[Thảo luận] Monster Hunter 3 Ultimate - Cuộc săn bắt đầu

Cửa hàng game Nintendo nShop

ansonhai

Thành viên lâu năm
Thông thường chỉ cắt râu với đập vỡ 1 bên sừng là gần đủ dam rồi, đánh nứt lưng với đuôi được thêm thì đánh.

mấy bạn cho mình hỏi cái mission Repel Ceadeus như thế nào nhỉ?
đến Area 3 đập được 1 cái sừng của nó rồi một cái còn lại đập mãi ko nát..
toàn thua vì hết thời gian
Quest đó bạn đánh nó gần chết ! Lần 2 bạn quay lại đánh nó ! Nó cũng máu y chang như vậy ! Cứ thế vô thịt ! Nếu bạn HR thấp thì khuyên bạn không nên đâp sừng nó :D ! Sau này HR cao bạn đi làm cây kelbin bow + destroy + bomber ! Tha hồ mà break toàn thân :) !! con repel ceadeus chỉ gãy 1 sừng thôi ! Con Golden Ceadeus mới gãy 2 sừng :D !

Không biết còn ai chơi không nhỉ >< ! Có ai chơi cho mình xin ý kiến với ! Tình hình ôn thi cả hơn 1 tháng mới xong ! Vô coi thì đã thấy bản DLC con alatreon mồm thối ! Liền tò tí te down về ! Rồi làm 1 set alatreon G ! Mà ngồi bức tóc vò đầu không biết nên dùng vũ khí gì cho giáp này nhỉ !! Mình thì chuyên LS vs GS !! Có ai tốt bụng cho mình tham khảo ý kiến vs :)

silver_veno

Nấm nhỏ
Set này nghía qua skill thì cũng không bá đạo lắm trừ cái blightproof :v.
Về cơ bản theo quan điểm cá nhân thì thích hợp cho nhưng type linh hoạt như LS hay DS. Phamthinh chuyên LS thì ngon rồi còn gì :). Khả năng bất tử là cao với cái blightproof bệnh hoạn.
Tuy nhiên mình thì chỉ thích weapon từ alat thôi :">. Còn về skill vẫn thích những skill thiên về tấn công >:)

Không biết còn ai chơi không nhỉ >< ! Có ai chơi cho mình xin ý kiến với ! Tình hình ôn thi cả hơn 1 tháng mới xong ! Vô coi thì đã thấy bản DLC con alatreon mồm thối ! Liền tò tí te down về ! Rồi làm 1 set alatreon G ! Mà ngồi bức tóc vò đầu không biết nên dùng vũ khí gì cho giáp này nhỉ !! Mình thì chuyên LS vs GS !! Có ai tốt bụng cho mình tham khảo ý kiến vs :)
Ghê nhỉ, bạn solo ala Grank afh?

so la em choi den quest 5 star cua lang moga village danh full het nv luon roi ma sao no khong mo ra cai nv urgent quest de len 6 star, mo ca ngay ma cha thay con nho nhan nv no bao la co nv de lam la sao troi mong cac bac chi em giup thank:((:((:((:((:((:((:((

đầu tiên rank của bác phải là rank 7 thứ 2 là
unlock 2 cái này chưa Shagaru Magara và Daren Mohran xong thì vào ngôi đền trong làng xem sao
RANK 7 la sao ha bac minh khong hieu y bac cho lam, minh hoi la phan choi offline cua lang moga village ay bac ah chu khong phai cua hr dau, con 2 con Shagaru Magara và Daren Mohran do minh co thay dau ma cung lam ji co cai nv do nhi , y minh la cai quest Moga Village 5 Star "Save Moga Village!" Urgent Quest danh con ceadeus de mo cai nv 6 sao choi tiep ay danh xong het may cai nv 5 sao roi cha thay no cho cai quest de danh tip lun moi ghe chac loi game wa hix......:-ss:-ss:-ss:-ss

đá đó hình như dưới nước, làm nhiệm vụ thu hoạch ở flooded forest, nhớ không lầm thì nằm trong nhiệm vụ 2 sao, đem theo xẻng để khai thác.

bạn phải có ancient mask nó mới unlock urgent quest để đánh ceadeus.kiếm ancient mask ở phần village request ấy, cần phải có 1 Sharqskin để tạo cái ancient mask (đi chọc mấy con cá mập ở biển là được) xong vào cái hang ở Moga Farm
http://www.gamefaqs.com/3ds/642342-monster-hunter-3-ultimate/answers?qid=348990
oh vai cai game nay sao thich lam kho game thu the nhi tui lay cai ancient mask roi no cho them 3 cai quest de danh con rathalos ,barioth ,diablo, xong cai dung tip chap 2 nua nan vkl lun , sao muon len quest 6 star kho the nhi cai bang nay mau me hon may phien ban cu du thu tro , may bac huong dan giup em thank

sau khi unlock được quest đánh ceadeus thì cho chacha hoặc kayamba đeo ancient mask rồi làm quest thôi.đánh ceadeus hơi mất thời gian ở low rank với cả còn tùy loại vũ khí nhưng yên tâm quest này nếu có hết thời gian thì nó vẫn nhớ lượng damage mà mình đánh nên cứ làm lại đến khi ceadeus chết hoặc chạy mất.làm xong sẽ unlock được urgent quest Poison Control đánh 1 con Purple Ludroth.làm xong là lên high rank của village (unlock được quest 6 sao và chế độ chuyển ngày đêm khi free hunt)

muốn unlock urgent quest để đánh ceadeus thì phải đánh đủ 3 key quest là 3 con uragaan,barioth với rathalos
bạn giỏi TA thì lên đây xem hướng dẫn này http://www.gamefaqs.com/3ds/642342-monster-hunter-3-ultimate/faqs/66933
day minh dang ket cho con uragaan chu 2 con kia xu no roi , ma cha thay con nho do cho them nv tip nua , may bac biet thi chi giup em cho trot voi than k:D ,tieng anh cua em ga lam may bac thong cam

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN