thảo luận maple story ds

Cửa hàng game Nintendo nShop

bầu chọn JOB

• Job " kiếm sĩ "

Bình chọn: 24 51.1%
  • Job " du hiệp "

Bình chọn: 23 48.9%

• Số thành viên bình chọn
    47
  • Poll closed .

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thằng cha samurai nó thường đứng 2 vị trí:
-1: là ở làng của warrior, nó đứng góc trên cùng bên trái ( kế bên nhà tù trưởng )
-2: là đứng trong tháp ludi ( cái tháp vàng vàng đó, có mấy con chuột và con nhện đó ), nó thường đứng kế cổng dịch chuyển, mà muốn vào cổng dich chuyển phải có cái hạt màu vàng vàng sẽ tới được nơi có quả trứng to đùng

Ludi: theo mình nghĩ nó là tòa 2 cái cột to đùng màu vàng ở máp 2 đó, chắc là cái đó, mình mới chỉ đi được tháp bên trái, tháp phải mình chưa đi

mình đã fn job du hiệp, bow chả có khúc nào bí, tại cậu không có kiên nhẫn tìm đường thôi, mỗi lần bí phải đi hết từng làng nói chuyện hết tất cả các đứa, nếu không có gì xảy ra thì đi từng kv nhỏ, tới những nơi có event mà lúc trước gặp hay đi đến những nơi mà mình chưa đi, mình làm hoài như vậy có thấy bí gì đâu

còn chapter 3 của du hiệp cậu phải nói xem bí ở đâu để tớ còn nhận biết mà chỉ chứ, chứ nói suông thế ai mà chỉ nổi

LINK PATCH E ĐÂY
Link download: v0.02b beta

Mediafire
Link dự phòng

tớ chỉ đưa 2 link patch thôi, còn link patch sẵn tớ không đưa qua bởi vì tớ sợ mất giá trị của bài GB, ai muốn patch E thì qua ROM J đọc bài GB rồi thanks cho "ổng" 1 cái nha

Cái đoạn đầu đầu, nó hướng dẫn nhảy Flash jump ý.. sao tớ nhảy mãi ko sang bên bờ bên kia đc T.T mặc dù đã nhảy đúng cách=((

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
chạy nhanh rồi nhảy double jumb , vậy thôi

p/s bác nào còn file sav của MS không, sav đã fn job du hiệp với bowman rồi đó, cho mình five sav đi, mình mới format lại thẻ bị mất hết file rồi :((

bạn ơi cái đoạn chạy ma đó,về cái cây cũ thì gắn chữ như thế nào vậy?Có 5 dòng bạn sắp xếp giùm nha
gắn xong làm gì nữa?Nói hộ nha
Chưa ai trả lời à?(story kiếm sĩ nhen)

ai chỉ tớ cái story du hiệp với, đi đánh xong 3 con golem, rồi giết luôn 3 con golem hợp thể lại là hoàn thành chap 4, qua chap 5 mình tỉnh lại trong inn, giờ đi đâu nữa thế?

gameboy89

V.I.P Member
Mọi ng` mò ác nhỉ :-?
Trước choi kiếm sỹ, đi hết cái gắn đá vào tượng, đi qua đoạn ma, ng` đá, qua cả cái tàu hỏa xog hết đường toàn đi vòng vèo :-??

Sao game này nó hhok để 1 phần hiển thị quest nhỉ :-/

ax chả ai hướng dẫn cả,chỗ cái cây có chữ thì tui lấy hết đc chữ ở mấy cái cây ma roài nhg sắp xếp thế nào đây?Mò gần 1000 cái thì 1 cái đựoc,ra cái hòm đồ vớ vẩn,ngồi mò code tiếp vì hết đường

---------- Post added at 08:53 PM ---------- Previous post was at 07:48 PM ----------

huhu tự lên mạng mò tiếng Hàn nát mắt không được,nhờ giúp không ai chỉ chắc die quá:D

Tui đang bị kẹt ở chapter 9. Sau khi tui đánh xong 5 con ma rồi kiềm được 5 dòng chữ của 5 cái cây nhỏ có chữ; sau đó thì tui tới cái cây to, bấm vô thì có 3 cái khung trống ở màn hình trên và 5 dòng chữ ở màn hình dưới! Nó bắt tui sếp dòng chữ vào 3 cái khung trống, nhưng ko biết dòng chữ nào ở khung đầu, dòng chữ nào ở khung thứ hai, và khung nào ở khung cuối cùng! Giúp tui giải cái đáp án ở chapter 9 (trong cái map có cái cây to ấy) đi mấy bạn! 

login721

Nấm nhỏ
Chap 9 thì chọn thứ tự các dòng sau:
붉은 빛은 질서, 붉은 빛은 시간.
시간은 척도, 척도는 세상.
세상을 평정하는 것은 여신의 지팡이.

Tui cũng đang chơi du hiệp story, nhưng mà tới chapter 3 thì ko biết làm gì luôn

---------- Post added at 11:01 AM ---------- Previous post was at 09:16 AM ----------

Tui đang bí ở chapter 10! Sau khi đánh xong thằng boss, đi ra ngoài thì gặp được nữ phép thuật. Cô ta làm phép đóng cái cửa lại. Rồi sau đó thì tui phài làm gì tiếp theo! Cứ quanh quần đánh monster ko àh!

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Mọi ng` mò ác nhỉ :-?
Trước choi kiếm sỹ, đi hết cái gắn đá vào tượng, đi qua đoạn ma, ng` đá, qua cả cái tàu hỏa xog hết đường toàn đi vòng vèo :-??

Sao game này nó hhok để 1 phần hiển thị quest nhỉ :-/
sau khi gắn mấy cục đá ở mấy bức tượng xong, đi xuống cái map mà dùng để đi tới thành phố ngủ say đó, tới được khu vực đó thì cái bức tượng ở kv đó tự nhiên sẽ mở đường cho cậu đi tiếp

Tui cũng đang chơi du hiệp story, nhưng mà tới chapter 3 thì ko biết làm gì luôn
Tui đang bí ở chapter 10! Sau khi đánh xong thằng boss, đi ra ngoài thì gặp được nữ phép thuật. Cô ta làm phép đóng cái cửa lại. Rồi sau đó thì tui phài làm gì tiếp theo! Cứ quanh quần đánh monster ko àh!
lấy cục đá đỏ đỏ vừa nhận được khi đánh boss xong, gắn nó lên cánh cửa mà con tiên nữ đóng lại là phá đảo

p/s : ai còn file sav đã fn job du hiệp với cung thủ không cho mình xin cái đi

login721

Nấm nhỏ
sau khi gắn mấy cục đá ở mấy bức tượng xong, đi xuống cái map mà dùng để đi tới thành phố ngủ say đó, tới được khu vực đó thì cái bức tượng ở kv đó tự nhiên sẽ mở đường cho cậu đi tiếp

lấy cục đá đỏ đỏ vừa nhận được khi đánh boss xong, gắn nó lên cánh cửa mà con tiên nữ đóng lại là phá đảo

p/s : ai còn file sav đã fn job du hiệp với cung thủ không cho mình xin cái đi
File save của R4 http://www.mediafire.com/?vctdztqmgjj

Ở chapter 3 của du hiệp, tui tới cái thành thị gần cái khu rừng đó! Trước khi tới thành thị đó, lúc đó là tui vẫn còn ở chapter 2. Sau khi tới cái thành thị gần khu rừng thì tui finish chapter 2; rồi sau đó qua tới chapter 3 thì ko biết làm gì luôn! :(

ax phá đảo warrior roài,đang chơi thief thì kẹt ở chap 5,sau khi đánh mấy con rồng,đi về,dẫn con cung đến chỗ quả trứng to,làm chi nữa?

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:52 PM ----------

Ở chapter 3 của du hiệp, tui tới cái thành thị gần cái khu rừng đó! Trước khi tới thành thị đó, lúc đó là tui vẫn còn ở chapter 2. Sau khi tới cái thành thị gần khu rừng thì tui finish chapter 2; rồi sau đó qua tới chapter 3 thì ko biết làm gì luôn! :(
bạn đi sang map bên trái đó,vào trong ngôi đền,nói với ông sư ở tầng 2 bên phải,sau đó tự mò tiếp,không ra thì lại hỏi nha(nhớ thanks:D)

game này mới đầu vô cho 2 job: đó là kiếm sỹ và du hiệp

cho mình hỏi nên chọn job nào trong 2 job này, mọi người tư vấn dùm mình và nói rõ tại sao chọn job đó nhà ^^

topic này có thể thảo luận về mục story của game ( nói nôm na là Q đó mà ), có nhiều Q tiếng hàn mình chả hiểu nên tự mò thôi
Mà game này hình như ít map hơn onl, nhưng một kv có thể nói là đầu tư hơi khá kĩ đối với onl ( không biết có mấy cái map thành phố trên mây hay dưới biển không ta )

PS: ai biết game này chừng nào fan làm patch E thì mong mọi người cập nhật lên đây nha

sau đây là patch E cho game này đã được GB post bên ROM
Trời! Bây giờ mà chơi lại cái patch E thì phải chơi lại từ đầu đến cuối chapter luôn hả trời :(. Nhưng mà ko sao, chơi maplestory DS bằng patch E thì tui có thể chơi dễ dàng hơn (nhưng mà cái phần stroy thì chưa có translated hết! Chỉ có tên vũ khí, tên NPC, tên monsters, tên items, phần taxi quotes là translated hết thôi àh!)

Trời! Bây giờ mà chơi lại cái patch E thì phải chơi lại từ đầu đến cuối chapter luôn hả trời :(. Nhưng mà ko sao, chơi maplestory DS bằng patch E thì tui có thể chơi dễ dàng hơn (nhưng mà cái phần stroy thì chưa có translated hết! Chỉ có tên vũ khí, tên NPC, tên monsters, tên items, phần taxi quotes là translated hết thôi àh!)
bạn à đang chơi dở bản Hàn thì chơi nốt đi, được mấy cái tên cũng có quan trọng đâu,trước tui phá đảo Kingdom Heart 385/2 days bản Japan đó,đến khi có tiếng Anh down về cũng chả buồn chơi lại,may ra cheat để nghịch
mà bạn finish du hiệp chưa tui đang kẹt chap 5

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN