Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
Game hot thế này mà chưa ai mở bát, xí luôn hehe :myemo0111:

Mình thấy game này nó thay đổi nhiều thứ qá, ko quen nên thấy bất tiện. Mình chọn Bluebell bây giờ đang ko biết làm thế nào để trồng trọt đây, mà sắp đến Cooking Festival rồi. Ko biết sau này có đc kết hợp làm cả 2 ko :(

tuanluoi

Nấm nhỏ
Cooking thì chắc đi qua làng bên mua cải về nấu luôn quá. Mình chơi mới qua khỏi sinh nhật của char nữ nào đầu tiên à (ko nhớ tên)
Theo nhận xét sơ sơ thì bản này hay hơn các bạn trước nhiều. Bắt bướm lúc đang bay dc, có xe chở hàng, dc chơi 2 làng, làm quest đã :myemo0111:, ...
Có điều save chậm quá :beach[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
GB bướm đang bay cũng bắt đc mà bạn :)

Bạn này đúng là save quá chậm, như GB nặng như vậy mà xoẹt cái là xong rồi. Ko hiểu là do game hay do rom có vấn đề nữa.

save chậm ko đáng nói, nhưng lại cứ fải ngủ mới cho save :Dapdau:
bản này chơi thấy tự do và đỡ rườm rà hơn Grand bazaar nhiều, có ai biết cách bón phân ko...

Ger Japa

Nấm nhỏ
Bản này buồn cười cái nhà con Laney, đứa con gái xinh xắn dịu dàng thế mà có thằng cha bố...đồng cô :))=))

có ai biết cách bón phân không vậy??? với cái vụ cày 1 hàng trồng cho dễ tưới nước đó, mình cứ bị tách ra từng ô hoài, bực ghê, có cách nào đảm bảo đag cày mà không tách ô ra không

Ger Japa

Nấm nhỏ
có ai biết cách bón phân không vậy??? với cái vụ cày 1 hàng trồng cho dễ tưới nước đó, mình cứ bị tách ra từng ô hoài, bực ghê, có cách nào đảm bảo đag cày mà không tách ô ra không
Bạn cày một ô bên cạnh cây muốn bón, cho các bịch phân màu xanh vào đó là xong, mỗi ngày 1 bịch phân cho 1 cây cạnh nó 1 Star Point, tức là nếu xung quanh cây có 8 bịch ~~> 8SP mỗi ngày.

Sao mình cày hàng ngang mà có bao giờ bị tách ra đâu nhỉ :P

Trước lễ hội thì Ina cho bạn Cucumber và Oil(max 6 sao) bạn chỉ kết hợp hai cái đó chế biến thành Cucumber salad(5 sao) rùi mang đến lễ hội thui^^

yami123

Nấm nhỏ
Có bạn nào biết lam sao để mua dụng cụ trồng trọt không?(như hoe, watering can,...) Mình đang ở BlueBell.
Bạn chơi tới ngày 23 của mùa hiện tại. Rồi chuyển wa làng khác xem. Chắc wa đó nó sẽ tặng cho bạn cây cuốc, liềm, bình tưới

Đang chơi lở dở thì xóa nhầm save chán wá. Mà các bác cho em hỏi sao em không hẹn hò đc nhỉ. Hum trước hẹn hò được mà h` nói chuyện nó ko có :sorry[1]:

tuanluoi

Nấm nhỏ
Làm sao để trồng cây theo hàng dc vậy bạn??? À cho mình hỏi lun, làm sao để coi dc mấy tim của nhân vật vậy???
Bản này ko hiện trái tim mà hiện hình bông hoa thế cho trái tim. Bạn nhìn trong khung lúc nói chuyện sẽ thấy :rolleyes[1]:

Số lượng và màu hoa tương ứng với số bậc của tim

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN