Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chỉ có crops là chia ra làm 2 đợt, 1 đợt năm 2 còn lại phải đợi tới năm 4. Tớ thì ngược với bác gameboy, năm 2 có dứa nhưng vẫn chưa có bắp. >"<
Bác gameboy đúc cái nhẫn tăng FP 10% chưa? Cũng đỡ lắm à.

gameboy89

V.I.P Member
Cái đó cần viên Diamond - mà h` thì chịu hok kiếm nổi cục đó, quay số toàn đá đen :-??, còn 3 cái ring kia thì đúc hết rùi :D, mỗi loại 5 fat' để đc bonus, chờ lâu vãi :)), toàn ngủ wa ngày =))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
em mới chơi game này, hiện giờ đang ở mùa xuân, không biết cách nào kiếm tiền khác ngoài cách trồng cây ( trồng hàng loạt rồi để tới bazaar bán toàn được 10k hơn ), cách bón phân luôn (bón phân ở giai đoạn nào là được nhất, hay ngày nào cũng bón phân thế :-?)
Bác nào cho em hỏi mới vào kiếm tiền cách nào là nhanh nhất và gợi ý cho em biết cách lấy các nông cụ còn lại và các bí mật chung từ mùa hè đến mùa đông hoặc qua năm luôn nha :D (em lười mò bài cũ quá tại mỗi lần lên 4rum chỉ lên dc có 1 chút à)

gameboy89

V.I.P Member
Mới năm đầu chơi thì cứ trồng cây> lấy quả > cho vào bếp chế biến > rùi đem bán......Nên test thử 1 quả xem có làm đc hay hok rùi mới làm nốt số còn lại, cái mục thứ 2 trong bếp đó, vì sau sẽ có nhìu loại đồ ăn cần dụng cụ như chảo, nồi, xoong.

- Nhặt bất cứ thứ ji trên đường, hoa, côn trùng....mấy cái gỗ, đá cỏ thik thì nhặt, về sau nhu cầu cao thì no rẻ hều. Mấy cái công cụ tưởng nó cho hết cơ mà nhỉ về sau chỉ cần nâng cấp thêm :-?

Có thời gian tham khảo thêm ở: http://fogu.com/hm9 rất nhìu bí mật đó :D

Nên mua mấy cái dụng cụ làm bếp càng sớm càng tốt để chế biến. Đầu game cũng không nên bón phân làm gì, chả được bao nhiêu đâu. Lúc đó cũng chưa có windmill để xay hạt để dành.

kysi_langthang

Nấm nhỏ
Mình mới chơi tới năm 2 sao mấy cái Even tim khó làm quá mình làm theo hướng dẫn rùi mà nó không ra làm sao để bít qua even tim đó chưa mà qua rùi làm lại có được không vậy

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bạn có FP hay LP gì đó đạt tới mức có event chưa, nghe đâu mấy cái event tin hay event ngẫu nhiên nhân vật bên kia phải có ít nhất 3 hay 4 tim gì đó :-?

bạn có FP hay LP gì đó đạt tới mức có event chưa, nghe đâu mấy cái event tin hay event ngẫu nhiên nhân vật bên kia phải có ít nhất 3 hay 4 tim gì đó :-?
Không hẳn đâu bạn. Event tim đen không cần FP. Sau đó thì là >10k, >20k, >40k cho 3 events còn lại.

@iuiuiu: gannon không có ở trong làng đâu bạn, chỉ có ở bazaar thôi.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mấy bác nào biết mua mấy cái Olive Oil này ở đâu thế, em đang cua con Sherry, món nó thích là hearb salad, cái món lày làm sao thế, tìm cái cây hearb gì đó ở đâu vậy :-?, bác còn biết con sherry này còn thích cái gì mà dễ kiếm không hí hí

COn mèo con chó chừng nào có vậy, tặng không hay là phải mua, ấp trứng ghà thì ấp zào chỗ nào :-/, bác nào biết kiếm mấy cái nguyên liệu như dầu ăn,.... gì đó thì chỉ em với

iuiuiu:Bazaar day thì ganon ở trong khách sạn(trừ thời gian ở trong hội trợ nhé)
Dụng cụ nấu ăn chỉ có ở bazaar thoai.
thanhbeo:Hearb Salad :Mint + Chamomile + Lavender
Lavender thì phải đợi đến mùa hè hay thu gì đó mới có,lúc đó lụm tha hồ.Ngoài Hearb Salad thì bạn tặng Onion Salad, Turnip Salad, Caprese Salad, Pasta Salad, Tomato Salad, Paprika Marinade, Macaroni Salad, Potato Salad, Mixed Salad nguyên liệu là các nông sản đó.
Chó mèo thì bạn phải mua đủ số bò,cừu yêu cầu thì sẽ bán tại bazaar(nhiu con wen roài)
Trứng không cần ấp
Đa số nguyên liệu nấu ăn đều mua tại bazaar hết chỉ có một số ít là nhặt thoai.

mấy bác nào biết mua mấy cái Olive Oil này ở đâu thế, em đang cua con Sherry, món nó thích là hearb salad, cái món lày làm sao thế, tìm cái cây hearb gì đó ở đâu vậy :-?, bác còn biết con sherry này còn thích cái gì mà dễ kiếm không hí hí

COn mèo con chó chừng nào có vậy, tặng không hay là phải mua, ấp trứng ghà thì ấp zào chỗ nào :-/, bác nào biết kiếm mấy cái nguyên liệu như dầu ăn,.... gì đó thì chỉ em với
Bạn phải trồng cây olive, sau đó đem đi process ở cối xây với oil thì sẽ có olive oil. Hơi bị chua á. :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN