[Thảo luận game] Resident evil: Revelation

Cửa hàng game Nintendo nShop

tui giải đc mission aloof co auto loader rồi, phù chơi lại giải nhanh ghê.ráng làm hết tất cả trôphy mới đc. co ai unlock đc tất cả cac outfit chưa nhỉ ^^

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
outfit thì tôi có đủ hết rồi có điều ko làm aloof mission. Dạo này toàn vô raid mode abysys chơi giúp mấy người khác \m/.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
hồi nãy chơi raid mode ghost ship với ông kia lv 22, làm bắn gần như solo. Muốn hết đạn mà cuối cùng vẫn xong :D, được cả S :clap2[1]:

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
ai chơi raid mode thì add yahoo tôi đó, khi nào chơi thì pm. Ngày nào tôi cũng có vô chơi.
yahoo: dragonicsamurai
Game này có 1 vài item xịn như: grenade launcher, gluctoney, autoloader, full bust. Có mấy cái này thì bắn ghê lắm, mà tôi cũng chưa có. Phải có infection mission mới được, mà nó cũng random.
Grenade laucher là súng bắn lựu đạn. Gluctoney là item gắn vô khi nào bắn hết đạn thì nó lấy đạn từ súng khác sang dùng. autoloader bắn ko cần lên đạn. full burst gồng đạn hết mức 8->.
pale raider của tôi dùng burst 4 bắn cũng được trên 120k damage, vô đầu là 220k damage. Crit thì lên 440k \m/

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
hell mode cái chỗ chạy tới phòng điều khiển uav khó thật. Nó cho có 55s mà autosave đúng lúc hết máu, lại hết hand grenade. Phải vừa chạy vừa lụm máu, bom máu, đổi vũ khí tránh bẫy tránh quái mới qua nổi :bye2[1]:. Nhiệm vụ gì ác dữ, gần như ko thể kịp nổi. May mắn lắm mới chạy qua được :sorry[1]:.

Hôm nay hỏi ra mới biết là mình chạy đường vòng :bye2[1]:, hèn gì chơi hoài mới qua được. Cuối cùng cũng xong hell luôn rồi, có được rocket infinite. Mà còn nhiệm vụ hand print với scan all enermy (ko rõ thiếu con gì, chắc còn con tàng hình, con cầu gai, con boss cuối trên thuyền)
Cũng chơi thử solo ghost ship bonus stage 21 :D, cũng ko khó gì cả, chơi còn dư đạn cả đống \m/. Ý là ko xài item tăng đạn, cũng chưa lụm bao nhiêu đạn trên thuyền. Vũ khí xài cũng ko gắn item xịn gì cả :no:.
Hình chụp lúc solo cảnh 21

Phần solo play còn 3 cảnh cuối sao mình vẫn chưa thấy nó unlock vậy mấy bro! Trùm cuối cái con biến hình sao khó giết quá mà vũ khí mình hết đạn nữa chứ có mua thêm đạn và vũ khí dc trong phần này ko vậy?

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
cái con biến hình nếu có rocket bắn lúc nó gần cuối thì dễ diệt hơn. Mà cách giết con này khá dễ là đứng vô cái góc tường mạng nhện bên phải cửa đó. Là lúc nào nó cũng biến trước mặt hết.
Tới lúc nó cúi người xuống nghĩ mệt thì chạy lại chỗ cái thùng liền, nhấn y mở thùng để né.
Lúc này nó có 2 chiêu đánh. 1 là biến ra 2 con chạy xông tới mình -> cách né đơn giản nhất là chạy về bên tay trái, tại vì con thiệt luôn bên trái. 2 là nó chơi chiêu biến 4 lần -> xem con nào có khói tím thì bắn, thường thì lần thứ 4 mới là nó.
Cứ làm vậy là thắng thôi \m/.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
resident evil hay nhưng sắp tới nghe nói capcom sẽ ko làm tiếp thể loại phiêu lưu kinh dị nữa, mà sẽ chuyển sang dạng bắn súng truyền thống, chắc kiểu như left 4 dead. Tại thể loại bắn súng thu hút được nhiều người hơn thể loại kinh dị giải đố.

Phần solo play còn 3 cảnh cuối sao mình vẫn chưa thấy nó unlock vậy mấy bro! Trùm cuối cái con biến hình sao khó giết quá mà vũ khí mình hết đạn nữa chứ có mua thêm đạn và vũ khí dc trong phần này ko vậy?
nếu bình tĩnh thì con trùm cuối rất dể kill! lúc nó phân thân, bạn cứ bắn thẳng vào mặt con nào nhả ra khói tím, con giả ko nhả ra khói vậy là nó văng ra thôi! nhớ dùng súng liên thanh, nó sợ súng này nhất

nếu bình tĩnh thì con trùm cuối rất dể kill! lúc nó phân thân, bạn cứ bắn thẳng vào mặt con nào nhả ra khói tím, con giả ko nhả ra khói vậy là nó văng ra thôi! nhớ dùng súng liên thanh, nó sợ súng này nhất
Mình ko có súg liên thanh chỉ có súng lục súng ngắm shortgun và khẩu b40 mà súng nào cũng ít đạn?

Mario

Thành viên lâu năm
dc 1 ng bạn ở 4rum nick là highborny cho mượn game này chơi, mình mới chơi dc khoảng 20p, cảm giác sử dụng slide pad thứ 2 rất tuyệt :D đúng là bộ đôi hoàn hảo song song với nhau, hồi trước chưa dùng thử cứ nghĩ là nặng nề cồng kềnh, nhưng ko ngờ xài rồi mới thấy tiện lợi. đúng là hàng 9 hãng có khác :myemo0127:

thank highbony:shake:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN