[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

hnay mình thử kết nối internet nhưng lại báo lỗi
Error Code 002-0120

In order to use online services, a newer version of this software is required.

Download the newest version of this software from the Nintendo eShop or other supported software.

là sao vậy mọi người
Bạn phải update fw mới nhất mới sd eShop đc

tronglovan

Nấm nhỏ
Giờ phải ngồi train lv :| nãy đánh e4 đánh tới thằng thứ 3 là ngủm củ tỏi :))
=)) khi mình bụp e4 thì cả team đã là 7x,8x cả rồi nên bụp quả nào chết quả đấy =))
đánh ở battle chateau ý,lên lv với lên tiền cực nhanh luôn,mình quẩy mấy vòng mà được hơn 200k tiền,giờ thì hơn 2 tr rồi =)),chăm cày thì sẽ được battle lại với Gym leader,đánh càng thắng nhiều thì cấp càng lên cao rồi sẽ gặp được nhiều thằng mạnh hơn,dùng amulet coin thì mỗi một thằng ít nhất cũng được 3k2 tiền,còn 5k,10k,15k thì gặp thường xuyên

Hôm qua lên cái GTS trade từ 1 con Yvetal trade sạch pokemon legend luôn cứ được con này đổi sang con khác giờ còn thiếu mỗi Meloetta với Jirachi. Đang giữ lại con shiny black Rayquaza perfect 6 iv adamant (nghi em này là hackmon quá). Vui ghê

=)) khi mình bụp e4 thì cả team đã là 7x,8x cả rồi nên bụp quả nào chết quả đấy =))
đánh ở battle chateau ý,lên lv với lên tiền cực nhanh luôn,mình quẩy mấy vòng mà được hơn 200k tiền,giờ thì hơn 2 tr rồi =)),chăm cày thì sẽ được battle lại với Gym leader,đánh càng thắng nhiều thì cấp càng lên cao rồi sẽ gặp được nhiều thằng mạnh hơn,dùng amulet coin thì mỗi một thằng ít nhất cũng được 3k2 tiền,còn 5k,10k,15k thì gặp thường xuyên
Khi nào mới bắt đầu train EVs nhỉ, đánh xong e4 cũng 7x 8x hết r :|

Đánh xong E4 rùi thì EV coi như full hết rùi train ghì nữa. Dùng berry reset cũng được nhưng mất thời gian
Tốt nhất đi breed IV tạo lứa pokemon mới để đánh online hay battle maison thôi

tronglovan

Nấm nhỏ
togepi mình có 1 em,nhưng chắc mình chỉ cho trứng thôi,lười ấp lắm =)),ok thì chiều tối mình gửi cho
milotic thì sắp có =)),nếu khi ấy có lấy feebas thì mình cho,chỉ cần hold item rồi trade thì em nó tiến hóa ngay ý mà,tại em milotic mình sắp lấy là shiny nên ko cho được =)),giữ làm kỉ niệm

BubbleHead

Nấm bình thường
togepi mình có 1 em,nhưng chắc mình chỉ cho trứng thôi,lười ấp lắm =)),ok thì chiều tối mình gửi cho
milotic thì sắp có =)),nếu khi ấy có lấy feebas thì mình cho,chỉ cần hold item rồi trade thì em nó tiến hóa ngay ý mà,tại em milotic mình sắp lấy là shiny nên ko cho được =)),giữ làm kỉ niệm
thanks bạn có gì tầm tối onl gửi mình nhé ^^

Cho mình 1 quả togepu với 1 quả feebas với thấy tối nào cậu cũng online :)

tronglovan

Nấm nhỏ
Cho mình 1 quả togepu với 1 quả feebas với thấy tối nào cậu cũng online :)
mình onl thường bằng đt nên onl suốt ngày ý mà,quan trọng là khi ấy có wifi ko =))
feebas mấy ngày nữa nhé,trước mình có vài con như toàn lv 1,2 nên mình wondertrade hết rồi =))
tầm 5h mình onl thì trade,cho mình tên Mii,tên trong game với FC đi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN