[Thảo luận game] Resident evil: Revelation

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bây h thấy nhiều game có hỗ trợ 2nd pad ghê; RE revelations nè, Metal gear solid nè,.... và trong tương lai sẽ có bản Monster Hunter ver US và nhiều game khác nữa. Nhưng mình tìm hết tpHCM rồi không thấy bán:em25:. Có bác nào biết chỗ bán không?
Mình mới mua 1 cái tren H.A.L.O shop nè! Công nhận khó xài thiệt!

honquoc

Thành viên lâu năm
cho hỏi mấy bác mau game rồi 1 tí:
- chuyện là mình chơi thử demo trên éhop , lúc chỉnh 3d trung bình thì thấy ngon lành , khi vào option chỉnh verystrong thì ko thấy dc 3d mà cứ thấy toàn 2 bóng nhức cả mắt , mấy bác nhìn đc bình thường ko vậy mình thì ko tài nào nhìn đc toàn 2 bóng ko e`

cho hỏi mấy bác mau game rồi 1 tí:
- chuyện là mình chơi thử demo trên éhop , lúc chỉnh 3d trung bình thì thấy ngon lành , khi vào option chỉnh verystrong thì ko thấy dc 3d mà cứ thấy toàn 2 bóng nhức cả mắt , mấy bác nhìn đc bình thường ko vậy mình thì ko tài nào nhìn đc toàn 2 bóng ko e`
do mắt bạn điều tiết chưa đều vs lại khả năn nhìn 3d của mỗi người khác nhau nên khi bạn chỉnh mã bạn nên set lại hướng xa gần màn hình để mắt bạn dễ điều tiết và có thể nhìn rõ 3d :em05:

honquoc

Thành viên lâu năm
o mem cuối cùng cũng thấy rồi làm như nhìn mấy hình ảo ảnh hồi xưa 1 lát là ra gê thật
thanks nhe':rolleyes[1]:

để verry strong nhìn đã kinh khủng.ai mà nhìn đc verry strong lúc đầu thấy hơi bi ngợp đấy@-).nói chung cảm giác 3d tốt vô cùng.nhưng mà no thể hiện chiều sâu.còn mình thì thix lồi ra hơn.choi raidmode len lv 40 roi có khẩu mangun dame 32k rồi,mạnh hơn rocket luôn mà vẫn chưa wa.ai có công lưc ngang ngang mình bữa nào co-op lam stage bonus di, khó vs hay lém.hehe

rock

Nấm bình thường
phù, cuối cùng cũng lv 50, nhưng mà sao shop chỉ bán gun cao nhất là lv 48 :(
bộ 3 súng của mình là magnum L.hawk, shotgun hydra (thích xài cây này hơn là drake) và machine gun p-90 (cây này giết boss cuối cực đã)
còn các bạn thì xài bộ ba nào ?

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
tôi mới có lv 23, đang ở trench stage 9. Vũ khí đang dùng hiện giờ là magnum phython, shotgun windham, machine gun p90. Lúc đầu thì xài muramasa, mà chơi ở trench càng về sau quái ra càng đông nên khó ngắm kịp, cây này lại lên đạn chậm nữa. Mà súng còn cùi quá :sorry[1]:. Game này mấy con người cá có biểu tượng nắm đấm mạnh, nhiều con đánh 1 hit là chết luôn.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
hôm nay lên lv 42 rồi. Chuyển sang dùng drake thay cho muramasa. Vẫn chưa có gì mạnh. Hiện đang ở abysys stage 9 :wacko[1]:

rock

Nấm bình thường
muốn luyện lv nhanh thì cứ nhắm stage 20 mà chơi, ở độ khó trench màn đó thui, mà ráng bắn 100% và không bị dính damage nào bp cũng lên 90000 :x và ít nhất tăng ẽp lên 2 mức
ở stage này mình chỉ đem 2 loại súng là hawk và p90 và 3 trái lựu
chiến thuật là thế này:
-đầu tiên ném 3 trái vào 2 con cưa bên trái và giữa, rồi chạy thật nhanh đến góc trên bên phải (hướng cái bục), quay lưng lại dùng hawk bắn thật nhanh con cưa còn lại
-khi đứng ở góc đó, dùng hawk bắn nhanh hai con ooze (mục đích đứng ở góc là để ooze không bắn được minh) rồi chạy ra cửa dụ con rùa chạy tới cửa, né, chạy về cái bục, hơi hơi ở bên phải cái bục, quay lại bắn vào phần cục thịt ở eo con rùa
-chùm cuối xuất hiện, lúc này ta đang đứng ngay sau phía lưng của nó, chuey63n sang p90 ngắm vào lưng nó mà nả thôi, mình thì nả chừng hơn 100 viên là nó chết không kịp ngáp rồi
(chơi nhiều sẽ thấy có kinh nghiệm và thích đi stage này)
tại mình cũng sợ khi đi abyss nên ráng luyện lên 50 mới đi, vì abyss hoàn toàn khác với 2 độ khó kia

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
cái abysys có nhiều con boss với zombie mạnh, gần như cảnh nào cũng có boss \m/. Đi chung với vài ông cấp cao mà mấy ổng cũng hay chết bởi con boss cầm cưa với con cá có biểu tượng tốc độ. Con cá đó chụp hình như là bị nó cắn hoài luôn :bye2[1]:.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
hôm qua đi abysys với ông kia lv 50 mà bắn ghê quá, tỉ lệ bắn 95% :em32: . Có lúc thấy ổng dùng pale raider hay muramasa charge shot, mà bắn vô boss con rùa 123k damage :myemo0111:. Hai con lại ở tuốt xa, chẳng biết có đạn xuyên giáp ko mà bắn vậy được :rolleyes[1]:.

tibitibo

Nấm nhỏ
Không biết chơi vòng nào tỷ lệ được Muramasa cao nhỉ? Chơi từ đầu tới giờ được có 1 cây lv1 :sorry[1]::sorry[1]:

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
chơi cảnh 14 flood hoặc 20 đó, hình như 2 cảnh này hay có \m/. Bây giờ có cây muramasa 15k rồi, pale raider 35k. Hình như vẫn còn mấy cây bắn mạnh hơn nữa, tại mấy cây này chưa max lv.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
có ai làm nhiệm aloof chưa vậy, cái nhiệm vụ tặng auto loader đó. ko dùng rocket dùng máu thì có được tặng ko nhỉ? Tại chơi autosave nhiều lúc đang gần hết máu nó lại save. Chơi lại từ đầu cảnh thì ko được, mà chơi tiếp thì còn ít máu để qua nổi :bye2[1]:.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
bây giờ tôi cũng lv 50 với chữ hồng luôn rồi, xong bi mat ghost ship 21. Mà nhiều lúc thấy bắn còn thua mấy ông đi chung :myemo0101:. Nhiều ông né giỏi dữ, đi toàn né chứ ko bắn gì :rolleyes[1]:.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN