Thảo luận Final Fantasy: The 4 Heroes of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sau nhiều ngày cày tower cuối cùng cũng clear cái tower 4 lấy đc hết crown. Mà cái crown cuối cũng đúng là imba thật.Hình như tới đây tui thấy hết có gì để chơi rồi thôi chắc cày KH tiếp:yahoo[1]:

Đang chơi trên DSi XL, rất hay. Chỉ muốn hỏi là hình như game không cho chọn đối thủ khi mình ra đòn phải k ?
Cho mình hỏi luôn là FF IV mình dùng trên Dsi XL + R4i SDHC thì bị lỗi errcode=-81 k chơi được. Một số game khác cũng bị :(
Có ai có cao kiến gì giúp mình nhé

Chơi cái này tìm thằng save mệt quá, tối nằm chơi buồn ngủ tít mắt mò mãi chả thấy thằng save đâu tắt đi ngủ luôn :bye2[1]: Mà quánh quái cũng ko đc chọn nữa :sorry[1]:

Sao file size của cái rom game này nhẹ thế nhỉ? Nhẹ chỉ gần bằng 1/3 của mấy game FF trên DS

Tớ đang muốn giết thời gian mà hơi ngại. Có ai chơi phá băng hết game này rồi thì cho hỏi là do đồ họa xấu hơn hay story ngắn hơn mà size nhẹ thế?

gameboy89

V.I.P Member
Có lẽ vì phong cách diễn đạt của game toàn nhân vật theo dạng màu nước nên dung lượng nó nhẹ thế, cũng hok rõ kiểu nv thế này xếp theo kiểu ji nữa :D
- Mình chơi 1 thời gian thấy nó màu mè, lòe loẹt wa', nhìn nhìu đau mắt nên nghỉ hok chơi nữa, với lại kiểu màu sắc này hok hợp gu cho lắm :P

Mà công nhận độ khó của game khi mới chơi cũng khá là cao, gặp quái ngoài đường nó cho vài chưởng là về làng, nếu đi săn boss hok thủ bình máu theo thì coi như chết chắc =)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nhân vật trong game dùng mô hình nhỏ hơn nên tiết kiệm được khá nhiều Bit, map chỉ vừa vừa nhưng bắt mình phải đi lại nhiều nên cốt truyện cũng khá dài

nhìn chung thì đồ họa của game ổn, giống như game 8-bit được dựng thành 3D vậy, nếu bạn chơi giết thời gian thì lời khuyên của mình là Havest Moon :)) game này mới vào khó chơi lắm, muốn đi 1 mạch từ thành phố này sang thành phố kia là cả vấn đề, luyện LV cũng lâu nữa

wa được trùm 2 là con witch rồi, cho tới giờ thì ko khó lắm, chết dưới tay witch 1 lần rồi có kinh nghiệm, farm khoảng 10 phút rồi quay lại đánh tiếp thì ko chết đứa nào với ko tốn bình potion/phoenix nào. Nhìn chung trò này cũng được :))

"The princess is mine!!!"
Đệch, witch lesbian vãi hà =))

anminh

Nấm bình thường
cho cách upgrade crown được không, không hiểu gì lắm về cái vụ này nên toàn xài mấy cái ability cùi bắp lv1

hiện nay mình đang đi cùng thằng bịt mặt ở làng cát,mới gặp nó,vào tòa tháp lên tầng 4,mà điều kỳ lạ là mình không lấy được cục gem nào cả,từ đầu gem đến giờ,nó hiện ra,nhưng k cho mình lấy là sao vậy :(

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
gem được chứa trong ô riêng, bạn muốn thấy mình có bao nhiêu thì vào shop chọn dòng sell game

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
e tới cái khúc mà con princess nó biến thành con mèo khi mở cái chest ở trong cái lốc xoáy ở thành phố ấy, thu thập dc con tinh linh đi theo mình, còn thằng kia cứ nằm trên cái giường ko chịu theo ---> giờ đi đâu nữa vậy mấy bác :(

yami123

Nấm nhỏ
e tới cái khúc mà con princess nó biến thành con mèo khi mở cái chest ở trong cái lốc xoáy ở thành phố ấy, thu thập dc con tinh linh đi theo mình, còn thằng kia cứ nằm trên cái giường ko chịu theo ---> giờ đi đâu nữa vậy mấy bác :(
Bạn đi ra khỏi thành phố. Sau đóa chạy thẳng wa bên trái sẽ cóa 1 đường hầm dành cho thú. Bạn cứ chạy tới khúc cóa con gấu nóa oánh con tinh linh chết. Ròy bạn đi ra hướng bên trái tới thành phố cát. Khúc sau tự tìm tiếp hén :bleh[1]:

---------- Post added at 12:35 PM ---------- Previous post was at 12:28 PM ----------

Nếu khó hiểu quá thì nhìn hình này nhé bạn :yahoo[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN