Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các bạn!

Chẳng là vừa lục lại cái máy (sực nhớ kỉ niệm 30th Year Anniversary nên cố lục lại bằng được) không biết thuộc loại NES hay SNES (vì hồi nhỏ mình chơi giờ lớn rồi cũng không rành :V).
Vì máy này nó rất ít thông tin, dữ liệu trên máy và tìm trên mạng cũng không thấy @@~.
Mình xin dựa lại toàn bộ những thông tin có về máy này để miêu tả cho các bạn:
- Phía trước đầu của máy này có ghi FAMILY GAME KC701.
- Hai cái cầm tay 4 nút gồm: Up, Lelft, Down, Right, Select, Start, A, B, A Turbo, B Turbo (cả hai nút A B Turbo này nằm ngay trên phím A B). Cầm tay có ghi chữ TIAN WANG XING trên nó.
- Máy thuộc dạng cắm cái băng game (mấy cái băng màu xanh màu vàng gì đó), băng game dạng giống thanh RAM chứ không phải cắm đĩa mềm như trên wikipedia miêu tả.

Đó là tất cả những gì của máy.

Mình nghĩ chắc nó là hàng Đài Loan hay gì đó và chắc không tự hào gì vì theo thông tin kiếm được trên mạng thì máy này thuộc dạng clone - Famiclones (tạm gọi là hàng nhái :V), mình chỉ xin các bạn giúp mình tìm kiếm 1 trang web hay toàn bộ thông tin chi tiết nào về nó (hình ảnh, sản xuất, hãng, Vi xử lý, năm sản xuất, RAM, ROM, gì gì đó) mà các bạn biết. Hay ít nhất là nói nó thuộc dạng NES hay SNES giúp mình (mình gà mờ về mấy chuyện này nên xin các bạn giúp đỡ).

Thân!

Sửa lần cuối:
theo mình nghĩ chắc là famicom đài loan vì chỉ có famicom đài loan mới có mấy đặc điểm như bạn nói đac biệt là 2 nút turbo ở phía trên mong giúp giúp đc bạn

Chẳng là em mới kiếm được 1 cái đầu UFO dùng đĩa mềm để chơi trên máy Snes.
Em muốn hỏi là ngoài cách chép game Snes từ băng ra đĩa mềm thì mình có thể tải rom Snes từ trên mạng xuống, chép vô đĩa mềm rồi dùng đầu UFO để chơi được không ạ?
Nếu được thì phiền các bác hướng dẫn chi tiết cho em 1 chút ạ.
Cám ơn các bác đã đọc tin này và chúc các bác cuối tuần vui vẻ ạ. :D

hailainguyen

Nấm nhỏ
PC: Dùng snes tool (32 bit ) để chia rom rồi copy paste vào đĩa mềm (đĩa A).Các ổ đĩa mềm hiện giờ khó tìm .Đĩa A cũng vậy .Và cả mainboard của Pc nếu đời mới thì sẽ không có cổng gắn ổ mềm do nhà sản xuất đã loại bỏ để giảm giá thành .Nếu dùng hệ điều hành 64 bit thì snes tool sẽ không chạy được vì snes tool chỉ thực thi trên nền hệ điều hành 32 bit mà thôi .
UFO: Dùng băng gốc gắn vào và chép rom của băng gốc qua đĩa mềm (đĩa A).Độ tương thích cao hơn so với cách 1.
*** còn 1 cách với PC : dùng đĩa 700 game snes mà ngày xưa chơi trên trình snes9x . Các rom trong đĩa đã được chia nhỏ (1 trò nếu trên 1,5MB thì đã được cắt nhỏđể chép vào đĩa A ) và sắp xếp có hệ thống (có số thứ tự,tựa tiếng Việt không dấu,một số tựa bị lỗi font .).Link thì search google :)

Sửa lần cuối:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Có vụ này nhờ các cao thủ chơi đồ cổ giúp đỡ.

Em có 1 con N64 hệ US sử dụng điện 110 V, do sơ ý cắm trực tiếp vào ổ điện tường 220 V nên bị cháy. Em mượn 1 cục nguồn khác về cắm qua cục chuyển đổi điện thì có điện vào máy, đèn đỏ sáng khi gạt nút Power. Nhưng sau đó khi cắm dây AV vào TV thì có hiện tượng lạ: chấu cắm vào TV khi tiếp xúc với lỗ cắm có tia điện lóe lên rồi lần này gạt Power không thấy đèn đỏ lên nữa, nhưng khi gỡ dây ra thì điện lại lên?

Sau đó em dùng 1 dây AV khác, lần này tình trạng nặng hơn: Có tiếng rè rè phát ra từ trong con N64 rồi một lúc sau mùi khét bốc lên. Em lập tức gỡ dây ra thì thấy mùi khét bốc ra từ đầu cắm vào máy, không biết có phải là cháy không, cũng không biết có phải hỏng dây rồi không nữa, em không dám cắm vào thử lại.

Cái này là bị sao đây ạ? Trước giờ em mới chỉ thấy cháy adapter chứ chưa thấy chuyện cháy dây AV bao giờ cả :-s

@banh_he90

Sửa lần cuối:

8163264128

Thành viên lâu năm
Có vụ này nhờ các cao thủ chơi đồ cổ giúp đỡ.

Em có 1 con N64 hệ US sử dụng điện 110 V, do sơ ý cắm trực tiếp vào ổ điện tường 220 V nên bị cháy. Em mượn 1 cục nguồn khác về cắm qua cục chuyển đổi điện thì có điện vào máy, đèn đỏ sáng khi gạt nút Power. Nhưng sau đó khi cắm dây AV vào TV thì có hiện tượng lạ: chấu cắm vào TV khi tiếp xúc với lỗ cắm có tia điện lóe lên rồi lần này gạt Power không thấy đèn đỏ lên nữa, nhưng khi gỡ dây ra thì điện lại lên?

Sau đó em dùng 1 dây AV khác, lần này tình trạng nặng hơn: Có tiếng rè rè phát ra từ trong con N64 rồi một lúc sau mùi khét bốc lên. Em lập tức gỡ dây ra thì thấy mùi khét bốc ra từ đầu cắm vào máy, không biết có phải là cháy không, cũng không biết có phải hỏng dây rồi không nữa, em không dám cắm vào thử lại.

Cái này là bị sao đây ạ? Trước giờ em mới chỉ thấy cháy adapter chứ chưa thấy chuyện cháy dây AV bao giờ cả :-s
Có thể là điện tích. M cũng ko biết nữa.

Mình mới mua một bộ máy Nintendo SNES, lúc thử thì ở chỗ bán thì không thấy gì, mà sao đem về nhà gắn vô TV LCD thì âm thanh cứ kêu ù ù cứ như là bị nhiễu vậy trong khi hình ảnh thì bình thường? Mình làm đủ cách mà nó vẫn k hết, không biết có phải dây AV có vấn đề gì không? Mình mong các bạn chỉ cách cải thiện giúp mình, chứ chơi game lả để nghe nhạc, mà k có nhạc thì chán lắm.:(

Thanks!

haigau

Nấm bình thường
1. khả nghi nhất là dây av bị hư
2. là do LCD nhà bạn nếu thuộc dạng lcd đời mới wa thì có thể bị trường hợp nhiễu hình hoặc tiếng
3.nếu mua máy ở chợ trời Nhật Tảo thì có thể do chính cái máy có vấn đề , do main để lâu ngày bị tróc hết mấy cái vi mạch cái này fai tháo máy ra coi mới biết .

Mình mua của 1 bạn chuyên bán máy ở Bình Thạnh chứ k phải ở Nhật Tảo, lúc thử ở nhà bạn đó thấy bình thường (cũng thử trên tv LCD luôn). LCD nhà mình là của Sony, mua cũng đc 7 năm rồi, chắc mình nên mua 1 dây AV khác thử xem sao.

Cám ơn bạn đã trả lời dùm mình!

Chào các bạn!
Mình thấy ở 2pic N Classic có đăng 1 cái Super gameboy adapter cho hệ máy SNES, các bạn cho mình hỏi là liệu có 1 adapter nào cho máy NES có thể chơi được gameboy games trên máy NES không? Liệu có hàng chính hãng hoặc bất kỳ hàng unofficial (của trung quốc) nào không?

Thân!

8163264128

Thành viên lâu năm
Chào các bạn!
Mình thấy ở 2pic N Classic có đăng 1 cái Super gameboy adapter cho hệ máy SNES, các bạn cho mình hỏi là liệu có 1 adapter nào cho máy NES có thể chơi được gameboy games trên máy NES không? Liệu có hàng chính hãng hoặc bất kỳ hàng unofficial (của trung quốc) nào không?

Thân!
Chính hãng thì ko.

Đây là hình của em nó. Các bạn có ai có máy nào khá giống máy này không? Vì là hàng không official nên không rõ lắm về nó! ^^~

Ps: Mình up lên chỉ để tìm kiếm thông tin về máy chứ không có ý gì, mong các bạn giúp đỡ!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN