DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

BubbleHead

Nấm bình thường
k có special move nếu mình nhớ k lầm,nhưng mà cái đặc sắc là nằm trong cherish ball,quá hợp vs Christmas :"> cả event Scizor htrc ở HG nữa.Ngoài ra thì chưa thấy event pkm nào hợp vs cherish

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thứ nhất là Dump chứ không phải Dumb, hai từ đó nghĩa nó khác nhau nhiều lắm.
Thứ hai, các nhóm dump rom vừa tốn tiền mua băng gốc về, vừa mất thời gian ngồi nghiên cứu để tạo ra cái rom đó và còn phải đối mặt với nguy cơ bị cảnh sát tóm cổ lúc nào không hay nữa, đề nghị bạn tôn trọng họ một tí.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Thì bọn Dumb game ấy!
Bạn này ngộ nghĩnh thật ;))!!! người ta ở đây đang nói băng gốc cơ thì tự nhiên nhảy vào nói dump gì ở đây !!!!! Đã vậy lại còn " bọn " này " bọn " kia y như thằng trẻ kon chưa học đạo đức ~.~ !!!!!!!!! Người ta dump game cho chơi mà nói người ta là bọn àh ? !!!!

lucasDS

Nấm nhỏ
5-3 thì ra game đấy ... rom thậm chí còn có thể ra trước ngày đó ,cơ mà giải quyết vấn đề AP thì xác định cũng phải vài ngày đến hơn 1 tuần ,kinh nghiệm mấy bản pkm trước rồi
Dù sao cũng kêu gọi cả nhà nếu có điều kiện thì nên mua băng gốc ,cảm giác cầm cái băng gốc và chơi nó nâng niu lắm :myemo0111: ,khác xa chơi bằng rom ,với lại chơi chùa mãi rồi ,thể hiện tình yêu với Nin bằng cách ủng hộ doanh số bán hàng đi nào :yahoo[1]:

Key_blade

Thành viên lâu năm
5-3 thì ra game đấy ... rom thậm chí còn có thể ra trước ngày đó ,cơ mà giải quyết vấn đề AP thì xác định cũng phải vài ngày đến hơn 1 tuần ,kinh nghiệm mấy bản pkm trước rồi
Dù sao cũng kêu gọi cả nhà nếu có điều kiện thì nên mua băng gốc ,cảm giác cầm cái băng gốc và chơi nó nâng niu lắm :myemo0111: ,khác xa chơi bằng rom ,với lại chơi chùa mãi rồi ,thể hiện tình yêu với Nin bằng cách ủng hộ doanh số bán hàng đi nào :yahoo[1]:
Bạn nó chí lí,hồi xưa có cái băng Pokemon Leafgreen phá đảo tận 20 lần rồi nè,trong khi đó chơi bằng Rom chơi chưa Pokemon nào phá đảo cả(từ lúc bít FC trên DS) vì thế nên phá đảo mỗi pokemon Diamond đc mama mua cho lúc sinh nhật.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Vấn đề là tớ đang đề cập đến băng gốc chứ có nói gì đến chơi = ROM trên FC đâu ;)) !!!!! Còn cái vụ dump thì nói ngày phát hành game là ngày này tháng này nhưng thiếu gì cách để mà có thể có dc băng gốc trước ngày đó, ví dụ như quen biết lớn nè v.v.v.v !!!!!! Thì lúc đó là có băng gốc trước thời gian phát hành và làm việc thôi !

[E]arth

N-Poll
Ặc ặc các bác chơi mà ko hết đc cốt chuyện chính thì chơi làm gì vậy:em05:
Mình chờ mãi cái BW ra, ra xong FC ko chơi đc. Mãi sau ra FW mới chơi đc thế là nghiền 3 ngày hết cái cốt truyện chính đánh E4 2 lần

Sắp tới do mua FC mới nên lại nổi máu chơi lại để hôm nào đi Off với anh em ở HN còn mang ra:bleh[1]:

Cái băng gốc bản Black mình đặt hàng chắc tháng 3 có hàng. Mang lên đây Show>:)

Ặc ặc các bác chơi mà ko hết đc cốt chuyện chính thì chơi làm gì vậy:em05:
Mình chờ mãi cái BW ra, ra xong FC ko chơi đc. Mãi sau ra FW mới chơi đc thế là nghiền 3 ngày hết cái cốt truyện chính đánh E4 2 lần

Sắp tới do mua FC mới nên lại nổi máu chơi lại để hôm nào đi Off với anh em ở HN còn mang ra:bleh[1]:

Cái băng gốc bản Black mình đặt hàng chắc tháng 3 có hàng. Mang lên đây Show>:)
bạn pre order ở trang nào zạ?

ratmoonser

Thành viên lâu năm

[E]arth

N-Poll
@ratmoonser: Bạn nên nhớ giá gốc 34.99$ là bản JP ra mắt ở JP là Châu Á gần VN nên giá như thế. Đấy là ko tính tiền Ship hàng về VN. Thêm 5$ tiền Ship hàng nhé bạn. Thành ra bản JP giá cũng 40$ rồi chứ ko ai mua đc giá gốc đâu.
Còn bản Preorder là bản US chỉ ra mắt ở US. Trang Play-Asia mua ở US mang về HK sau đó mới Ship về VN nên giá thế là còn rẻ, bản US luôn luôn đắt hơn bản JP vì nhà sản xuất mất công dịch bản JP sang tiếng Anh mà:)

p/s: Nên nhớ ngay sau khi phát hành sẽ có Event Victini. Event này rất ngắn nên cái 3 tuần của bạn có thể sẽ hết cơ hội có Victini đấy>:)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
@ratmoonser: Bạn nên nhớ giá gốc 34.99$ là bản JP ra mắt ở JP là Châu Á gần VN nên giá như thế. Đấy là ko tính tiền Ship hàng về VN. Thêm 5$ tiền Ship hàng nhé bạn. Thành ra bản JP giá cũng 40$ rồi chứ ko ai mua đc giá gốc đâu.
Còn bản Preorder là bản US chỉ ra mắt ở US. Trang Play-Asia mua ở US mang về HK sau đó mới Ship về VN nên giá thế là còn rẻ, bản US luôn luôn đắt hơn bản JP vì nhà sản xuất mất công dịch bản JP sang tiếng Anh mà:)

p/s: Nên nhớ ngay sau khi phát hành sẽ có Event Victini. Event này rất ngắn nên cái 3 tuần của bạn có thể sẽ hết cơ hội có Victini đấy>:)
Cái vụ 5$ ấy thì tớ biết !!!!! Tớ cũng vừa mua golden sun US giá cũng đúng là 34,99$ đây mà !!!!!!!!! Thế cái 45$ mà cậu nói là đã tính tiền ship chưa, chứ từ nãy tới giờ tớ nói với cậu là ko hề đề cập đến tiền ship đâu !!!!!

Mà cậu nói đến cái vụ event tớ mới nhớ đúng là thế thiệt >:) !!!!! Mà chắc bỏ thôy chứ biết sao h mún pre-oder cũng chưa có xiền :D !!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN