Thảo luận: Golden Sun Dark Dawn

Cửa hàng game Nintendo nShop

1 viên xanh là có sẵn sau khi rời belisk, 1 viên nữa do vua của Tofu giữ, chỉ cần cứu 2 đứa con và cháu của ổng ở vùng băng giá phía tây băc về là đc

cho mình hỏi ở hai bản trước có cách làm cho monsters drop item 100%,vậy bản này có o, thật khó lấy đủ hết vủ khí

Ger Japa

Nấm nhỏ
Đang cày game này trong lúc chờ Pokémon cho đỡ ghiền, hóa ra thấy chơi cũng đc fết :D

Đang ở cái đoạn 12 cánh cửa cung hoàng đạo í, chơi chơi mãi mở gần xog hết thì phụp, xong :| nản luôn đi ngủ :|

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
12 cung hoàng đạo ngán cái khúc đẩy tượng ở trong cung nào thôi, còn mấy cái khác thì dễ ẹc, tới đó thì cũng sắp về nước rồi, bật cheat up level là vừa rồi đấy :))

Ger Japa

Nấm nhỏ
Về nước j, bây giờ mới đang ở Belinsk chỗ mà toàn người thú :-ss

sang tận chỗ này mới thấy có cái trusty staff, bây giờ lại bảo quay về chỗ làng Te Rya j đó để câu con djinn thì thật là nản luôn :|

gameboy89

V.I.P Member
Vừa ra khỏi beslink xog thì chả bít đi đâu nữa :|, đc king nó cho blue orb, ra ngoài khơi có cái làng nhỏ, có thằng ji bị gãy chân, cứu nó xog cũng chả thấy ji xảy ra cả :-??

gameboy89

V.I.P Member
A cũng đag xài thanh đó, chịu cursed 1 chút nhưng bù lại att tăng, critical damage. Còn nếu mún gỡ ra thì về làng nào đó gặp cái thằng thầy tu, hay pháp sư ji đó nhờ nó giải hộ cho làng nào cũng có 1 thằng, cái nhà biểu tượng ngôi sao 4 cánh sáng xanh thì phải :D

Search Y2b 1 lúc cũng tìm đc cách đi típ :D
[YOUTUBE]XQ9z2qg-6Kc[/YOUTUBE]​

Hóa ra là chữa chân xog rùi phải về làng nói chuyện với ông già nó để nhận quà rùi mới đi típ đc :myemo0111:

Ger Japa

Nấm nhỏ
2 thằng trẻ già ở làng Te Rya nhập hội với mình vì nó có Slap Glove. Xong bảo phải đi "face the mountain roc" nhưng mà face ở đâu mới đc chứ :|

Vừa ra khỏi beslink xog thì chả bít đi đâu nữa :|, đc king nó cho blue orb, ra ngoài khơi có cái làng nhỏ, có thằng ji bị gãy chân, cứu nó xog cũng chả thấy ji xảy ra cả :-??
cứu nó xong way về nhà nó nói chuyện, xong ra warrior mountain mà lụm third eyes rùi đem tới eyes tới yamato island cho con nhỏ adept earth là đc

thanhbtre

Nấm nhỏ
mọi người nghĩ sao về Golden Sun ra bản thứ 4 :myemo0111: Theo mình hi vọng nó sẻ lên 3DS luôn.Mình có 3 lí do là nó sẽ ra phiên bản thứ 4 :
1.Chiếc feather lấy lại từ con chim chưa được sử dụng gì trong game
2. Có 1 loại Spynergy( hình như mình viết sai chính tả rùi tại không thuộc :bleh[1]: ) mới xuất hiện lúc trên đỉnh Apolo có đề cập thì phải, nhưng chưa nói nhiều lắm về nó (Dark Spy thì phải)
3. Kết thúc mở. Sau khi Matthew về đến nhà thì xuất hiện một hole mới... :rolleyes[1]:
Nếu ai còn nghỉ ra lí do nào nữa thì share với mình đi :em36::

Nói chuyện với mấy người trong làng rồi đi tiếp thôi, đi xuống phía dưới chứ ko cần qua cầu. Trong làng đó có 2 con Djinn ráng lấy cho hết.
Đi 1 lúc nữa thì gặp một cái cửa gỗ chặn đường. Muốn quá thì quay về cái làng đầu tiên mình tới chơi minigame ở đó (cái minigame của 2 lão già).
Mình hok tìm được đường để lên đồi bắt con Djinn trong làng này,bạn chỉ giúp mình đi:rolleyes[1]:
Con ở dưới vực thì mình bắt được rồi

---------- Post added at 08:37 AM ---------- Previous post was at 08:33 AM ----------

Con ở chỗ Konpa Gatethì trước tiền phải lấy được cái Ticket tại thị trấn trước đó (Psynergy Traing Grounds tại Patcher's Place), chỗ mà mình phải vượt qua 4 bài training rồi đánh nhau với con rồng gỗ máy! Đánh xong thì nó hỏi mình chọn cái hòm nào, hòm bên phải là cái Ticket. Dùng ticket tại Konpa Gate thì mới mở được cổng, chạy lên tòa nhà rồi leo lên cái cây, trượt xuống -> con Djinn sẽ chui xuống bụi hoa, dùng phép Gió thổi bay bụi hoa -> chiến Djinn!! :rolleyes[1]:

P/s: Game có 72 Djinn, ko biết bao giờ mới thu đủ :D
Mình thổi tung từng bông hoa mà sao hok thấy nó nhỉ:em42::em42:

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
Mấy hôm nay thi xong, rảnh cóp Golden Sun vào chơi lại, tự nhủ là lần này quyết phải chơi cho xong, vì lần trước chưa chơi hết.

Nhưng mà chơi dược có 6 ngày đã xong luôn game rồi, 37 tiếng. Công nhận thằng boss cuối hơi khó nhưng đánh cũng nhanh :( thấy hơi thất vọng, game quá nhanh, ít cái để khám phá...., map hơi bé nữa...kết thúc cũng hơi bị hụt hẫng luôn....chơi lại không được....

Nói vậy thôi chứ game này hay thật, nhưng chưa có gì đặc biệt lắm để giữ chân mình lâu hơn. Nếu có thời lượng và cốt truyện sâu hơn thì tốt. Nói chung cũng là 1 game hay đáng để chơi \m/

Mong là sẽ có bản tiếp theo lên DS, thời lượng game dài hơn nữa, gấp đôi gấp ba chơi cho đã \m/ cốt truyện sâu hơn chút....

Golden Sun: Dark Dawn

giúp mình với.khi 1 nhân vật bị chết do hết máu làm cách nào để nhân vật đó sống lại?:myemo0129: nhân tiện cho mình hỏi luôn cách thoát game (ý mình là thoát ra màn hình như lúc mới vào chơi ý)

Vào artifact shop kiếm bình Water of life cho nv đó uống (3k/1) (mấy bàn đầu đi mở rương cũng đc 1 bình thì phải :-?)

Hok thì cứ theo cốt truyện đến lúc thu phục đc Djinn có khả năng hồi sinh cũng đc :))

btw, ở ngay trang 2 có sẵn topic thảo luận GS rồi nhé ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN