[Thảo Luận] Pokemon Omega Ruby/ Alpha Sapphire

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình cũng ko rành lắm, mới mua máy đc có 1 tuần thì trong quá trình đọc thông tin trên mấy side nước ngoài thì thấy tụi nó dùng 2 từ là hard copy với digital thì nó nghĩa như sau:
- hard copy: là game mà mua thẻ ở ngoài
- digital: game mua và tải từ eshop về

thấy side như gamefaqs, ign hay dùng nên mình nói theo thôi, không biết đúng không nữa.
vậy à, chắc do họ dùng từ đó :)
game băng thẻ ở mình gọi là game card, còn game eshop vẫn gọi là digital game :)
mình search google "[tên game] game card 3ds" thì ra chứ hard copy 3ds thì ko ra gì cả :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình cũng ko rành lắm, mới mua máy đc có 1 tuần thì trong quá trình đọc thông tin trên mấy side nước ngoài thì thấy tụi nó dùng 2 từ là hard copy với digital thì nó nghĩa như sau:
- hard copy: là game mà mua thẻ ở ngoài
- digital: game mua và tải từ eshop về

thấy side như gamefaqs, ign hay dùng nên mình nói theo thôi, không biết đúng không nữa.
Vậy có khả năng băng của bạn bị lỗi !!! Thử mượn bạn bè 1 cuộn băng khác và test xem sao !!!!

lỗi này mình thấy xả ra cũng kiểu random lắm, lúc mình lên nshop họ có lấy 1 máy khác ra thử băng thì không thấy lỗi, nên đang tính format lại máy mình thử xem

Yung

Nấm nhỏ
mới mua 3ds xl đc vài hôm, sáng nay vừa hốt AS về chơi... và cứ chơi đc 1 chút là lại bị hiện thông báo "An error has occurred, forcing the software to close. The system will now restart."
cứ chút là lại bị, mở menu, vô nhà chuyển cảnh kể cả khi vô battle, cũng cả chục lần bị vậy rồi.
Đã up firmware máy lên và up game lên 1.2 nhưng vẫn thế
ai biết thì giúp với, à tiện thể thì mình chơi game khác vẫn bình thường, cụ thể là Fire Emblem, hoàn toàn không bị freeze hay gì cả
Lỗi này mình chưa gặp bao giờ. Nhưng tìm nhanh trên google thì có lẽ máy 3ds của bạn bị hư, chứ không liên quan gì đến băng game pokemon mà bạn đã mua.

Nguồn mình xem từ đây:
http://techforums.nintendo.com/message/141606

Bạn có thể tham khảo thêm ở đó. Nếu bạn có máy 3ds khác thì thử bỏ băng pokemon vào xem sao? Fire emblem mà bạn nói chơi bình thường cũng là hard copy luôn hay digital download trên máy?

uhm mình đọc rồi, nhưng giả như máy mình mà bị hư thì cũng chẳng biết đem đi sửa ở đâu nữa, chả biết nshop có làm ko. Máy mới mua đc 1 tuần =.="
còn về 3ds khác thì lúc mình ra nshop thì họ có bỏ thử vào máy khác chơi 1 lúc thì không có gì xảy ra, nhưng như đã nói lỗi xảy ra khá là random, có lúc bị liên tục, có khi chơi cả 1h và cb save thì bị (ức chế nhất) nên cũng ko chắc đc là không có lỗi gì ở băng. Mình vừa format lại toàn bộ máy, để giờ chơi thử xem sao.

Yung

Nấm nhỏ
uhm mình đọc rồi, nhưng giả như máy mình mà bị hư thì cũng chẳng biết đem đi sửa ở đâu nữa, chả biết nshop có làm ko. Máy mới mua đc 1 tuần =.="
còn về 3ds khác thì lúc mình ra nshop thì họ có bỏ thử vào máy khác chơi 1 lúc thì không có gì xảy ra, nhưng như đã nói lỗi xảy ra khá là random, có lúc bị liên tục, có khi chơi cả 1h và cb save thì bị (ức chế nhất) nên cũng ko chắc đc là không có lỗi gì ở băng. Mình vừa format lại toàn bộ máy, để giờ chơi thử xem sao.
Cũng có thể do lỗi hệ thống bị conflict hay sao đó. Format là phương án tốt nhất hiện tại cho bạn. Hy vọng nó fix được lỗi. Chắc bạn mua máy ở nước ngoài rồi mang về hả? Chứ nếu mua ở tiệm nào thì mang ra đó bắt đền. :)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Có lẽ lỗi này là số ít và chỉ vài người bị nên nó ko phổ biến. Mình cũng mới nghe 1 lỗi khó xơi như thế này. Mà đặc biệt nó chỉ gặp ở 2 game như bạn nói thì lại càng khó hơn !!! Ví dụ game nào cũng bị thì còn dễ xử !!!!!!! Bạn cứ ra Ninshop và miêu tả lỗi cho họ xem để họ kiểm tra nhé !!!!

Kurogane

nWriter
mình toàn để chưng, mình đang chứng minh với thằng em là pokeball con nào cũng có thể bắt :v
à có ai biết chụp mành hình pokemon không?
PKM X mình toàn dùng pokeball bắt từ thường đến legend mà, hên thì vài trái, xui thì chục trái, có khi phải load lại mà bắt vì hết bóng =)) còn PKM ORAS thì chưa có băng, đang suy nghĩ, chủ yếu là do đang không có tiền nên mua rồi cảm thấy hơi tiếc tiếc.

mình dư vài chục banh master ko xài đây =)) nói chứ mới vô quăng quick ball, ko dính thì cứ câu từ từ vài chục lượt trở lên quăng timer ball là dính, timer ball lượt càng nhiều xác suất dính càng cao

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN