[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

pokemon gà

Nấm nhỏ
^thì train xong được 24
sao thấy trên serebii nó ghi lên Duchess thì tụi gym leader mang theo 3 con mà sao bên mình nó giữ nguyên LV + prize money vậy?

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
ý mình là ví dụ mình dùng double up bag, lượt sau mình dùng atk bag L thì atk + sẽ là 12 hay 24 ?
Bác dùng bag L thì sẽ mất tác dụng của double-up bag.
Double-up, Big Shot, Swiftness, Toughen-Up bag chỉ tác dụng khi train trong mini game thôi.

làm thế nào để xem được mấy cái đánh giá về IV ? hôm trước có ai nói xem ở đâu mà quên mất tiêu rồi
Pokémon Center ở Kiloude City

Con eevee Timid mà stat thế này cho lên gì mọi người ơi nhìn speed mà nản
Stat
Possible IVs

HP31
Att2, 3, 4, 5
Def16, 17, 18, 19, 20, 21
SpA31
SpD31
Speed2, 3, 4

2 con thì 4EV HP. Biết chính xác rồi thì nhập vào calculator thôi :|

chỉ cần 1 hàng thôi :| thế nên mới bảo đi train Audino ở Safari. Mỗi con lên 2 HP. Train rồi nhập đúng số EV vào.
Bác cho mình hỏi tí, trên cái trang để check IV mà bác chỉ đó, mình quánh 2 con Audino rồi nhập các chỉ số trên trang đó thì nó calculate dc, mà sao đánh thêm 2 con nữa, nhập vào thêm thì nó báo impossilbe, bác có biết lý do không? ...

P.s : Check lại thì mình nhập sai 1 số haizzz ...

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Bác cho mình hỏi tí, trên cái trang để check IV mà bác chỉ đó, mình quánh 2 con Audino rồi nhập các chỉ số trên trang đó thì nó calculate dc, mà sao đánh thêm 2 con nữa, nhập vào thêm thì nó báo impossilbe, bác có biết lý do không? ...
100% nhập sai :))
check kỹ lại nature, stat, EV các kiểu nhé.

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
:-o Ngâm cứu hết cái này http://www.serebii.net/xy/lumiosestyle.shtml chẳng hiểu gì cả--- cũng đã chạy lon ton hết Lumiose City đến từng khu vực, chat từng người và kết quả vẫn không vào được shop thời trang ở Lumiose City... Có ai có videoclip hướng dẫn vụ này ko nhỉ?! :(( Mình thật là "gà" quá!
mình chả quan tâm tới cái này bao h, chỉ chơi theo story mà vẫn vào được shop bt sau khi đánh E4.

Check lại thì mình nhập sai 1 số haizzz ...

Bác nào rành về Dratini coi con này thì làm thế nào với nó, train nó kiểu gì?

Dratini - #147 (Adamant)
Female (♀) Marvel Scale
HP: 31
Att: 26
Def: 23, 25
SpA: 31
SpD: 31
Speed: 13, 15

Dratini - #147 (Adamant) Female (♀) Marvel Scale: 31 / 26 / 23, 25 / 31 / 31 / 13, 15

Possible Hidden Power Types: Dragon
Possible Hidden Power Attack Powers: 62, 64, 67, 70

:-o Ngâm cứu hết cái này http://www.serebii.net/xy/lumiosestyle.shtml chẳng hiểu gì cả--- cũng đã chạy lon ton hết Lumiose City đến từng khu vực, chat từng người và kết quả vẫn không vào được shop thời trang ở Lumiose City... Có ai có videoclip hướng dẫn vụ này ko nhỉ?! :(( Mình thật là "gà" quá!
Bạn vô mua đồ ở các shop, vô ăn ở các nhà hàng, nhà hàng nào có đánh nhau cứ nhào vô đánh nhau, vô bảo tàng xem tranh, làm nhiệm vụ ở khách sạn, ... là vô được à ...

Chắc là do mình chưa đánh xong E4....
Trước khi đánh xong E4 mình vào dc rồi mà ta, chỉ cần bạn tốn tiền với mấy cái dịch vụ của nó là bạn sẽ vô dc à :) Nhưng mà vô thì vô, chứ chả mua bán gì dc, toàn đồ mắc, không nỡ mua :)) ..

Có bác nào có Ralts Modest (hoặc Adamant) và có hidden ability không? Cho mình xin 1 con với ...
Có bác nào hảo tâm giúp với ...

Chắc là do mình chưa đánh xong E4....
Làm theo đúng cái kia, chưa đánh E4 mình vẫn mua đồ nhé. Nói cho dễ hiểu tiếng Việt thì cứ hàng ngày đi làm thêm ở khách sạn, vào bảo tàng thì trả tiền nghe thuyết minh, mua cái đặc sản ở hàng rong, mua herb, cho chó đi tỉa lông, mình đi cắt tóc là từ từ tự tăng đủ style vào mua quần áo. Dần dà còn vào đủ cả nhà hàng.

Check lại thì mình nhập sai 1 số haizzz ...

Bác nào rành về Dratini coi con này thì làm thế nào với nó, train nó kiểu gì?

Dratini - #147 (Adamant)
Female (♀) Marvel Scale
HP: 31
Att: 26
Def: 23, 25
SpA: 31
SpD: 31
Speed: 13, 15
Con này train nỗi gì, giữ lại để sau cầm Destiny Knot chuyển HP và SpD breed xuống thôi. 2 stat quan trọng nhất là Atk và Speed thì 1 stat ko max, 1 stat cùi mía ( trong khi Dragonite đã chậm hơn các Dragon khác cùng OU) thì đánh đấm con khỉ gì.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN