Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
có ai tìm được cái soundtrack của mấy con thú nó kiêu ko, nhất là tiếng ve vào mùa hè đó, có ai tìm được mp3 đó ko mình thanks liền :D

Thế còn cái hạt giống j mà Rice Seedling là cái gì vậy? Mình trồng ko dc???
Bây giờ Reina và Georgia đều full tim hết rùi, người thân cũng full lun!
Giờ ko bít nên chọn ai???:sorry[1]:

Cuối cùng cũng rước em Reina về rồi \m/

Bản này chả có áo cưới gì cả :sorry[1]:

Tại gần hết mùa hè nên trồng thử loại này. Ai dè lâu thu hoạch thật, trồng từ mùa hè tới mùa xuân năm thứ 2 mà chưa thu hoạch được :bye2[1]:
cho xin file sav đi, sao bữa trước mình hỏi sao bạn ko trả lời vậy

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Mỗi lọ cho 0,5 sao, vậy thì khoảng 9 lọ là được bạn à :D Bạn trồng 1 hàng 10 ô, cắm 9 lọ phân bón xuống + 1 cây bạn đem đi dự thi thế là được 5 sao :))
Mình nghĩ thế :P Đang bận chơi layton nên tạm dừng :D

Ger Japa

Nấm nhỏ
Không đâu bạn ơi, mình vừa tìm hiểu rồi. Mỗi lọ có 100 điểm và mỗi ngày sẽ tăng 1 điểm cho một cây, cứ 30 điểm lên đc nửa sao và các cây từ đầu đều đã có sẵn 30 điểm. Tức là để lên 5 sao thì sẽ cần tăng 270 điểm. Điều đó nghĩa là nếu cắm 10 lọ thì 27 ngày sau cây mới đạt 5 sao và muốn đạt 5 sao trong 5 ngày thì phải cắm...54 lọ :|

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Kono thì cũng phải cắm 1 hàng mới được mà bạn, dài sao được từng đó, mở rộng cũng chỉ được 20 là cùng = =!
Chắc có loại thuốc tăng lực mạnh hơn hoặc giống tốt hơn :-?

Ger Japa

Nấm nhỏ
Không hề, bạn mở rộng đất trồng của Kono lên 85 ô cắm vô đó 30 lọ phân còn lại trồng cây thì đến lúc thu hoạch có mà giàu nứt đố đổ vách :|

Ger Japa

Nấm nhỏ
Có, chỉ up đc 3 công cụ là Hoe, Sickle và Watering Can. Mấy cái đó thích đập tìm đá quý thì đập còn ko thi giữ lại sau này dùng để làm nhiều nv (trong đó có nv lắp giường cưới vợ) :>

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN