Thảo luận: Golden Sun Dark Dawn

Cửa hàng game Nintendo nShop

Làm sao để heal máu cho đồng đội bị down nhỉ?
Cho mình cái
yahoo:conquaytruyenthuyet
Ở trong mấy nhà có ông già râu tóc bạc phơ đấy, bỏ tiền ra để ông ấy revise cho.
Help luôn, tui bí chỗ Konpa Ruins ấy, đẩy được 3 cục gạch đầu xuống rồi, còn một cục bên trái nữa không biết lấy ở đâu.Ai giúp tui với.

Ở trong mấy nhà có ông già râu tóc bạc phơ đấy, bỏ tiền ra để ông ấy revise cho.
Help luôn, tui bí chỗ Konpa Ruins ấy, đẩy được 3 cục gạch đầu xuống rồi, còn một cục bên trái nữa không biết lấy ở đâu.Ai giúp tui với.
Lúc đầu sử dụng move làm sáng căn phòng đầu tiên sau đó có thể đẩy dc 1 cục gạch xuống rồi. Sau khi sử dụng wind để chạy gió sáng căn phòng, thì 2 bên có 2 cái thang gió đi bình thường từ từ 2 bên là gặp được thôi mà. Thiếu cục nào thế, trái, phải hay ở trên ?

Lúc đầu sử dụng move làm sáng căn phòng đầu tiên sau đó có thể đẩy dc 1 cục gạch xuống rồi. Sau khi sử dụng wind để chạy gió sáng căn phòng, thì 2 bên có 2 cái thang gió đi bình thường từ từ 2 bên là gặp được thôi mà. Thiếu cục nào thế, trái, phải hay ở trên ?
Thang máy bên phải ở tầng 1 là đi được rồi.Nhưng bên phải cao hơn làm sao để đi được?Mình còn thiếu cục ở tầng 3 bên trái đó. Kẹt chỗ thang gió nên chưa lên được.

viking3

Nấm bình thường
bạn viking có thể nói rõ hơn chỗ thành phố trung hoa không mình mò hết cái chỗ mà bạn nói có tìm ra ông lão nào đâu, mình chỉ khởi động cái máy quạt lớn rồi lấy sol mask thôi chứ có thấy gì nữa đâu
Thành phố đấy tên là Kaocho. Nhấn X để hiện menu, chọn Atlas, chọn Kaocho --> nó sẽ chỉ trên bản đồ!!!

P/s: đang chơi đến đoạn lấy được thuyền đi rong ruổi trên biển khắp bản đồ rồi, đã thu đủ 8 character, tổng số có 72 Djinn thì jờ còn thiếu 19 em nữa thôi! :D

bạn viking ơi ai chả biết kaocho nhưng mình hỏi là tìm ông già ở đâu mình đi hết cái hang bên góc tường bên phải rồi
bạn đó post nhầm đó bạn ơi, bạn lại Hapara, đi vào cái đến phía trên, vào thẳng trong đền, sẽ tah61y 1 sảnh băng lớn, ông già đó là pho tượng, ngồi kế tảng băng lớn

Có bạn nào chơi được qua đến đoạn lên tàu mà đã lấy đủ 11 Venus, 7 Mars, 13 Mecury, 14 Jupiter và Summon Table Zagan, Megaera, Flora, Moloch, Haurus, Ecilipse, Crystal Dragon thì cho mình xin với.

Mình không quay lại được mà mình lỡ bỏ quên con 1 con Mecury Dijin rồi. Công trình cả một ngày trời giờ load lại save thì thấy tiếc lắm :(

viking3

Nấm bình thường
Có bạn nào chơi được qua đến đoạn lên tàu mà đã lấy đủ 11 Venus, 7 Mars, 13 Mecury, 14 Jupiter và Summon Table Zagan, Megaera, Flora, Moloch, Haurus, Ecilipse, Crystal Dragon thì cho mình xin với.

Mình không quay lại được mà mình lỡ bỏ quên con 1 con Mecury Dijin rồi. Công trình cả một ngày trời giờ load lại save thì thấy tiếc lắm :(
Dùng cheat đi xuyên tường là lấy lại được ngay thôi :D

---------- Post added at 09:01 AM ---------- Previous post was at 09:00 AM ----------

thank toitetsu nhiều cha nội viking chỉ bậy không à
Hehe, sorry!! Nhớ nhầm đoạn đó!!! :myemo0111:
Đang chiến đến đoạn cuối, sắp phá băng rồi!

viking3

Nấm bình thường
Nhanh thật chứ sắp xong rồi àh, do thời gian có hạn nên mới chơi chừng có 6h ah, mới lấy xong ice queen gemstone :)
Trò này chiến xong trùm cuối rồi sẽ đi tìm tiếp 1 số summon + chiến 1 số trùm khác, hiện đang thiếu mất 2 con Djinn ko quay lại lấy được nữa :sorry[1]:

summonDS

Nấm nhỏ
có bạn nào biết cách bắt con djiin nước ở teppi ruin kh6ong cái con mà mỉnh bắn lửa cái nó nhảy xuống nước đó rùi thêm con djinn đất ở trong đến nó lẫn dưới cỏ đó làm sao bắt được

viking3

Nấm bình thường
có bạn nào biết cách bắt con djiin nước ở teppi ruin kh6ong cái con mà mỉnh bắn lửa cái nó nhảy xuống nước đó rùi thêm con djinn đất ở trong đến nó lẫn dưới cỏ đó làm sao bắt được
1. Mua cái cần câu trong shop ở Te Rya, đến cái hồ có con Djinn mà mình bắn lửa nó rơi xuống hồ --> đưa cái cần câu cho thằng đứng cạnh cửa trong cái nhà gần hồ nó sẽ câu con Djinn cho mình!

2. Con Djinn trong Teppe Ruins thì nhảy lên mấy bục đá, dùng phép Move kéo cái cột đá xuống chặn đường ko cho nó chạy là bắt được!

:)) có bạn nào biết cách bắt con djinni ở làng có ban nhạc không nhỉ , nó đứng trên tầng 2, của ngôi nhà bên trái ở town có thằng con của Briggs bị bắt ấy ( town có cái nhà hát opera ý ) :em32:

viking3

Nấm bình thường
:)) có bạn nào biết cách bắt con djinni ở làng có ban nhạc không nhỉ , nó đứng trên tầng 2, của ngôi nhà bên trái ở town có thằng con của Briggs bị bắt ấy ( town có cái nhà hát opera ý ) :em32:
Con Djinn này chỉ lấy được sau khi đánh xong 2 con trùm Blados & Chalis trên tòa tháp mặt trăng (Luna Tower) & kích hoạt tòa tháp này, đánh xong trùm thì chạy lên đỉnh tháp để lấy phép triệu hồi Eclipse (nhớ là phải lấy lúc này, không thì khi rời Belinsk bằng thuyền rồi thì ko quay lại được nữa đâu!!!).
Sau đấy thì quay lại căn nhà có con Djinn đấy, nói chuyện với 2 người đang nằm ngủ trong nhà, 1 người sẽ tỉnh dậy đi uống trà và làm đổ nước ra sàn. Sử dụng phép Douse để dập lửa cái lò sưởi, rồi dùng phép Cold Snap để đóng băng chỗ nước -->, trèo lên & chén Djinn thôi!!! :myemo0111:

Chỗ Kaocho có 2 con Djinn 1 con màu vàng thì mình bắt được rồi còn con màu đỏ đứng ở bên cạnh cái cầu ngay cửa vào thì bắt thế nào nhỉ?. À cả 1 con màu đỏ đứng ở trên vực map "passsaj mountain Climb" nữa. chúng nó toàn chọn chỗ hiểm nấp làm nản lòng người chơi :em42:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN