[Thảo luận] Monster Hunter 3 Ultimate - Cuộc săn bắt đầu

Cửa hàng game Nintendo nShop

Set helios đau khổ !! Farm xong cầm cây ls k kích dòng sharpness :( !! Farm xong hết tất cả set mình thích rồi :) !! Mấy bác G-rank nào rồi !! Cho e vô ké quest ADV với :D !!

Về cơ bản là ý tưởng tốt <):).

Btw ... vừa chế xong cây Elder's Ice, làm tiếp set barroth để tiếp tục con đường solo \m/
Bac farm Charm atk ice mà ngon ngon farm giáp Mira cho máu =)) atk L + Ice atk 15+ có earplus ẩn nữa :D !! Đập la phang luôn ( cầm cây glacial diva dam nhỉnh hơn elder ice 1 chút lại có 2 slot nữa :D )

silver_veno

Nấm nhỏ
phamthinh cũng chơi LS à :D.
Mình vừa trở lại hunt sau nhiều ngày bận bịu công việc. Hqua vừa clear được cái mark of hero, tê cả người =))

đang định mua băng gốc game này, cho mình hỏi còn nhiều ng chơi game này ko, hệ thông quest, vũ khí, monster in game có đồ sộ ko? Mình thì chưa chơi MH bao giờ, mà còn nhiều ng chơi ko thảo luận cho xôm

ansonhai

Thành viên lâu năm
Hệ thông quest, vũ khí và monster bảo đảm đủ để chơi cả ngàn giờ mới hết. :))

Ở đây chủ yếu toàn người chơi bản Wii U, muốn có người cùng chơi local multi 3DS thì cậu nên sang GameVN.

Có thắc mắc gì thì cứ hỏi thoải mái.

phamthinh cũng chơi LS à :D.
Mình vừa trở lại hunt sau nhiều ngày bận bịu công việc. Hqua vừa clear được cái mark of hero, tê cả người =))
Cũng LS luôn :D !! Hồi chưa có giáp G-Rank đánh quest mark of hero của làng đúng vật vã luôn !! Mà clear đc cảm xúc lâng lâng luôn :D !! Bữa nào rảnh lập nhóm đi adv cho vui :D ! Dạo này thấy mấy room ghi Farm alatreon ( G-Rank ) k biết unlock thế nào đc nhỉ @@ ??

đang định mua băng gốc game này, cho mình hỏi còn nhiều ng chơi game này ko, hệ thông quest, vũ khí, monster in game có đồ sộ ko? Mình thì chưa chơi MH bao giờ, mà còn nhiều ng chơi ko thảo luận cho xôm
Nếu bạn chơi off thì muốn unlock tất cả vũ khí với đồ không biết 1000h chơi đủ không nữa !! Game này chỉ đơn giản vào thời tiền sử áo rách khố ôm ! Cơm ăn k đủ no quần áo thì rách rưới ! Ta quyết đi làm thịt mấy con khủng long :D !! Lấy thịt về ăn ! lấy xương về xây nhà ! Lấy da chế đồ vs vũ khí ! Nhưng khổ nỗi nó lại dễ đâm ra nghiện =)) với lại ai không quen chơi ! Game này khá khó :D !! Với lại rất hay !!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Trên eShop có demo đó, tải về và tự cảm nhận :-bd

Hệ thông quest, vũ khí và monster bảo đảm đủ để chơi cả ngàn giờ mới hết. :))

Ở đây chủ yếu toàn người chơi bản Wii U, muốn có người cùng chơi local multi 3DS thì cậu nên sang GameVN.

Có thắc mắc gì thì cứ hỏi thoải mái.
Nếu bạn chơi off thì muốn unlock tất cả vũ khí với đồ không biết 1000h chơi đủ không nữa !! Game này chỉ đơn giản vào thời tiền sử áo rách khố ôm ! Cơm ăn k đủ no quần áo thì rách rưới ! Ta quyết đi làm thịt mấy con khủng long :D !! Lấy thịt về ăn ! lấy xương về xây nhà ! Lấy da chế đồ vs vũ khí ! Nhưng khổ nỗi nó lại dễ đâm ra nghiện =)) với lại ai không quen chơi ! Game này khá khó :D !! Với lại rất hay !!
game này mới chơi mà hệ thống gameplay khó nắm bắt kinh
Mới chơi cho mình hỏi cái RESOURCE POINTS là một dạng tính như kiểu EXP trong JRPG à, cái này để làm gì, sao có một số monster mình đánh thì nhận được nhiều mà có con chả nhận được gì là sao?
thứ 2 là mỗi lần chỉ nhận được 1 quest thôi à?

silver_veno

Nấm nhỏ
- Resource point là để sử dụng trong farm. Coi như là tiền công thuê bọn felyne làm việc. Resource point có thể kiếm từ việc đánh quái trong moga forest hoặc đổi từ một số material đặc biệt (thật ra cũng chả phải đặc biệt lắm, chỉ là có thể đổi được).

- Mỗi lần chỉ nhận 1 quest

ansonhai

Thành viên lâu năm
Resource Points đúng như nghĩa đen của nó là điểm tài nguyên, dùng cho hoạt động trong làng như trồng cây, nuôi bọ, đánh cá và một số request ở làng. Giai đoạn đầu thì mới chỉ có trồng cây ở Farm thôi.

Resource Points chỉ kiếm được khi đánh quái ở Moga Woods (khu bên phải). Việc này còn được gọi là Free Hunt vì không bị giới hạn 50 phút như làm quest.

silver_veno

Nấm nhỏ
Chỉ hunt ở moga thì sao đủ xài hả ash :)).
Tớ toàn hunt plesioth hoặc uragaan, đều được 1 material có thể generate res được 1500 rp.
Còn thì dễ hơn có thể oánh R.Ludroth kiếm quality sponge -> 1000 rp.

thientai99x

Nấm nhỏ
mấy bạn cho mình hỏi cái mission Repel Ceadeus như thế nào nhỉ?
đến Area 3 đập được 1 cái sừng của nó rồi một cái còn lại đập mãi ko nát..
toàn thua vì hết thời gian

ansonhai

Thành viên lâu năm
Đập đủ dam thì đến khi hết giờ nó sẽ tự rút lui. Chú ý sử dụng Dragonator xọc nó hoặc kiếm vũ khí mạnh hơn mà đánh (nó sợ thunder và dragon).

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN