DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ashera

Nấm bình thường
Cuối cùng cũng đã ra evol của 3 stater mọi người cứ việc thưởng thức nhưng hãy khoan sặc máu nhé vì vẫn chưa confirm nên yên tâm 8-}( và mình tin chắc là fake, 1 fan pokemon cũng bik dc là hack rồy 8-}) :

Mình nghĩ có khi mấy con này là thật đấy, kô phải fake đâu, vì 2 con cấp 2 của starter nước và cỏ đã từng xuất hiện trong bản scan đen trắng của Pokémon Best wishes. Mà mấy con này trông cũng đẹp nữa, nhất là con nước.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình nghĩ có khi mấy con này là thật đấy, kô phải fake đâu, vì 2 con cấp 2 của starter nước và cỏ đã từng xuất hiện trong bản scan đen trắng của Pokémon Best wishes. Mà mấy con này trông cũng đẹp nữa, nhất là con nước.
Chài thì tại vì fake nó làm 2 con đó giống trong scan đen trắng nên mọi người mới nghi đây là thật nè !!!! Chứ nếu nó là ko giống thì biết ngay là fake rùi đúng ko ;;) !!!! Mà tớ thấy ko đẹp đâu cậu oy, có thể là cậu thấy đẹp nhưng hàng xịn phải đẹp hơn thế này cậu àh !!! Xác nhận từ serebii là fake rùi mà :D !!!

Chài thì tại vì fake nó làm 2 con đó giống trong scan đen trắng nên mọi người mới nghi đây là thật nè !!!! Chứ nếu nó là ko giống thì biết ngay là fake rùi đúng ko ;;) !!!! Mà tớ thấy ko đẹp đâu cậu oy, có thể là cậu thấy đẹp nhưng hàng xịn phải đẹp hơn thế này cậu àh !!! Xác nhận từ serebii là fake rùi mà :D !!!
Nói dzậy đâu được. Scan đen trắng có trước thì ảnh fake có đúng hình cấp 2 là chuyện thường. Đâu thể cho là đúng. Có thể là fan Art thì seo

Trời oi tin dữ tin dữ mấy con tớ up đã xác nhận là hàng thật :(( :(( !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn ấy tin đóa ở đâu dzậy.
Có 1 ảnh người ta vẫn ngi là Fake
Tiếp theo là về yannapu hình như sẽ là 1 trong 3 trio Monkey. Con kế phải là hệ nước tên Baoppu. Con bên trái chỉ có thể thấy tên Hiyappu và được đoán là hệ lửa.

Pokemon Sunday
Pokémon Musical
[YOUTUBE]UIdk1Q03xMg[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]r8ofIqB2fCQ[/YOUTUBE]​

wow_wow

Thành viên lâu năm
ko chấp nhận con heo lửa thôi:))
Con nước với cỏ chuẫn rồi, kết em grass quá đê :((, sẽ chọn nó :x
Có khi cấp 3 sẽ là grass/dragon đấy :)) =)) Lên hàng uber luôn nào =)
Con nước có khi là Water pure hoặc là thêm hệ Ice
Còn lửa thì vẫn Fire / Fighting rồi |-)

toefl

Nấm nhỏ
Hình DS có pokabu cấp 2 là fake 100% mà :D, sprites là pokabu cấp 2 mà tên lại là mijumaru, fake ngu quá =))
btw, về Pokemon news, nếu up ngày sinh nhật vào game, đến ngày sinh nhật của bạn, nếu tới PokeCenter, y tá sẽ tặng bạn 1 cái bánh sinh nhật ( dùng cho Pokemon musical :D )
và full scan

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Thank toef cho thông tin trên nhưng mà con đấy là cấp 3 ko phải cấp 2 dẫu sao thì vẫn sai đúng ko:D !!!! Thanks toef bức hình trong DS đó là fake rùi đúng ko !!!

Oh my god. Con lửa mà thiệt thì chắc uổng cấp 1 quá. Dễ thương đâm ra....:myemo0104:. Mà trong phim, con starter nước có cá tính nhể, giống Piplup wa. Nhìn kĩ trong phim cũng thấy nó dễ thương. Về chuyện ko biết Ash có đủ bộ ba ko? Nghi con lá của thằng Shooti wa:myemo0104:. Nhưng nếu là của nó thì mong Ash sẽ bắt được con khác hoặc Trade with someone. Pokabu có thể của Iris nhưng vẫn mong là Ash.

toefl

Nấm nhỏ
@rat: ờ ờ, mình nhầm cấp 3 thành cấp 2, sorry :D .
Mặc dù sprit pokabu cấp 3 là fake nhưng vẫn có khả năng các tiến hóa là đúng, do vậy cũng k nên mừng vội :sorry[1]:

Ashera

Nấm bình thường
Pokabu thế nào chả được, tớ chỉ chơi starter nước thôi, Mijumaru gì gì đấy thế này là quá chuẩn rồi, mình rất kết mấy cái vỏ trên người nó, chắc Def cao lắm đây. Chắc quả này phải cho nó kết nạp team, Blastoise sẽ được nghỉ ngơi sau mấy chục năm gắn bó.
Con rắn rết kia Grass Dragon có gì mà uber, cho phát Ice punch hay Ice Fang là ngâm rượu được luôn còn gì.

BubbleHead

Nấm bình thường
Garchomp cũng ice punch + ice fang mà vẫn dc Uber đấy thôi =)) tất cả phụ thuộc vào stat của nó thôi chứ Type chẳng nói dc j đâu :-j

Ashera

Nấm bình thường
Hừm, thằng nhóc Đầu Bọt này thích ý kiến à, bảo chết là chết, Stater làm gì có con nào stat thuộc loại quá khủng đâu.

toefl

Nấm nhỏ
Đúng vậy, bé miu đó đúng là khó thấy thật, mình cận nên chả thấy gì :sorry[1]:
btw, bé miu đó type Dark nha mọi người \m/

Thêm nữa, em này là thật rồi :bye2[1]:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Pokabu thế nào chả được, tớ chỉ chơi starter nước thôi, Mijumaru gì gì đấy thế này là quá chuẩn rồi, mình rất kết mấy cái vỏ trên người nó, chắc Def cao lắm đây. Chắc quả này phải cho nó kết nạp team, Blastoise sẽ được nghỉ ngơi sau mấy chục năm gắn bó.
Con rắn rết kia Grass Dragon có gì mà uber, cho phát Ice punch hay Ice Fang là ngâm rượu được luôn còn gì.
Chỉ cần speed: 110, SpA: 120 là đủ lên hàng top ten OU rồi(có khi lên cả Uber :)) diêt được cả đống con rồi đấy :)) STAB Grass mạnh như seed flare cũng dc =))
Mấy con Grass kinh khủng cái trò Sub Seed, đặc biệt với mấy con có speed nhanh nữa.

Thêm nữa, em này là thật rồi
Đẹp mà :-/

Một vài lời đồn về Pokedex
■511: Yanappu.
■512: Tiến hóa của Yanappu, Nó sẽ giống Yanappu trừ cái to hơn, có vẻ cá tính hơn và là grass type.
■513: Baoppu_khỉ fire type. Thân hình màu đỏ hoặc cam với ngọn lửa trên đầu và đuôi cộng thêm gương mặt bùn ngủ.
■514: Tiến hóa của Baoppu_khỉ fire type. Nó mập hơn Grass type, và dường như bị confused (Dịch theo tiếng Anh). Nó có lửa ở đuôi, đầu và thân hình màu đỏ cam.​

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN