Thảo luận / Hỏi đáp Inazuma Eleven 2 : Blizzard / Firestorm

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ví dụ như: có chỉ số Kich cao thì khi chỉ ấn shoot bình thường cũng rất dễ vượt qua dc tm đối phương. Có thể shoot ngoài vòng cấm (khi chưa hiện ra khung chọn skill) cũng lọt qua tm đối phương dc.

Guts hay Body: chỉ số cao có thể tranh dc bóng khi treo bóng bổng.
Control: Giữ bóng, như khi vào khung skill, có tỉ lệ để mình giành dc bóng, hay lừa wa. Control có thể làm nâng chỉ số này.
Guard: Dành cho thủ môn, cái này còn phụ thuộc vào lv của bạn, guard cao nhưng ko có lv cũng như ko.
Stamina: Đỡ mất thể lực trong trận.
Còn speed mình ko hỉu nữa...
Như đã nói ở trên, tất cả chỉ số đều phụ thuộc lv.
Speed thì mình hiểu,đó là khi bạn chọt khe thì chỉ số speed của char phụ thuộc vào tốc độ chạy lấy banh.
Guts tại sao qua bản 3 nó lại có ký hiệu là hình trái tim???
Mình tìm hiểu những chỉ số này để tập luyện những mặt mạnh của các char càng mạnh hơn.Mình chẳng hiểu cách tính hệ của các skill khi đấu nhau.Dù biết là có 4 hệ tương sinh tương khắc nhưng..hầu như lúc xài skill thắng hay thua cũng chẳng hiểu vì sao thắng hay vì sao mình thua.

Speed thì mình hiểu,đó là khi bạn chọt khe thì chỉ số speed của char phụ thuộc vào tốc độ chạy lấy banh.
Guts tại sao qua bản 3 nó lại có ký hiệu là hình trái tim???
Mình tìm hiểu những chỉ số này để tập luyện những mặt mạnh của các char càng mạnh hơn.Mình chẳng hiểu cách tính hệ của các skill khi đấu nhau.Dù biết là có 4 hệ tương sinh tương khắc nhưng..hầu như lúc xài skill thắng hay thua cũng chẳng hiểu vì sao thắng hay vì sao mình thua.
Thì dựa vào skill mạnh - yếu mà. Nhưng cũng có vài chiêu yếu thắng mạnh.
vd: double touch thắng gravitation.
skill hệ j nữa.
rồi nhiều lắm...

beurney

Nấm bình thường
mình cũng đang chơi game này,thấy hay hay.nào cùng nhau thảo luận đi các bạn

---------- Post added at 07:32 PM ---------- Previous post was at 07:28 PM ----------

ừ mình cũng ko hỉu các hệ này cho lắm,mình đoán đại,hình như có 4 hệ thì phải là: lửa,đất,cây và gió ko biết có đúng ko.

Sút bóng đôi là sao? ý bạn là sút nối hả hình như cái bản bản 3 mới có, còn các skill thì mua ở trong trong các thành phố, raimon, thắng các trận đấu trong completetion rout...

beurney

Nấm bình thường
các bạn có ai chỉ mình vs.mình chơi tới hồi gặp đội genesis nhưng đá ko thắng nổi vì ko tranh bóng lại vs tụi nó,tụi nó lấy bóng của mình rất dễ cho dù mình dùng tuyệt chiu cũng ko ăn thua vs nó.còn nó sút cầu môn toàn vào mặc mình dùng tuyệt chiu cản lại cũng ko ăn nhầm gì,team của mình lv 31.mình đang bí ở đây,có ai chơi wa đoạn này rùi thì chỉ mình nha,thanks nhìu

Mình cũng chơi tới đoạn đấu Genesis, để tối nay đâu xem sao :myemo0111:, team của mình lv 30, toàn cày Fubuki, chắc sẽ win thôi. Chỉ số các char trong team cao mà :clap2[1]:

Đấu với team genesis lần mấy rồi bạn, nếu lần đầu là thua chắc rồi đó, còn nếu đấu với genesis ở fuji forest thì dễ mà cứ cho fubuki với goẹni mà phang. Khúc cuối endou còn học được skill the earth nữa

---------- Post added at 08:13 PM ---------- Previous post was at 08:08 PM ----------

beurney

Nấm bình thường
Đấu với team genesis lần mấy rồi bạn, nếu lần đầu là thua chắc rồi đó, còn nếu đấu với genesis ở fuji forest thì dễ mà cứ cho fubuki với goẹni mà phang. Khúc cuối endou còn học được skill the earth nữa

---------- Post added at 08:13 PM ---------- Previous post was at 08:08 PM ----------

mình đấu vs bọn genesis 2,3 lần rùi,mình chơi tới chỗ sân Fauxshore,cho mình hỏi cái fubuki và goenji là sao zậy ko hỉu,bạn giải thik dùm đc ko.còn fuji forest là ở đâu,hình như mình chơi chưa tới đoạn đó.

---------- Post added at 08:17 AM ---------- Previous post was at 08:15 AM ----------

Mình cũng chơi tới đoạn đấu Genesis, để tối nay đâu xem sao :myemo0111:, team của mình lv 30, toàn cày Fubuki, chắc sẽ win thôi. Chỉ số các char trong team cao mà :clap2[1]:
cày Fubiki là sao zậy bạn,nói rõ chổ này đc ko bạn,mình mơi chưa cái này lần đầu à

mình đấu vs bọn genesis 2,3 lần rùi,mình chơi tới chỗ sân Fauxshore,cho mình hỏi cái fubuki và goenji là sao zậy ko hỉu,bạn giải thik dùm đc ko.còn fuji forest là ở đâu,hình như mình chơi chưa tới đoạn đó.

---------- Post added at 08:17 AM ---------- Previous post was at 08:15 AM ----------

cày Fubiki là sao zậy bạn,nói rõ chổ này đc ko bạn,mình mơi chưa cái này lần đầu à
Fubiki mình nhớ ko nhầm là froste thì phải :rolleyes[1]: còn goenji là Axel á :rolleyes[1]::rolleyes[1]

Ps: chơi gần hết rồi, team level master, 54 friends, đang sout thêm cho đủ 80 để recuit nakata :myemo0111::myemo0111:

beurney

Nấm bình thường
pool99:bạn chơi gần hết rùi,cho mình hỏi làm sao bạn wa đc đoạn đấu vs bọn genesis ở faushore zậy,nhiệm vụ của mình giờ là " challenge Genesis to a remacth ".mà mình đấu vs bọn genesis thua hoài ko sao lấy đc bóng và đở nổi cú sút của tụi nó.

Nếu bạn đá với genesis ở fauxshore thì thua là phải rồi. Bạn xem khúc đó có sự kiện gì hay không hình như khúc đó có tachimukai ( thủ môn của fauxshore) gia nhập đội raimon, bạn cho nó ra đá thử là chắc qua được đoạn đó nhưng tỉ số vẫn là thua nhé

beurney

Nấm bình thường
[/COLOR]
Nếu bạn đá với genesis ở fauxshore thì thua là phải rồi. Bạn xem khúc đó có sự kiện gì hay không hình như khúc đó có tachimukai ( thủ môn của fauxshore) gia nhập đội raimon, bạn cho nó ra đá thử là chắc qua được đoạn đó nhưng tỉ số vẫn là thua nhé
ok,để mình thử xem sao,thanks bạn nha.........

beurney

Nấm bình thường
mình wa đc đoạn đá vs bọn Genesis rùi,mình phải đá hết vs các đội trong competition route xong,rùi trở ra đá vs đội Genesis là wa đc,cho dù mình thua.giờ mình chơi tới chap 10

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN