Thảo luận: Golden Sun Dark Dawn

Cửa hàng game Nintendo nShop

Con dijjni ở trên cao thì lấy thế nào được hả mọi người. 1 con ở trong bụi hoa và 1 con ở chỗ làng có cây cầu gãy. Cả 2 con đều trên cao bắt thế nào đây.

viking3

Nấm bình thường
Con dijjni ở trên cao thì lấy thế nào được hả mọi người. 1 con ở trong bụi hoa và 1 con ở chỗ làng có cây cầu gãy. Cả 2 con đều trên cao bắt thế nào đây.
Con ở chỗ Konpa Gatethì trước tiền phải lấy được cái Ticket tại thị trấn trước đó (Psynergy Traing Grounds tại Patcher's Place), chỗ mà mình phải vượt qua 4 bài training rồi đánh nhau với con rồng gỗ máy! Đánh xong thì nó hỏi mình chọn cái hòm nào, hòm bên phải là cái Ticket. Dùng ticket tại Konpa Gate thì mới mở được cổng, chạy lên tòa nhà rồi leo lên cái cây, trượt xuống -> con Djinn sẽ chui xuống bụi hoa, dùng phép Gió thổi bay bụi hoa -> chiến Djinn!! :rolleyes[1]:

P/s: Game có 72 Djinn, ko biết bao giờ mới thu đủ :D

Làm sao khi battle cái dòng chữ ở dưới nó tự chạy nhỉ ? Mỗi lần battle là cứ phải nhấn A cả đống rồi chọn chiêu xong hết rồi lại nhấp A cả đống cho nó thực hiện mệt wá. Vả lại có cách nào skip mấy khúc nói chuyện không? Start k có tác dụng

change_me89

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi,sau khi làm xong nhiệm vụ ở Passaj... mình lên ngọn đồi, nó có gió đưa lên nhưng sau đoạn đối thoại, mình đứng lại lên đó, mình ko lên được..??? Có ai biết sao ko??

cho mình hỏi có ai đi đến thành phố border town và nói chuyện với thằng gác cổng rùi ra nói chuyện với nhỏ mèo trên inn rùi đi đâu nữa bạn !!! có ai giúp mỉnh hem :em25:

mi2nh cũng đag mắc kẹ ở Passai, sau khi gắn sol mask làm khở động cỗ máy lữa thì ông già kêu đi tìm queen mask j đó, mình đến hapara rồi, nhưg bị thiếu phép băng nên k vào dc, đoạn này phải đi sao thế, tìm phép băg ở đâu ==!!

viking3

Nấm bình thường
Cho mình hỏi,sau khi làm xong nhiệm vụ ở Passaj... mình lên ngọn đồi, nó có gió đưa lên nhưng sau đoạn đối thoại, mình đứng lại lên đó, mình ko lên được..??? Có ai biết sao ko??
mi2nh cũng đag mắc kẹ ở Passai, sau khi gắn sol mask làm khở động cỗ máy lữa thì ông già kêu đi tìm queen mask j đó, mình đến hapara rồi, nhưg bị thiếu phép băng nên k vào dc, đoạn này phải đi sao thế, tìm phép băg ở đâu ==!!
Đến đoạn này là đã có cái Tree Flute + phép Arid Heat --> quay lại thành phố Trung Hoa (Kaocho) --> đi dọc theo bờ tường bên phải sẽ vào trong 1 cái hang có hồ nước đầy, sử dụng phép Arid Heat để rút hết nước + sử dụng Tree Flute để mở cửa. Đi sâu vào trong đến khi gặp 1 lão già ngồi cạnh Cục băng to thì save lại vì sẽ là đánh trùm Ice Queen, khi được lão già hỏi thì trả lời NO rồi YES --> chiến Boss. Đánh thắng sẽ lấy được viên ngọc Ice Queen, trang bị cho 1 Water Adept (Rief hoặc Amity) sẽ sử dụng được phép Cold Snap - phép đóng băng.

Đến đây thì tự mày mò tiếp nhé!!! :rolleyes[1]:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Game nghe các bạn nói Finish rồi, nhanh wa' ;;)

Mình vừa có dc bản Golden Sun Dark Dawn Official Game Guide file PDF tiếng Anh trình bày rất đẹp, hình màu, số page là 210 ^^

Mình biết play game là để khám phá nếu mình mình quăng HD ở đây thì mất Vui :D, nên ai cần thì Pm mình đưa link down ^^

summonDS

Nấm nhỏ
bạn viking có thể nói rõ hơn chỗ thành phố trung hoa không mình mò hết cái chỗ mà bạn nói có tìm ra ông lão nào đâu, mình chỉ khởi động cái máy quạt lớn rồi lấy sol mask thôi chứ có thấy gì nữa đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN