[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

bác nào có mấy con mà tiến hóa = trade thì trade cho e với, đổi lại e cho 1 bầy Zoroark :v
:( ai có magmar hay electabuz k :( kết nổ bát đĩa mà k tìm đc
Bạn muốn tiến hóa con nào bằng trade thì cứ lên GTS rồi deposit con đó để đổi lại 1 con cần là sẽ có người trade cho thôi à

Ví dụ như bạn muốn tiến hóa Haunter để thành Gengar thì cứ lên đấy rồi deposit 1 con Haunter, yêu cầu 1 con Haunter, chỉ cần 30s sau là có người đổi cho bạn à :)

Hoặc muốn tiến hóa con nào mà phải hold item mới tiến hóa dc thì bạn cứ deposit 1 con có hold cái item đó và yêu cầu 1 con của cấp tiến hóa

Ví dụ như muốn tiến hóa Clamperl thành Huntail (hay Gorebyss) thì cứ cho con Clamperl của bạn cầm item DeepSeaTooth (hoặc DeepSeaScale) rồi yêu cầu nhận 1 con Huntail (hoặc Gorebyss) là được, cái này có thể hơi mất thời gian hơn nhưng chắc sẽ có người trade thôi (vì mình làm rồi :) ...) ...

Sửa lần cuối:
bạn thử set lại máy đổi region roài vào bắt lại hoặc luyện lại xem coi nó có ra khác ko =)) (good luck vì lúc đổi region nc nào thì máy sẽ có tiếng nc đó đó =)), mà mình nói ở đây là region trong thông tin cá nhân lúc set máy đó nha chứ ko phải region máy đâu nhé)
thông tin của bạn B.E.W.D là đúng đó bạn cứ dựa vào đó mà thử (nếu dc nhớ cho anh em bik nha :D)
mình ko rành mấy cái máy này , bạn chỉ mình từng bước làm đi

mấy bạn cho mình hỏi con vivillon của mình nó màu này
thì làm sao cho nó đổi màu khác
Màu của nó không đổi dc đâu bạn, nếu bạn muốn đổi thì chịu khó lên GTS tìm người chơi bản game nước khác rồi trade thử xem ...

Trong máy mình có 1 con xuất xứ từ Nhật, nó có màu tím (theo như hình này là hình đầu tiên) :) ...

Mình add 20 bạn số 1-20 trong cái danh sách ở trang 1 rồi đó, các bạn add lại mình nha. Vẫn đang cố gắng add tiếp các bạn khác. *thơr dốc*

mình ko rành mấy cái máy này , bạn chỉ mình từng bước làm đi
bạn có thể làm theo cách của stylishboy cho nó đơn giản :D, cách này này

Màu của nó không đổi dc đâu bạn, nếu bạn muốn đổi thì chịu khó lên GTS tìm người chơi bản game nước khác rồi trade thử xem ...

Trong máy mình có 1 con xuất xứ từ Nhật, nó có màu tím (theo như hình này là hình đầu tiên) :) ...

ah mà bác stylishboy ơi con của nhật nó màu hồng mà :|

bạn có thể làm theo cách của stylishboy cho nó đơn giản :D, cách này này

ah mà bác stylishboy ơi con của nhật nó màu hồng mà :|
À, mới check lại, đúng là con của Nhật màu hồng (Meadow Pattern) còn con của mình màu tím là Elegant Pattern, có thể bản của Nhật có 2 hay nhiều màu hơn vì thấy trên Serebii nó có nhiều loại pattern hơn hình trên, nói chung cũng mới đoán vậy thôi chứ chưa có kiếm thêm dc em nào để mà kiểm chứng nữa, đợi xong game chắc sẽ lên GTS coi có thì sẽ đổi thử :) ...

Trên Serebii nó có ghi dòng này : "Vivillon's form is aesthetic and is dependant upon the geographic location set on your 3DS", nên mình nghĩ cũng có khi là nó tùy thuộc vào vùng mình set trên máy chứ không liên quan đến ngôn ngữ của game đâu, nên để thấy được hết các pattern của nó chắc cũng khó :) ...

ai cho mình hỏi chút . mình chơi r lấy torchic rồi . nhưng bh muốn del đi chơi lại thì có mất torchic k . có lấy lại đc lần nữa k . ai giúp với :-s

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN