thảo luận maple story ds

Cửa hàng game Nintendo nShop

bầu chọn JOB

• Job " kiếm sĩ "

Bình chọn: 24 51.1%
  • Job " du hiệp "

Bình chọn: 23 48.9%

• Số thành viên bình chọn
    47
  • Poll closed .
Trời ơi! Tui phá đảo xong phần kiếm sĩ story, ko biết làm gì tiếp theo đây; nhưng mà vẫn còn vài monsters chưa có đánh và chưa có hiện hình trong Monster book.:(

---------- Post added at 04:09 AM ---------- Previous post was at 04:07 AM ----------

Có ai cần bảng patch E cho trò Maplestory DS (K) thì vô web này
MediaFire

rồi rôi,vậy có anh nào giúp em qua chap 5 du hiệp ko?
Đã đánh xong con rồng,về làng nói chuyện với con cung,ra chỗ quả trứng to,làm gì nữa?
Mà thôi qua rôi,đợi mãi chả ai giúp,tự mò

Hey mọi người ơi! Tui đang bị kẹt ở chapter 5 của du hiệp story. Lúc tui vô chapter 5, gặp được thằng samurai, rồi sau đó thì đi theo nó tới tháp Ludi. Rồi sau đó thì nó đưa cho tui cái hạt màu vàng,  tui sử dụng cái hạt đó vô cái map mới, tới map mới thì thấy nguyên trái trứng to đùng, và 1 thằng đang lao trái trứng, nói chuyện với nó 1 chút thì tới được cái làng; tiếp theo thì gặp 3 người ở giữa làng, nói chuyện với bọn họ 1 chút thì đi qua map. Tui đi khoảng 2 cái map, tới map thứ 3 và map thứ 4 thì tui bí luôn và ko biết đi đâu tiếp nữa.:(

Hey mọi người ơi! Tui đang bị kẹt ở chapter 5 của du hiệp story. Lúc tui vô chapter 5, gặp được thằng samurai, rồi sau đó thì đi theo nó tới tháp Ludi. Rồi sau đó thì nó đưa cho tui cái hạt màu vàng,  tui sử dụng cái hạt đó vô cái map mới, tới map mới thì thấy nguyên trái trứng to đùng, và 1 thằng đang lao trái trứng, nói chuyện với nó 1 chút thì tới được cái làng; tiếp theo thì gặp 3 người ở giữa làng, nói chuyện với bọn họ 1 chút thì đi qua map. Tui đi khoảng 2 cái map, tới map thứ 3 và map thứ 4 thì tui bí luôn và ko biết đi đâu tiếp nữa.:(
ax bạn cứ đi thẳng qua mấy map đó,chỗ con chim thì nhảy lên mấy cái bông hoa,trèo được đó, đến khi đi 1 luc sang rừng khác,cứ đi tiếp,save rùi đánh boss
nhớ thanks :D
làm sao chạy qua được cái cửa bị con mực chặn?

chap 5,tỉnh dậy,có con bé kêu cứu ở dưới,chạy xuống cứu,đi theo nó,đến cái làng,vào cái nhà trong cùng map(bên trái), nói chuyện với con nhỏ.Tiếp theo tự tìm nha,cần thì hỏi tiếp,nói hết chơi mất hay.
Nhớ thanks nha

Đúng là chơi Du hiệp story lẹ thiệt đấy! Con du hiệp của tui mới lên lvl 40 là chơi hết chapter luôn! Hichic Vẫn còn chưa kiếm ra hết skill cho con kiếm sĩ và du hiệp, và cũng ko kiếm ra được đồ trang bị lvl 50 của kiếm sĩ, du hiệp! Và tui cũng cần biết đánh con nào để kiếm tất cả skill và đồ trang bị lvl 50 của con cung và con phép thuật. :(

login721

Nấm nhỏ
Đúng là chơi Du hiệp story lẹ thiệt đấy! Con du hiệp của tui mới lên lvl 40 là chơi hết chapter luôn! Hichic Vẫn còn chưa kiếm ra hết skill cho con kiếm sĩ và du hiệp, và cũng ko kiếm ra được đồ trang bị lvl 50 của kiếm sĩ, du hiệp! Và tui cũng cần biết đánh con nào để kiếm tất cả skill và đồ trang bị lvl 50 của con cung và con phép thuật. :(
Cậu mở monster book ra là có liền.Hầu hết đồ lv50 drop ở mấy con monster ở cuối chap10

song rui đi đâu nũa bác. toan tiếng hàn coi chả hỉu ji` cả.....
nói xong với con bé,bạn đi tìm cái bức thứ đó,bạn tìm đường hoặc dùng xe bus quay lại cái làng có lão hói đó,cái lão mà sai lệnh thằng bạn tóc xanh đó,vào đấy có bọn lính canh không cho vao,bạn phải lẻn vào,không cho nó nhìn thấy,đi lên góc trên cũng nói chuyện với thằng khảo cổ,nó cho 3 viên đá lắp vào tượng,xong bạn tự chơi nha!
Nhớ thanks típ:D

của kiếm sĩ thì bạn ở cửa hàng chap 10 đó,còn du hiệp thì cứ cày mấy con cuối chap 10 đó,ra ngay hết mà,luck cao,dễ thui

cho hỏi là đang ở chapter 7, đánh với thằng rines, mà chả hiểu sao vô đánh thì nó gồng 1 cái là mình chết liền, còn mình đánh thì toàn miss ko :-s ai biết thì chỉ giùm với

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bên ROM GB có nói nha cậu, ở đầu trang tớ cũng có post đấy, cậu hỏi vậy được coi là SPAM đấy

cho hỏi là đang ở chapter 7, đánh với thằng rines, mà chả hiểu sao vô đánh thì nó gồng 1 cái là mình chết liền, còn mình đánh thì toàn miss ko :-s ai biết thì chỉ giùm với
tui chơi bản Hàn,không biết tên nhân vật,có phải lão già hem,nếu phải,mở phần Equip ra,khi đánh lão nó cho mình cái tai nghe,đeo vào thi chiêu gồng của lão không làm mình mất máu!Nhớ thanks nha

Cái con kiếm sĩ của tui thì thiếu vài skill (như là mấy cái cuốn sách skill III) còn chưa có nữa và du hiệp của tui thì thiếu quá trời skill luôn (còn rất nhiều skill mới chưa kiếm ra nữa (1 hoặc 2 skill chưa kiếm ra cuốn sách skill I; khoảng 3 hoặc 4 skill chưa kiếm ra cuốn sách skill II và khoảng 7 skill chưa kiếm ra cuốn sách skill III) :(( Giúp tui kiếm con monster nào rớt mấy con sách skill đó !!!:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN