[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
Còn 1 băng với cả tá trứng mà lười chưa KT IVs =)) Chẳng biết con nào IVs gì nữa =))
bác rảnh làm cho e 1 con đi,IVs ko cần max cả lũ đâu, max mấy dòng ngon cần thiết là đc =)) tính build con đó làm team pk luôn chứ mấy con hệ nước trong dream team của e ko có trong bản này, rảnh thì giúp e nhé :D

Số mình đúng nhọ hồi chiều 5h mới ngủ thức thấy bác Ngo onl mừng hết lớn bay ngay vô SF của bác săn charmeleon HA,cả 1 buổi mòn mỏi tới khi bác off cũng k đc 1 con,mà lần này đã là lần thứ 2 rùi,ai bik tại sao hok :((
bật game chat đi, kêu tuôi onl thì tuôi onl cả ngày luôn cho :D đi học nên không có thời gian chơi

cena2008

nWriter
Giá bao nhiu xèng ;;)

@: ai cho mình thông tin về tên của các loại Berry trừ EV với, với chỗ lấy lun nha, thank

Sửa lần cuối:

Ashera

Nấm bình thường
Cái battle Maison đánh bao trận thì con Boss nó ra và cho mình nghỉ ngơi vậy =.= super double đến trận thứ 35 rồi nản quá, mãi chưa hết

jason

Nấm nhỏ
mua ở đâu vậy bạn, mới tập train EV nên còn gà mờ.
Với lại cho mình hỏi. mấy con PKM train tầm bậy vì cái EXP share, thì có thể hồi lại EV được không khi nó báo là FULL
Đánh cái bao cát default trong super training screen cho tới khi bao Reset màu trắng hiện ra rồi sử dụng để reset EV lại từ 0.
(chance khoảng 4-5%)
Còn ko thì cho ăn berries hay soup. Có bác nào post cái list rồi thì phải.

Ryan

Nấm nhỏ
Giá bao nhiu xèng ;;)

@: ai cho mình thông tin về tên của các loại Berry trừ EV với, với chỗ lấy lun nha, thank
Hondew Berrygiảm 10 Sp.Attack EVs
Tamato Berrygiảm 10 Speed EVs
Kelpsy Berrygiảm 10 Attack EVs
Pomeg Berrygiảm 10 HP EVs
Grepa Berrygiảm 10 Sp.Defense EVs
Qualot Berrygiảm 10 Defense EVs

Chỗ lấy thì bạn tham khảo ở : http://www.serebii.net/xy/items.shtml

mua ở đâu vậy bạn, mới tập train EV nên còn gà mờ.
Với lại cho mình hỏi. mấy con PKM train tầm bậy vì cái EXP share, thì có thể hồi lại EV được không khi nó báo là FULL
đánh cái bag default nó sẽ cho ra reset bag, dùng nó là chỉ số Evs lại về 0, khuyến khích dùng pkm đang có biểu tượng mặt cười đánh và có team flare bag để hỗ trợ càng tốt, phải còn chỗ trống trong bag kha khá tý xíu, nói vậy chứ kiếm dễ ợt à, mình dùng cách này mà qua giờ ngồi chơi chơi mà đc gần 10 reset bag, dư xài phải quăng bớt =))

cena2008

nWriter
Hondew Berrygiảm 10 Sp.Attack EVs
Tamato Berrygiảm 10 Speed EVs
Kelpsy Berrygiảm 10 Attack EVs
Pomeg Berrygiảm 10 HP EVs
Grepa Berrygiảm 10 Sp.Defense EVs
Qualot Berrygiảm 10 Defense EVs

Chỗ lấy thì bạn tham khảo ở : http://www.serebii.net/xy/items.shtml

đánh cái bag default nó sẽ cho ra reset bag, dùng nó là chỉ số Evs lại về 0, khuyến khích dùng pkm đang có biểu tượng mặt cười đánh và có team flare bag để hỗ trợ càng tốt, phải còn chỗ trống trong bag kha khá tý xíu, nói vậy chứ kiếm dễ ợt à, mình dùng cách này mà qua giờ ngồi chơi chơi mà đc gần 10 reset bag, dư xài phải quăng bớt =))
Location trong đó chỉ có B & W 2 là max ko thấy XY, chắc phải dùng reset bag quá hehe, thank pác

NineOneOne911

Nấm nhỏ
bác rảnh làm cho e 1 con đi,IVs ko cần max cả lũ đâu, max mấy dòng ngon cần thiết là đc =)) tính build con đó làm team pk luôn chứ mấy con hệ nước trong dream team của e ko có trong bản này, rảnh thì giúp e nhé :D
Để thử lại vài con xem sao trước test con thứ 2 là có mã S.A + Spd mà hp cũng tầm 25-3x nên bỏ xó cả lũ lv1 + trứng =))

Ryan

Nấm nhỏ
Luyện ev cho 6 em, đến em cuối cùng đang luyện thì ra reset bag, phần trăm xuất hiện hơi bị khoai:)
bác nói sao chứ e kiếm reset bag như ăn kẹo ấy, muốn là có :v tại e có 1 con slamance nó nhảy tưng tưng như bị động kinh mà lúc nào nó cũng cười đc =)) cho e nó tẩn cái bag không chừng 4-7 phút là có 1 cái reset, mới phải quảng đi 3 cái vì ko có chỗ để cái bag khác ;))
@NineOneOne911 bác ơi làm giùm e 1 con đi, đi pk mà thiếu hệ nước cũng chua lắm, đang bỏ pé mew2 zô thế chỗ này =)) đc cho e sớm thì e cảm ơn bác nhiều :x

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN