[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

raishusaku

Nấm nhỏ
thật ra bản này tìm shiny pokemon đúng nature mới là khó nhất chứ shiny thường thì đánh chừng 100-200 con 1 loài là nó xuất hiện 1 lần

NineOneOne911

Nấm nhỏ
bác nói sao chứ e kiếm reset bag như ăn kẹo ấy, muốn là có :v tại e có 1 con slamance nó nhảy tưng tưng như bị động kinh mà lúc nào nó cũng cười đc =)) cho e nó tẩn cái bag không chừng 4-7 phút là có 1 cái reset, mới phải quảng đi 3 cái vì ko có chỗ để cái bag khác ;))
@NineOneOne911 bác ơi làm giùm e 1 con đi, đi pk mà thiếu hệ nước cũng chua lắm, đang bỏ pé mew2 zô thế chỗ này =)) đc cho e sớm thì e cảm ơn bác nhiều :x
Chắc mai mình sẽ ráng breed 1 con S.A + spd cho còn nếu ko thì mình trade cho con đực Max Hp + Spd, S.A cũng gần max cho tự breed =.=

Megazero

Nấm nhỏ
Ủa có update trên eshop rồi hả, ko biết fix được lỗi save ở Lumiose city chưa...

EDIT: Vậy là bản update này fix lỗi save ở Lumiose city, làm mới lại (tốt hơn) cái GTS..

Ashera

Nấm bình thường
Nãy vào Eshop xem có update chưa, thoát ra thì thấy Pokemon X đã bị xóa, vào định down lại thì thấy "tap here to purchase". Mình nạp prepaid mua đàng hoàng mà chả hiểu sao lại bị del.
H lo nhất là mất save, bác nào rảnh vào xem hộ mình extract data xem cái save của Pokemon nó tên là j với, có phải cái file "Pokémon" có icon Pokeball không. Email cho Nin k đc có j mua code khác rồi down về chơi tiếp vậy.

raishusaku

Nấm nhỏ
thật ra có cái topic hướng dẫn breeding shiny mà tính toán rắc rối nên mình k có học. Tóm lại mình nói 1% ở đây chứ thật ra là tỉ lệ của breeding có shiny tham gia chỉ là 8000 quả trứng được 2 qua shiny nghe bảo nếu pokemon khac region thì sẽ thanh 1/1000.

Hồi trước nhớ có đọc bài hd breeding nước ngoài có co cai calculator luck của n chơi hài vãi ra

Tình hình là sau khi train EVs build team và đang bắt đầu nản khi train lv =,=,đánh ở battle chateau lên lv chậm dần khi lv team đang ở 6x. Bác nào có cách nào luyện nhanh từ 6x kho6g chỉ mình với

Megazero

Nấm nhỏ
6x thì cứ đi tiếp story hoặc cầy nhà hàng 2 sao ở Lumiose city, qua elite 4 với champion mới đánh đc 3 sao thì phải. Mang lucky egg vô con đầu team vì cái exp share nó tính cả cái đó, bật Opower exp với prize money lên kiếm tiền cho lẹ trong cái nhà hàng.

Tình hình là game mình chả bi lỗi gì cả ham hố update vì nghĩ bữa rầy chả gặp con shiny nào do lỗi (bản X đụng con thỏ) kết quả là game lag hơn và cái super training lúc con pokemon nó hiện aura lên đập hết goal nó pause được 1 giây là tiếp tục bắn cả chục trái banh về phía mình T_T (thay vì hồi đó là pause tới khi lên aura tiếp)

Megazero

Nấm nhỏ
ham hố nè :)). Ủa E4 đánh lại tiếp dc ko ^^
Thoải mái :3 Mà cầy E4 + Champion lâu la mất time mà tiền chả được mấy, mình cứ bật OPower exp với prize money lên vô 3 star cầy lên lẹ hơn mà tiền thì ... cứ khoảng 700k/1h :)) cái OPower nó kêu 3 phút nhưng phải lúc mình đang cử động được nó mới hiện thông báo hết Opower được, nên trong lúc ở trong restaurant ăn thì nó tính là mình ko cử động được nên cái power nó tính cho hết cả 5 trận luôn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN