[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho quả trứng vào trong team rồi chạy đủ 255 bước là nó nở có thể làm giảm = cách cầm trong ng những con pokemon có ability flamebody hoặc magmar armor
Tùy trứng của Pokemon nào chứ bạn; có phải trứng nào cũng là 255 bước đâu.
Edit: Mà hình như cũng chẳng có trứng nào nở dưới 2000 bước chân cả, trừ hack ra :D

có ai pk làm sao cho trứg pokemon nở ra ko . chỉ giúp cái @@
Bạn bỏ trứng trong người và chạy, nếu đủ số bước chân quy định để trứng nở (tùy theo loài) thì trứng sẽ nở :) Nếu muốn nở nhanh hơn (bớt 1/2 số bước chân) thì lấy pokemon có abilty Flame Body hoặc Magma Armor để ở ô đầu tiên :) ...

mọi ng cho mình hỏi là add fc rồi thì trong game có hiện nick ko hay là phải tự biết nick của bạn mình thì mới đc?
Khi bạn add FC của ai đó thì người đó phải add lại thì mới thành Friend và mới hiện trong list Friend trong game dc :) ...

mình thử với bạn đc ko? mình chơi bản x
fc 2509 1973 1907 :D
Đã add của bạn rồi đó, bạn vô Friend list của máy xem mình có online không nhé :) ...

Còn trong game thì có khi chưa hiện liền đâu (vì h mình không có chơi :) ), phải khi nào mình onl game thì list trong game mới hiện ra :) ...

Sửa lần cuối:
Tùy trứng của Pokemon nào chứ bạn; có phải trứng nào cũng là 255 bước đâu.
Edit: Mà hình như cũng chẳng có trứng nào nở dưới 2000 bước chân cả, trừ hack ra :D
những quả do bạn hatch ra đều 255 bước hết chỉ những quả đặc biệt nhận từ event hoặc 1 cách nào khác thì mới có thể có số bước khác thôi

Có vụ này nữa à :| Tớ nhớ là 255 bước chỉ là 1 egg cycle thôi mà, mà tối thiểu 1 Pokemon có 21 egg cycle, phải đi hết từng đấy *255 bước mới nở chứ.

Ryan

Nấm nhỏ
mới tình cờ gặp đc pé chim băng và chỉ kịp ngắm vẻ đẹp của e nó :v
chả nhẽ h đi kiếm con wobbuffet ta =))

ủa sao trên google nó ghi ko bắt buộc để ở ô đầu tiên mà bạn, có nhầm lẫn ko :-?
Btw, mình có vài e Gible Jolly nature ai có hứng thú ko :> mình cần Ditto adaman hoặc modest nhé :D Mình chơi Y ai cần mấy con exclusive cũng trade luôn >:D<
Cái này mình không nhớ rõ lắm, thấy có chỗ ghi là để ô đầu, có chỗ ghi không cần, trước có lai trong White 2/Black 2 mà lâu rồi không chơi nên cũng quên, còn bản này thì chưa thử lại nữa :) ...

những quả do bạn hatch ra đều 255 bước hết chỉ những quả đặc biệt nhận từ event hoặc 1 cách nào khác thì mới có thể có số bước khác thôi
Cái này là tùy loài bạn ơi, ví dụ như Bagon thì cần 10,240 bước, Treecko thì cần 5,120 bước (rất nhiều loài cần số bước thế này), còn như Lillipup thì 3,840 bước là nở rồi, bạn có thể coi cái này trong Pokedex của Serebii, phần Base Egg Steps đó ...

Còn cái phần 255 bước (Trên Serebii ghi là 256 bước) là số bước cần thiết để reset lại tỉ lệ nhận được trứng thôi, nghĩa là sau khi bạn bước 256 bước mà chưa thấy thông báo nhận dc trứng, thì bạn sẽ phải bước 256 bước nữa để tìm vận may cho mình, rồi nhỡ không dc nữa thì lại 256 bước nữa, cứ thế đến khi bạn có thông báo nhận trứng (Phần này giải thích cho ai chưa hiểu, ai hiểu rồi thì đừng ném đá nha :)) ) ...

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN