[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi, Pokemon X/Y co chơi trên 3ds fw 4.5 dc ko ạ?
được nhưng sẽ có lỗi nhẽ,vì muốn onl để trade và save game ở thành phố đầu phải tải bản vá 1.2 ở esop về =)),mà muốn vào eshop thì phải tải f.w mới nhất về =))

Sửa lần cuối:
được nhưng sẽ có lỗi nhẽ,vì muốn onl để trade và save game ở thành phố đầu phải tải bản vá 1.2 ở esop về =)),mà muốn vào eshop thì phải tải f.w mới nhất về =))
Mình nhớ là hình như không được. Lúc vô game nó đã bắt update fw lên cái 7x rùi hay sao ấy. Nhớ lúc trước đút băng vô nó đòi update phải chạy đi kiếm wifi update gần chết mà ai ngở update cài sẵn trong băng rùi

tronglovan

Nấm nhỏ
Mình nhớ là hình như không được. Lúc vô game nó đã bắt update fw lên cái 7x rùi hay sao ấy. Nhớ lúc trước đút băng vô nó đòi update phải chạy đi kiếm wifi update gần chết mà ai ngở update cài sẵn trong băng rùi
chơi bt nhé,lúc mình mua băng chiều đấy eshop bị lỗi ko vào được,đành chơi chay đến tôi mới tải 1.2 về =))

tronglovan

Nấm nhỏ
mình thấy mọi người hay friend safari + trade vậy cho mình hỏi friend safari là như thế nào ạ :|. Lần đầu chơi pokemon nên còn bỡ ngỡ
sau khi đánh xong e4,bạn sẽ được đến thành phố cuối cùng,trong thành phố đấy có 1 cái safari,bạn add bao nhiêu bạn cùng chơi pokemon X/Y này thì sẽ có từng đấy cái safari mang 1 hệ nhất định,như của mình là hệ normal,người khác lại là Dragon,Poison,...,trong safari đấy chỉ có 3 loại pokemon để bắt :D,chỉ cần nói chuyện với đứa giữ của nó sẽ hỏi bạn chọn safari của ai để vào,chọn safari bạn cần đến và lao vào đấy bắt thôi
tự mình thì sẽ ko đến safari của mình được,mà hãy nhờ người khác vào xem hộ =))

tronglovan

Nấm nhỏ
Nói thật thì mình cũng chả biết con nào hợp nature nào, chỉ thấy nó có nature rồi dựa zô đó đi train EVs thôi :|
dựa vào con đấy để đoán =)),ví dụ như Akalazam chẳng hạn,nên chọn cái gì tăng sp.atk,speed,giảm def,atk đi,lên cái mục nature xem cái nào hợp thì chọn
còn những con cả có thể atk hay spatk đều được thì muốn cho nó đi hướng nào thì chọn nature theo

dựa vào con đấy để đoán =)),ví dụ như Akalazam chẳng hạn,nên chọn cái gì tăng sp.atk,speed,giảm def,atk đi,lên cái mục nature xem cái nào hợp thì chọn
còn những con cả có thể atk hay spatk đều được thì muốn cho nó đi hướng nào thì chọn nature theo
Thôi kệ có nature nào thì train đại =))

tronglovan

Nấm nhỏ
Thôi kệ có nature nào thì train đại =))
mình trước cũng thế,vì chơi off nên ko quan trọng,nhưng muốn online battle với người khác thì train như thế thì ngậm hành mãi thôi =)).nên đợt này phải cố công tìm hiểu nghiên cứu,giờ trong team có mấy con ngon ngon thắng event,phải bồi dưỡng mấy em ý đi đúng hướng =))

mình trước cũng thế,vì chơi off nên ko quan trọng,nhưng muốn online battle với người khác thì train như thế thì ngậm hành mãi thôi =)).nên đợt này phải cố công tìm hiểu nghiên cứu,giờ trong team có mấy con ngon ngon thắng event,phải bồi dưỡng mấy em ý đi đúng hướng =))
Có gì nhờ bác giúp đỡ em =)), à nếu breed với ditto thì nature của con có bị đổi ko? Hay có 1 quy tắc nào?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN