Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình đọc rất nhiều bản huớng dẫn khác nhau nó đều nói như vậy cả, còn một vấn đề nữa là mình mò mấy ngày rồi mà không thấy chỗ nào để bán lại mấy con vật đó cả :))

tại sao vô lý vậy , tin này chính xác ko bạn :(
chính xác 1000% luôn đó bạn, bản này mình phải cày bừa kiếm tiền mua chúng 1 cách k cam lòng :))

mà bác nào cho e hỏi là bản này có cách nào đào mấy cục đồng, bạc hay vàng ko, muốn nâng cấp vài dụng cụ mà cái thằg bán quặng nó chém gê quá , cày sặc máu cũng k đủ tiền mua :Dry[1]:

Đồng và Bạc bạn chờ đến mùa đông đi loanh quanh có mấy cục đá màu đen đập ra hên xui dc có lúc mình dc bạc đồng có lúc dc đá quý bán tới gần 6000. À sẵn tiện cho hỏi ở cối xay gió 1 và 3 (ko nhớ rõ nữa) có làm từ sữa ra phô mai và từ lông cừu ra cục bông làm sao để có sữa và lông cừu bự vậy bản sunshine island nó cho bự luôn còn ở đây bò cho sữa tí xíu à. Cần câu làm sao nâng cấp vậy có đủ nguyên liệu mà ko cho nâng cấp kì quá

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Trong bản này trứng không thể nở đuợc, bò cừu cũng không thể đẻ đuợc :(

Lúc trao giải Bazaar có cái phần khách hàng hài lòng nhất là dựa vào mấy câu trả lời này đó, đúng nhiều thì sẽ ăn thêm giải này nữa :)
Bò cừu ko đẻ dc thì còn hợp lý chứ trứng mà ko nở dc thì hơi kỳ >.< !!!!! Tại vì việc cho trứng nở hay ko là hoàn toàn phụ thuộc vào mình, còn bò cừu nó có bầu là nó đẻ khỏi ngăn :)) !!! Nên bò cừu ko cho đẻ là hợp lý !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Không có gà trống, nuôi toàn gà mái thì trứng nở kiểu gì????

Ủa là sao 8-} !!! Tớ tưởng là ngày xưa muốn trứng nở thì cho nó vào cái kệ gì đó là nó nở !!! Với lại gà mái mới có nhiệm vụ ấp trứng mà làm gì phải cần có gà trống :)) !!!! Mà cũng ngộ ko có gà trống nó vẫn đẻ dc àh ?

gameboy89

V.I.P Member
Chơi bản này thấy có cái đẩy mấy con bò cừu ra ngoài cửa là nó tự chạy ra chỗ có cỏ, đến chiều đẩy no ra ngoài bãi cỏ thả ra nó tự chạy vào nhà :))....Nhìu lúc trượt tay nó phi như ngựa hok đuổi kịp =))
- Mà phần nấu ăn thì làm sao có đc các công thức mới nhỉ :-?
- Hum wa chơi khi bán hàng ở bazza có thằng hok có tiền đến xin củ cải, mih cho luôn, free luôn :)) thế mà nó nói cái ji làm mih bị trừ rep, hok đỡ đc =))

Unicorn9x

Nấm nhỏ
Ủa là sao 8-} !!! Tớ tưởng là ngày xưa muốn trứng nở thì cho nó vào cái kệ gì đó là nó nở !!! Với lại gà mái mới có nhiệm vụ ấp trứng mà làm gì phải cần có gà trống :)) !!!! Mà cũng ngộ ko có gà trống nó vẫn đẻ dc àh ?
bác này trên núi xuống à:| trứng gà hàng ngày bác ăn là trứng con gà mái đẻ ra đấy...(vẫn đẻ trứng có điều ko nở dc) còn mún nó nở ra con phải có con gà trống xxx nó thì nó mới đẻ ra trứng nở dc:|

ratmoonser

Thành viên lâu năm
bác này trên núi xuống à:| trứng gà hàng ngày bác ăn là trứng con gà mái đẻ ra đấy...(vẫn đẻ trứng có điều ko nở dc) còn mún nó nở ra con phải có con gà trống xxx nó thì nó mới đẻ ra trứng nở dc:|
H mới biết đấy :)) !!!!! Cái vụ này tớ chỉ biết có cá thôy( tại vì mình nuôi cá ;;) ) ai ngờ gà cũng có ;;) !!!!! Cá nhà tớ nó đẻ trứng đấy mà để trưng luôn có bao h nở đâu vì đâu có con đực thụ tinh vào :)) !!!! Nói chung game còn khá nhiều điều chưa biết, chờ bản Guild đầy đủ rùi mò sau mấy cái phần chuyên sâu vậy -.-!!!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cần câu làm sao nâng cấp vậy có đủ nguyên liệu mà ko cho nâng cấp kì quá
Cần câu thì vô cối xay gió ở chỗ khách sạn đấy, cần câu ban đầu + lumber (gỗ chặt ra) + copper (đồng)
- Mà phần nấu ăn thì làm sao có đc các công thức mới nhỉ
Mua đồ ăn từ trong shop nó sẽ cho mình công thức nấu luôn
Có cái hộp Feed của gà bò sao hok nhét thức ăn của bọn nó vào trong đc nhỉ
Đừng đem nó theo trong người, cất nó vào trong kho Storage ấy, lúc đó thì trong chuồng sẽ có chỗ chạy thức ăn ra, lụm quăng vào máng thôi

Bản huớng dẫn của nhóm HM4V dịch từ Fogu (chưa hoàn chỉnh)

canoc3000

Nấm nhỏ
Đọc hết hướng dẫn bên trên xong thì có một cảm giác rất khó khăn và mệt nhọc đang chờ sắp tới:bye2[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Hiện tại thấy xuất hiện 1 nhóm menu công thức có sẵn trong phần đồ ăn giống với nhóm công thức trong cái cối xay gió, vậy làm sao mở ra mấy cái mih muốn như tất cả các công thức về egg, turnip :-??

- Cái khoản phân bón thấy hình như xài trên cây trồng 1-2 lần cũng = nhau nhỉ :-?, cứ tưởng xài càng nhìu càng tăng chất lượng :-?
- Mà làm sao mua đc pet nhỉ, ở cái hội chợ chả hiểu lúc nào vào hỏi mua nó cũng ghi bán hết rùi

Hnay mới trồng đc 2 cái cây ji to to mất tận 9 ô, thấy nó kêu 2 tháng mới mọc xog :)), cây mùa hè - 2 tháng tì nó sang mùa đông mới xog thì hết ra quả ah :-??, lỡ tay trồng hẳn 2 cây/mùa rùi.....phá đi như thế nào nhỉ mọi ng` :D

Cần câu thì vô cối xay gió ở chỗ khách sạn đấy, cần câu ban đầu + lumber (gỗ chặt ra) + copper (đồng)

Mua đồ ăn từ trong shop nó sẽ cho mình công thức nấu luôn

Đừng đem nó theo trong người, cất nó vào trong kho Storage ấy, lúc đó thì trong chuồng sẽ có chỗ chạy thức ăn ra, lụm quăng vào máng thôi

Bản huớng dẫn của nhóm HM4V dịch từ Fogu (chưa hoàn chỉnh)
Ôi zời, hóa ra là vậy :( mình cứ dở hơi vứt hết vào máng chứ :(
...
À tớ đang kiếm oil để nấu ăn mà ko biết làm nào để có được :'(...Có 1 đống bắp cải để làm roll( salad ) ko nhỡ rõ lắm mà nó bảo là thiếu đồ làm:(...
Kiếm oil ở đâu h :-s...
..
Mới được cho cái cần câu, mừng quá :x...
Mà cái nữa :(( Rất là khổ mỗi khi sáng phải đẩy con bò ra và cực nhất là chiều tối dắt bò vào...Đẩy nó khó dã man mà nó chạy nhanh dã man :-L tốn rõ lắm thời gian :-L...H có 2 gà 1 bò , không biết có nên bán béng con bò đi cho đến khi đủ mua 4 con gà rồi mua mèo rồi mua bò xong ra chó ko nhỉ :(...

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
- Mà làm sao mua đc pet nhỉ, ở cái hội chợ chả hiểu lúc nào vào hỏi mua nó cũng ghi bán hết rùi
Mua 4 con gà thì sẽ mở thêm con mèo vào phiên chợ sau, mua 4 con bò/cừu thì sẽ mở con chó, chó mèo đều có 2 màu để lựa chọn nhé :D
À tớ đang kiếm oil để nấu ăn mà ko biết làm nào để có được :'(...Có 1 đống bắp cải để làm roll( salad ) ko nhỡ rõ lắm mà nó bảo là thiếu đồ làm:(...
Kiếm oil ở đâu h :-s...

Mà cái nữa :(( Rất là khổ mỗi khi sáng phải đẩy con bò ra và cực nhất là chiều tối dắt bò vào...Đẩy nó khó dã man mà nó chạy nhanh dã man :-L tốn rõ lắm thời gian :-L...H có 2 gà 1 bò , không biết có nên bán béng con bò đi cho đến khi đủ mua 4 con gà rồi mua mèo rồi mua bò xong ra chó ko nhỉ :(...
Phiên chợ của mình sẽ được mở rộng từ từ, sau này sẽ có thêm shop của Chen, Ganon, Sherry .... ông Chen đó có bán Oil đó (Chen với Ganon từ Island of Happiness ấy)

Tui chưa tìm thấy cách nào để bán mấy con vật đi cả, ai biết thì hú lên với nhá :bleh[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Vừa hùn $ mua 1 lô về: 9 gà + 2 mèo + 2 bò
, thấy bọn nó nói có cái đồ chơi của bọn chó mèo hình như phải mua ở hội chợ nhỉ :-?, thấy mấy con mèo cắp gà ném vào chuồng nhìn 2`=)......Đêm đến bọn nó leo lên mái nhà ngủ, kể ra mih leo lên đấy ngủ chắc cũng thik lắm

- Mới học đc cách bắt ve sầu ;)), bây h` túi đồ bé wa' đựng nhìu thứ hok hết, mải mua thú wa'

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Hiện tại thấy xuất hiện 1 nhóm menu công thức có sẵn trong phần đồ ăn giống với nhóm công thức trong cái cối xay gió, vậy làm sao mở ra mấy cái mih muốn như tất cả các công thức về egg, turnip :-??

- Cái khoản phân bón thấy hình như xài trên cây trồng 1-2 lần cũng = nhau nhỉ :-?, cứ tưởng xài càng nhìu càng tăng chất lượng :-?

Hnay mới trồng đc 2 cái cây ji to to mất tận 9 ô, thấy nó kêu 2 tháng mới mọc xog :)), cây mùa hè - 2 tháng tì nó sang mùa đông mới xog thì hết ra quả ah :-??, lỡ tay trồng hẳn 2 cây/mùa rùi.....phá đi như thế nào nhỉ mọi ng` :D
Nhớ là HM trên PS1 có cái nhà kính để trồng cây đấy ;;) !!! Có thể 2 tháng là phải có cái nhà đấy ( ko biết bản này có ko :em29:) !!!! Àh mà phía trên nhà mình còn khá rộng ko biết sau này có làm cái gì ở trên đó ko nhỉ mọi người !!! Thằng nhok vừa dc 1 tuổi rồi khóc om sòm mọi người àh dễ thương lắm :)) !!!!!Mình lấy con pé tóc vàng phục vụ ở nhà trọ ngoài city ấy ;;) !!!

PerfectSun

Nấm nhỏ
Multiplayer

Vừa rồi mình chơi thử Multiplay khá hay, Chơi cái này có thể kiếm được bộn tiền đấy :yahoo[1]: Mọi người chơi thử sẽ biết tại sao.

Mình nghĩ mọi người nên share friend code rồi chủ thớt post lên #1 nhé. Tụ họp lại cho zui :beach[1]:

Mình share Friend Code:

2536 8814 1802

Hay online HM vào buổi tối

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN