Pokémon chơi... Giờ mới đc lvl 88, đi Trial Tower Darkness đi cắn máu hơi nhiều tí =.="
vào đến ý nó connect eshop vẫn bắt update mới cho mua nhé. Trước mua r nhưng ko dow đến lúc ý vẫn ngầm ngùi up 9.4 lên để chơi nè.
Còn bạn kia cũng chơi băng gốc giống mình thì hơi cực là đến lúc GW hỗ trợ thì vẫn fai dow rom FL về rồi mua trong ý, xong mới cắm băng vô đc.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Hình như điểm lên cấp là tăng để improve cái job chứ đâu phải class hả...hình như mình nhầm class với job rồi...chơi paladin k biết toàn tăng str vs vit :v...

Hình như điểm lên cấp là tăng để improve cái job chứ đâu phải class hả...hình như mình nhầm class với job rồi...chơi paladin k biết toàn tăng str vs vit :v...
trong FL thì gọi là các lives chứ classes hay jobs gì đâu :)), và mỗi điểm khi cộng vào các chỉ số có thể ảnh hưởng nhiều lives, như 1 str = 1 mining/ 1 woodcutting/ 0.5 smithing/ 1 atk (bow/ dagger/ sword)

Mởi tải DLC xong, lvl 57:/ chưa đủ sức đi tower :/ đánh con golden dragon tốn vài bình Life cure đây :((
Lên rank cho Life (job hay class gọi là Life trong FL) thì phải thực hiên các quest của Life Master cũng như các Challenges của NPC.
Còn Stats Point là tăng Stats nhân vật, chỉ ảnh hưởng gián tiếp đến Life, vd như đủ strength cho Miner cào cục Dark Heart trong ancient Ruin. Nhớ hôm đó trẻ trâu, mới expert miner ráng cào cục đó, mất 40 chai Hi SP, chỉ để cào đc 5 HP của nó khi charge A. :/ Cào suốt nữa tiếng vì khi không cào nó hồi máu lẹ quá @-). Lên master miner với strength 45 cào mấy phát xong :)).

Đang dọc Weapon shop de omasse. Xong rồi quay lại FL tiếp :-h

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Nhưng cơ bản, chuyển life mới thì đem đc tất cả stats point của life cũ qua life được mà đúng không ?...thấy paladin chỉ đi đánh, chả học đc cái job nào...

tronglovan

Nấm nhỏ
mọi người cho em hỏi 1 tí
làm thợ rèn thì item chỉ đến đồ sắt là hết (mà còn thiếu item phụ trợ mà ko biết tìm ở đâu),muốn rèn đồ bạc trở lên lại ko tìm thấy,thì phải kiếm ở đâu vậy
ngoài ra thợ rèn thì nên tăng stats ở đoạn nào
chuyển job khác với reset stats như nào
mới chơi còn gà nên anh em chỉ hộ với

Á đù...v tính ra nó giữ nguyên, k restart cho + lại à :v
Muốn reset stats thì phải đi hết Story line mới đc.
mọi người cho em hỏi 1 tí
làm thợ rèn thì item chỉ đến đồ sắt là hết (mà còn thiếu item phụ trợ mà ko biết tìm ở đâu),muốn rèn đồ bạc trở lên lại ko tìm thấy,thì phải kiếm ở đâu vậy
ngoài ra thợ rèn thì nên tăng stats ở đoạn nào
chuyển job khác với reset stats như nào
mới chơi còn gà nên anh em chỉ hộ với
Để có recipe mới có 2 cách:
Cách 1: talk với NPC có cáu bubble có dấu chẩm hỏi màu blue.
Cách 2: làm hết challenge của Life rồi report cho Master. lên rank thì có thêm recipe mới.
Chuyển job thì chỉ chuyển đc khi chơi single, multi không cho chuyển.[-(
Chỉ cần vào Guild talk với guild master rồi chọn Life thôi. Không bị penalty hay mất fee, chỉ mất bonus của Life thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN