DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Quái ở chỗ char nữ mặc quần soọc có cái gì lòi ra phía dưới ấy. :)) Mới nhìn Abra còn tưởng đó là mấy ngón tay của ai dính lại nữa chứ. :)) Thích cái mũ với khăn quàng cổ char nam bản vừa rồi.^^

Megazero

Nấm nhỏ
Quái ở chỗ char nữ mặc quần soọc có cái gì lòi ra phía dưới ấy. :)) Mới nhìn Abra còn tưởng đó là mấy ngón tay của ai dính lại nữa chứ. :)) Thích cái mũ với khăn quàng cổ char nam bản vừa rồi.^^
:)) Rõ ràng cái gì lòi lòi ở quần con NV nữ là rất khó hiểu, lúc đầu mình nghĩ chắc là làm theo 1 con pkm nào nhưg sau 1 hồi dò pokedex kô tìm thấy thì bó tay rồi :P

Ashera

Nấm bình thường
Các cậu nhà quê quá, cái tua tua đó là kiểu quần bò cố làm sờn rách ra, ngoài ra ở trên còn thêm 2 vết rách nữa, trông char nữ rất style đó.

Minhf thì thấy đổi phong cách thiết kế là điều nên lam, chứ dễ thương mãi cũng nhàm. Như 3 starter ai cũng phải công nhận là chúng có cá tính chứ, nhất là mắt và miệng thể hiện rất nhiều

Như con cỏ mắt ngườm ngườm và miệng cười khểnh, trông rất kiêu ngạo. Con Heo thì mắt to, miệng cười thoải mái chứng tỏ rất nhanh nhen và nhắng nhít. Con Nước thì mắt tròn to, miệng ngậm thể hiện rất ngơ ngác và ít nói

Qúa cá tính ấy chứ. Xem lại starter của các bản trc, con nào con nấy chỉ có biết cười, và bám sát vào tả thực quá. Ví dụ nhìn con Chamander đố ai đoán đc tính cách của nó đấy ? Trainer bản này thì thấy char nữ khá cá tính, đẹp. Nam nhìn vẫn ngu ngu hãm hãm như các bản trc =.=
Rất đúng! Nếu như Nintendo không thay đổi cách thiết kế Pokémon và mọi thứ trong game thì chẳng bao lâu nữa, thế giới sẽ coi các bản Pokémon là mod của các bản bây giờ!:em03: Phải thay đổi, phải đột phá, phải tuyệt vời thì mới đúng là Nintendo * Và bây giờ thì Nintendo đang thực hiện một cú đột phá về mọi mặt* ^_^
Còn bạn nào thấy Pokémon không đẹp hay không vừa mắt thì cho ý kiến 1 cách lịch sự nhé, đừng dùng những câu cú thô tục như ai đấy ( mình không mún flame nên xin phép dấu tên). Mà mình thấy trừ con nước ra thì số còn lại đều rất cá tính! Kể cả Trainers nữa!:em24:
Thanks nhak!:myemo0124:

gameboy89

V.I.P Member
Bản này sau ra trên DS có lẽ lại chọn nhân vật giống với bản Crystal - GBA, chọn char nữ nhìn thú vị hơn là nam :em33:
- Gen mới nếu thêm đc tình năng thay đổi trang phục cho char, thì zui nhỉ :em36:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bản này sau ra trên DS có lẽ lại chọn nhân vật giống với bản Crystal - GBA, chọn char nữ nhìn thú vị hơn là nam :em33:
- Gen mới nếu thêm đc tình năng thay đổi trang phục cho char, thì zui nhỉ :em36:
Cái này chắc ko có đâu vì nó đi ngược truyền thống pokemon !!! Các cậu coi pokemon movie hay là đọc truyện cũng bik các gen trước nhân vật có 1 bộ đồ mặc từ đầu đến cuối ko thấy àh :)) ( công nhận là dơ thật đấy ) !!! Có Ash thì mỗi lần wa gen mới thì đổi bộ đồ ( Gen I II cùng 1 bộ ) !!! Mình thấy như vậy cũng hợp lý vì mới gây ấn tượng trong đầu mình dc chứ mỗi ngày 1 bộ đồ thì bt wa' -.-!!!

Megazero

Nấm nhỏ
Nhưng kể ra đổi được vẫn hay hơn ^^ Nhưng đúng là char nữ nhìn có phong cách, chứ char nam... trông kỉu gì ý ^^ Mà mình nghe thằng bạn mình nói 4 gen trước các char đều 12 tuổi nhưng bản này 2 char lại 18 tuổi thì đúng kô thế?

Ashera

Nấm bình thường
Nhưng kể ra đổi được vẫn hay hơn ^^ Nhưng đúng là char nữ nhìn có phong cách, chứ char nam... trông kỉu gì ý ^^ Mà mình nghe thằng bạn mình nói 4 gen trước các char đều 12 tuổi nhưng bản này 2 char lại 18 tuổi thì đúng kô thế?
Bạn cậu mắt mũi để đâu thế, chắc vẫn 12 thôi, nhìn các số đo của char nữ là biết ngay chứ gì.

Quái đâu mà quái, trainer bản này khá đẹp, cách ăn mặc cũng bình thường , giản dị mà.
Nếu nói đến cách ăn mặc thì phải là Gen III, Gen IV, trainer nam ăn mặc nhìn rất luộm thuộm và kì cục.
bô đồ của Nam lẫn nữ Gen 3 là đẹp nhất á:-"

wow_wow

Thành viên lâu năm
đồ ở gen III coi vậy mới đúng chất Pokemon trainer còn đồ ở gen IV gen V này ko thấy có vẻ j là pokemon trainer cả :))

Ashera

Nấm bình thường
Bạn dựa vào đâu mà nói bản Black/White tệ, ra vội, chất lượng kém. Trong khi Black/White còn chưa ra mắt, mới chỉ hé lộ một vài thông tin cơ bản mà bạn đã nhận xét như đã chơi hết rồi. Bạn là nhân viên của Game Freak chắc ?

toefl

Nấm nhỏ
Thực ra phiên bản Black/White này ra không hề vội đâu bạn ạ.
Tính lại từ năm 1996 ra Gen I đến năm 1999 ra Gen II mất 4 năm. Tiếp tục từ Gen II ( 1999 ) đến Gen III ( 2002 ) mất 4 năm tiếp. Từ Gen III ( 2002 ) đến Gen IV ( 2006 ) mất 5 năm ( nhiều hơn 1 năm rồi nha ). Cuối cùng là Gen IV ( 2006 ) đến Gen V ( có thể là 11/2010 này ) mất 5 năm. Vậy vội ở đâu ? Có thể vì Nintendo liên tục ra các phiên bản phụ nên player thấy vội nhưng họ cũng cần 4 tới 5 năm để phát triển một Gen mới hoàn toàn.

rock

Nấm bình thường
nói chung còn chưa biết bản này sẽ như thế nào, mình thấy thôi, đừng bình luận gì nữa mà hãy chỉ cập nhật thông tin thôi, vì ai cũng có thể nhìn và tự đưa ra nhận xét của mình với lượng thông tin tích tiểu thành đại này, khi đã có lượng thông tin cần thiết thì hãy nêu ra cái nhìn tổng quát chứ mình thấy có nhiều bác chỉ nhìn sơ qua mà nêu cái nhìn chủ quan thôi
mình chỉ góp ý vậy thôi :D

Ultimate

Nấm nhỏ
bản black/white tệ quá ! phiên bản ra vội --> chất lượng cũng kém theo
hy vọng hình tiến hoá cấp 2 và 3 sẽ đẹp hơn
Cái dạng chả biết gì vào phán bừa ăn tạ này anh em để ý làm gì :)), khéo lúc nó ra full rồi lại chơi ầm ấm ấy chứ. Mới có vài thông tin mà đã vội đánh giá cả game, làm như composer ko bằng 8-}

wow_wow

Thành viên lâu năm
Chỉ ngán ngẩm thời gian giữa bản J và bản U :( Chờ tới cuối năm rồi lại tới tháng 4-5 năm sau .
Nghĩ tới là thấy nản :(( Sao ko như Zelda nhỉ, 1 tháng sau là có bản U liền :((

enfalala

Nấm nhỏ
phải nói là cách ăn mặc của trainer ngày càng quái, ăn mặc kiểu đó con nít bắt chước theo là chết :))
Ăn mặc kiểu đó là quá bình thường đấy chứ, với lại mấy trainer này cũng đã 16-17 tuổi rồi mà, con nít bắt chước cũng có gì đâu mà bậy bạ ?
P/S: Nhìn 2 char này là đoán được chắc chắn con bé ấy sẽ đi cùng ash rồi (thằng kia nhìn lép vế quá)

rock

Nấm bình thường
mình thì thấy trainer ngày càng ốm nhom ốm nhách, số đo vòng 1 vòng 3 bằng với vòng 2 nhìn hết muốn ăn xí quách
sao không làm cho có da có thịt chút nhỉ, thế mới đẹp

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN