[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

HOANS

Nấm nhỏ
:)Ai cũng đi đánh E4 xong còn mình vẫn tung tăng kiếm $ mua sắm quần áo chờ Delphox lên 8x. 3 trứng eevee nở ra toàn là boy ko à, chưa thấy bé girl xuất hiện; lo quá!:-?

Team của mình hiện tại chuẩn bị tập dượt để thi đấu với E4
Delphox: 72
Blastoise: 64
Blucario: 62
Blaziken: 60
Xerneas: 60
Raichu: 55

Xerneas làm mình lo lắng nhất vì quá yếu, đang cho bé này tập luyện nhiều và cho học thêm nhiều kĩ năng Fairy để khống chế rồng.

^^ Gia đình eevee sẽ là team mà mình chọn để hoàn thành Pokédex, thu phục những con còn thiếu với sự giúp đỡ của 2 eevee bố - mẹ đang gửi ở daycare :) Ngày lấy ra cũng cỡ 7x-8x. Fennenkin sẽ được gửi vào đó lai giống tạo ra thế hệ Fennenkin con.

Sửa lần cuối:

pokemon gà

Nấm nhỏ
:)Ai cũng đi đánh E4 xong còn mình vẫn tung tăng kiếm $ mua sắm quần áo chờ Delphox lên 8x. 3 trứng eevee nở ra toàn là boy ko à, chưa thấy bé girl xuất hiện; lo quá!:-?

Xerneas làm mình lo lắng nhất vì quá yếu, đang cho bé này tập luyện nhiều và cho học thêm nhiều kĩ năng Fairy để khống chế rồng.
lúc làm gỏi E4 dragon con Xerneas của mình mới 56 thôi:D 1 con 1 phát moon blast là đi chứ gì. nguyên cái E4 xài đúng 3 con Pidgeot xerneas với Blaziken=)). Ai rảnh test thử xem hình như lúc trứng sắp nở làm cái minigame ấn nút cho trứng rung lắc ảnh hưởng tới con sắp ra ( mình thấy tỉ lệ di truyền IV với ability tốt hơn).
Đội hình sida (Lv là sau đi đập xong) lúc đó ( đến giờ cũng vậy) đám đó là không luyện EV đâu
Pidgeot 85
Blaziken 96 ( đánh chính mấy con kia toàn ăn Expshare mà lên...)
Charizard 77
Delphox 75
Xerneas 63
Linoone 75 ( con này từ 70 ~ 80 lụm toàn Heart scale giờ thì lụm Rare Candy...)

Sửa lần cuối:

HOANS

Nấm nhỏ
lúc làm gỏi E4 dragon con Xerneas của mình mới 56 thôi:D 1 con 1 phát moon blast là đi chứ gì. nguyên cái E4 xài đúng 3 con Pidgeot xerneas với Blaziken=)). Ai rảnh test thử xem hình như lúc trứng sắp nở làm cái minigame ấn nút cho trứng rung lắc ảnh hưởng tới con sắp ra ( mình thấy tỉ lệ di truyền IV với ability tốt hơn).
Nguyên team này chuẩn bị kĩ thôi chứ Raichu cho test thử đã hạ gục gần như toàn bộ team của Siebold. Mình chỉ lo dàn team Champion Diantha, tiền mua sắm quần áo hết trơn cũng chẳng đủ mua item hồi phục vì vào E4 chẳng đc thoát ra để hồi phục team.

Team của mình hiện tại chuẩn bị tập dượt để thi đấu với E4
Delphox: 72
Blastoise: 64
Blucario: 62
Raichu: 55

^^ Gia đình eevee sẽ là team mà mình chọn để hoàn thành Pokédex, thu phục những con còn thiếu với sự giúp đỡ của 2 eevee bố - mẹ đang gửi ở daycare :) Ngày lấy ra cũng cỡ 7x-8x. Fennenkin sẽ được gửi vào đó lai giống tạo ra thế hệ Fennenkin con.
Bạn khéo lo E4 yếu mà. Bọn Dragon Blaziken xử = chiêu type fighting cũng ngon lành @@. Lúc đánh E4 mình đánh = Blaziken ko à. Mà bạn đi hết tới E4 chưa sao level cao nhất có 72. Mình đem Blaziken đi từ đầu tới E4 là 88 sau E4 là 90

pokemon gà

Nấm nhỏ
Nguyên team này chuẩn bị kĩ thôi chứ Raichu cho test thử đã hạ gục gần như toàn bộ team của Siebold. Mình chỉ lo dàn team Champion Diantha, tiền mua sắm quần áo hết trơn cũng chẳng đủ mua item hồi phục vì vào E4 chẳng đc thoát ra để hồi phục team.
team của DIantha bt à cứ blaze kick, brave bird, Shadow ball là xong

HOANS

Nấm nhỏ
Bạn khéo lo E4 yếu mà. Bọn Dragon Blaziken xử = chiêu type fighting cũng ngon lành @@. Lúc đánh E4 mình đánh = Blaziken ko à. Mà bạn đi hết tới E4 chưa sao level cao nhất có 72. Mình đem Blaziken đi từ đầu tới E4 là 88 sau E4 là 90
Bỏ qua vài luyện tập, thu phục ở các bãi cỏ và đổi team để bắt vivilion trade nên tình trạng như thế là bình thường. Tất nhiên là đủ 8 gym mới đc vào khu vực E4 mà.

Bỏ qua vài luyện tập, thu phục ở các bãi cỏ và đổi team để bắt vivilion trade nên tình trạng như thế là bình thường. Tất nhiên là đủ 8 gym mới đc vào khu vực E4 mà.
Mình cũng đổi team hết mấy lần nên chỉ mỗi con Blaziken là level cao :)). Mà bạn yên tâm đê con Champion nó yếu hơn cả E4 ấy chứ.

Số mình đúng nhọ hồi chiều 5h mới ngủ thức thấy bác Ngo onl mừng hết lớn bay ngay vô SF của bác săn charmeleon HA,cả 1 buổi mòn mỏi tới khi bác off cũng k đc 1 con,mà lần này đã là lần thứ 2 rùi,ai bik tại sao hok :((

pokemon gà

Nấm nhỏ
hình như lúc trứng nở nếu không gắn Everstone thì nó sẽ ảnh hưởng đó.. mình vừa thử cho độ rung lắc y chang nhau được 2 con Timid... Cần phải thêm vài lần để xác định, ai thử với mình xem sao? mà mỗi lần nở trứng thì phím bấm khác nhau hình như cũng có thể đoán đc phần nào...

kamai91

Nấm nhỏ
http://www.serebii.net/xy/friendsafari.shtml
Đó bạn,có đoạn bắt đc pkm HA khi ng chơi onl cùng lúc với mình,mà nếu có k cần phải như vậy thì cũng đâu xui đến mức đi gần chục lần k gặp 1 con :((
HA là gì ????

mà nghe đồn trong game có hint về 1 region khác (gen 7) thì phải , chổ nói xhuye65n với 1 thằng áo đen nào đó nhiều lần thì nó cho 1 item và kể 1 câu chuyện về region đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN