[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
khi mình ghép trứng 2 pokemon khác nhau, thì khi nở sẽ ra pokemon mới hay ra 1 trong 2 con đó ạ. nếu ra 1 pokemon mới thì có bài nào ghi rõ con nào cộng con nào ra con nào k0 ạ :D
pokemon nở se luôn mang hình dáng của mẹ
trừ ditto khi brees với nó sẽ ra hình dáng con kia
trong trường hợp con cái có dạng baby pokemon (như kiểu Pichu là baby pokemon của pikachu) thì trứng sẽ nở ra dạng baby,cũng có 1 số trường hợp ngoại lệ cần làm vài thứ để nở ra dạng baby

pokemon nở se luôn mang hình dáng của mẹ
trừ ditto khi brees với nó sẽ ra hình dáng con kia
trong trường hợp con cái có dạng baby pokemon (như kiểu Pichu là baby pokemon của pikachu) thì trứng sẽ nở ra dạng baby,cũng có 1 số trường hợp ngoại lệ cần làm vài thứ để nở ra dạng baby
vậy cho mình hỏi luôn là những con pokemon có màu sắc không giống gốc là từ trứng nở ra đúng k0 ạ

tronglovan

Nấm nhỏ
vậy cho mình hỏi luôn là những con pokemon có màu sắc không giống gốc là từ trứng nở ra đúng k0 ạ
shiny á,ko phải,shiny pokemon có thể xuất hiện nơi hoang dã,từ trứng cũng có như tỉ lệ còn thấp hơn thì phải,hình như khi hoàn thành dex sẽ được tặng shiny charm tăng tỉ lệ ấp trứng ra shiny,nhưng cũng cao dã man,khoảng 1 phần mấy trăm,còn nếu bắt tự nhiên là 1/8k9
cơ mà cái này cũng là xác xuất và may mắn thôi vì nhiều thằng đầu game đã thấy shiny rồi,mình chơi 8 năm mà chưa gặp con nào tự nhiên xuất hiện (ko tính con Gylados đỏ trong G/S và HG/SS) :))
tiện cho mình hỏi có ai có manaphy ko thì cho mình xin trứng,trước có mà chưa kịp lấy trứng đã đem trade,giờ tiếc hận quá

tronglovan

Nấm nhỏ
à mà mới thắng 1 event và nhận 1 em shiny gastly 6 IVs,nature Timid,theo mọi người nên luyện như thế nào,các move ra sao,và tăng các chỉ số nào

tronglovan

Nấm nhỏ
không sài băng gốc cũng đc hả bạn :D
Add Fc mình nha bạn: Bi 3497-1221-6164, mình vừa add bạn :D
thì dùng r4,hack cheat chán chê,dùng pokegen chỉnh lại thông số,lưu lại file save để tí dùng tiếp rồi trade cho đứa có băng gốc,từ băng gốc đưa lên bank =)),công phu phết đấy =))
chờ tí mình add,giờ chỗ mình ko có wifi

hnay mình thử kết nối internet nhưng lại báo lỗi
Error Code 002-0120

In order to use online services, a newer version of this software is required.

Download the newest version of this software from the Nintendo eShop or other supported software.

là sao vậy mọi người

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN