Thảo luận Final Fantasy: The 4 Heroes of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
oke, mình giết boss ở trong cái great tree rồi, dc queen hóa phép làm người mà cho cây staff biến mình thành thú, tới đây thì mình nên đi đâu :-?

yami123

Nấm nhỏ
Bạn lên đỉnh tháp chỗ pà queen ngồi thì phải. Lên tới đỉnh thì gặp cái tòa tháp gần đó. Nhưng chỉ có con công chúa mới nhảy qua. Còn 1 người ở lại. Khúc sau bạn tự tìm tiếp hén :em15:

À, quên nhắc bạn nữa là phải biến thành thú mới được nhảy qua

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình qua dc cái Spelvia dungeon rồi, gặp thằng Rolan, nói chuyện xong nó kiêu nó ghét tất cả mọi người, nó bắt mình phánh :D, giờ phải đi đâu nữa ta

p/s: kiếm cái rainbow boots công nhận cực vãi, kiếm hoài mà chả ra, may quá kiếm dc sau cỡ 30' đi vòng vòng map :">

yami123

Nấm nhỏ
Sau đó bạn đi ra ngoài. Hình như ngoài đóa có một hồ nước. Bạn tới chỗ hồ nước đó để vào nhận thức của Rolan. Bạn nên biến thành thú để mua đồ rồi hãy vào trong đó :em02:

Nếu như bạn vào hồ nước mà không xảy ra chuyện gì hết thì bạn đi vào hang động trở lại, tới cuối hang sẽ gặp lại thằng Rolan. Hình như là như thế. Tại mình phá game lâu ròy nên nhớ sơ sơ

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình qua dc rồi, giờ oánh boss ở núi lửa xong chẳng biết đi đâu hết, mà bạn biết kiếm mấy cái gem hình dọc màu vàng ấy, kiếm ở đâu thế :-?

p/s: mà công nhận job white mag nâng max cấp có cái chiêu miracle buff 1 phát 999 máu cho all char, còn max job black mag có chiêu cuối 1 phát 2k5 dame, ko lẽ diết boss chỉ cần 1 chiêu là chết, dễ thế à :-?

p/s: mình đang đi cái pirates hideout, đi hết cái đó rồi đi đâu nữa

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình qua dc khúc đó rồi, tới cái khúc vào hunting caves để tìm thuốc chữa bệnh cho cái con ở town có cái tower of sky ấy, mình nói chuyện với thằng ở đó rồi, nhận nv đi kiếm cái medicine nhưng vô hang kiếm hoài ko ra :-?

yami123

Nấm nhỏ
À, bạn phải dô hang sâu hơn. Đánh con bos mới rớt ra. Mà cần gì làm nhiệm vụ đó. Bạn cứ vô cửa hàng bán vũ khí, cứ bán hàng theo giá cả. Gáng kiếm được khoảng 10k hay 100k gold gì đó mình quên rồi. Sau đó nộp cho thằng phù thủy. Nó ôm tiền chạy đi. Rồi khúc sau bạn tự kiếm tiếp nhé. :em02:

---------- Post added at 03:56 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

À, còn kiếm các cục gem màu vàng hay bất cứ gem nào. Bạn dùng cái crown này
. Sau đó đi vào hang núi lửa, gặp quái thì bạn dùng skill gì đó mình quên tên rồi (cái skill mà khi nâng crown lên 1 sao nó cho), là lụm được cục gem thoy (gem màu vàng mà bạn nói đó, trong hang này tỉ lệ ra cục gem đó cao hơn, còn các cục gem khác thì mình không biết rõ lém :bleh[1]:)

Ủa hình như mình nói nhầm khúc đi rồi nhỉ. Bạn có thể chụp hình nơi bạn đang đi không

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 03:56 PM ----------

Bạn đã đi tới nơi Ice cave chưa nhỉ :em04:. Nếu như đã tới đó rồi và đội hình của bạn là 4 người như cũ thì bạn hãy vào tòa tháp hoặc là bạn ngủ trọ một đêm cho chắc ăn. Sau đó vào tòa tháp để đánh boss. Và nhận cái áo choàng hệ light (mình thì để thằng nhóc ban đầu mình điều khiển mang crown hero, cho nóa đeo nguyên set light, lúc đó chắc cũng được gọi là Hero of Light nhỉ :))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
đã qua được hết khúc đó, tks nhiều, nhưng đến town of horn vào cái magic lab gì đó lại bí cái khúc giải sheep mới căng, mình làm đúng theo chỉ dẫn rồi là : mũi, sườn phải, trái, đuôi, nó cứ hiện NOTHING MUCH HAPPENS ko à, ko có hiện tượng, có cần gắn đá gì đó vào con cừu ko nhỉ, nếu có thì kiếm ở đâu, con cừu lớn bên ngoài để làm gì :-?

p/s: còn cái chỗ khu vực trong magic lab nữa, thằng king horn nó ko cho mình vào đó, chẳng có event gì, là sao :-?

yami123

Nấm nhỏ
Tốt nhất là từ từ vào nơi đó. Bạn đã kiếm được bao nhiêu món legendary rồi :em04:

Các món đó là: Cape of Light, Sword of Light, Shield of Light, Armor of Light (đủ set light), Lux tome, Cestus (cái này để điều khiển cá voi đi màn cuối)

Đừng để xót món nào nhé. Nếu bạn chưa kiếm đủ mấy món này mà vô chỗ Magical Lab thì hơi sớm đấy

Nếu bạn chưa có đầy đủ thì ở trên mình đã chỉ chỗ cho bạn lấy món Cape of Light rồi, sau đó bạn trở lại thành phố trên trời (chỗ đánh thằng Rolan ý). Vào lại hang trong đó, đi ngược lại tới cuối đường gặp thằng Rolan, nói chuyện với nó. Nếu không gặp boss ở đó thì bạn quay lại cung điện tiềm thử, nếu không có nữa thì vào cái hồ nước chắc sẽ gặp được boss (tại mình phá map lâu rồi nên quên), nhớ trang bị các món đồ hệ Light để giết boss trong đây (và cả shield hệ dark nữa vì bạn phải giết 2 con boss đầu) :D

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mẹ thật, tới boss cuối ở cái star chemper gì rồi, mà nó trâu quá, đành bật hack lên chơi, ai ngờ bật hack xong bị corrupt file sav, thế là chơi lại từ đầu đ.... ai còn file sav giết boss cuối mà chưa phá tower ko cho cái đi :(

yami123

Nấm nhỏ
Tiếc nhỉ. Mình thì xóa cái game này lâu rồi :em25:. Đi lại từ đầu cũng giúp bạn có kinh nghiệm về chiến thuật hơn. Mình hồi đó cũng bị nhiều lần lắm. Mà không giống như bạn. Mình thì tự bị corrupt file save lun chứ không cần dùng cheat :D

dkm...luc` đâu jiet thang trum trong sâmc lum dc cay kiem quý dưa thang toc trắng giữ...ai dè nó ra đi mãi...cái đánh lại nữa để thằng nv chính jĩư...ai dè nó chuyển wa nhỏ tóc vàng...lv7 hp=34 ra đánh con chó ghẻ nó chơi chiêu 38dame ẻo cổ! :em38:ai chơi wa khũ này chỉ tui xem phải đi đâu và pao jìơ thì mới gap lai thang nv chính đấy!:em05:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cứ chơi, bản này là vậy, khúc cuối đánh xong cái rolan'soul nó mới hội tụ nhóm, chứ lúc đầu bọn nó lạc nhau mà :D

yami123

Nấm nhỏ
Bác cứ chơi tiếp đi. Sau này sẽ gặp lại nhau thôi. Nó lạc nhau thế cũng tốt đấy. Trong thời gian này bác nên train cho chúng nó up lvl nếu không sau này đánh mệt lém á :myemo0138:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Gem dùng để nâng cấp vũ khí và giáp. Khi nào cậu đến thành phố Urbeth sẽ thấy 1 shop chuyên upgrade đồ bằng gem. Mấy gem hàng đầu khá dễ kiếm nên nếu túng thiếu quá thì có thể bán lấy ít tiền còm khi mới bắt đầu game. Game không cho phép chọn quái để đánh mà tuỳ thuộc vào đội hình của quái và vũ khí ta đang sử dụng. Nếu dùng magic hoặc các vũ khí tầm dài như spear, pike hay bow thì sẽ ưu tiên đánh các quái đứng ở hàng sau, trong khi các vũ khí còn lại (sword, axe,...) thì luôn ưu tiên cho lũ quái hàng đầu đi bán muối trước.
Sắp xếp đội hình không quan trọng đâu, vì FF:T4HoL không có front row hay back row, và quái vật luôn ưu tiên tấn công nhân vật nào chúng cảm thấy nguy hiểm cho chúng nhất nên có sắp xếp thế nào thì một vài nhân vật sẽ luôn ăn đòn nhiều hơn người khác thôi :D.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Thì chắc hỏi được cách dùng R4 rồi nên mới chơi được game này :-?.

@thanhmap4994: tuổi già, cáo lão ở ẩn mà:shake:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN