[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mọi người tổng hợp giúp mình friend code của những người đang active trong topic này với để vào friend safari chơi được :D
FC của mình : 0559-7546-7678
Ai add pm hoặc reply tại topic này mình sẽ add lại nhanh nhất có thể :D

Fivelions

Nấm nhỏ
chỉ số max IVs là 31, bác nào muốn xem có max ko thì vào tool mà kiểm tra, cái Characteristic chỉ để thông báo là bạn max IVs ở chỉ số nào thôi, ví dụ bạn muốn max ivs thì nên có những dòng Characteristic là
Takes plenty of siestas,Likes to thrash about,Capable of taking hits,Mischievous,Somewhat vain,Alert to sounds​
Thế nhỡ nó max trên 2 IVs thì Characteristic nó hiện kiểu gì nhỉ???

Ryan

Nấm nhỏ
Thế nhỡ nó max trên 2 IVs thì Characteristic nó hiện kiểu gì nhỉ???
dĩ nhiên là nó sẽ hiện ra 1 trong 5 cái mà mình đã đề cập ở trên, nếu pkm của bạn thiên về gì thì nó sẽ hiện lên thế, ví dụ pé geninja nhà tớ max speed và sp.atk thì nó chỉ hiện là alert to sounds thôi, nghĩa là thiên về spd

anminh

Nấm bình thường
Để tìm được Pokemon có HA thì phải vào những FS có hiện nhân vật của bên kia lên. Để người bên kia hiện nên trong FS thì nhất thiết bạn và người đó phải online cùng một lúc, sau đó kể cả khi người đó off bạn vẫn sẽ bắt được HA pokemon như bình thường.

Còn về việc xem chỉ số IV, đến Pokemon Center ở Kiloude hỏi thằng ở trong đó, nó sẽ bảo bạn về IV của 1 pokemon:
1. Đầu tiên nó sẽ nói về tổng số IV, outstanding là khoảng trên 100 (thường là max 3-4 IV), relatively superior là khoảng 100 tới 80 (max 2 hoặc 3 IV), above average là khoảng 80-60 (max 1-2 IV) và decent thì thường là dưới 60 (có thể max 1 IV nào đó nhưng thường thì không).
2. Tiếp theo nó sẽ nói về những IV cao nhất, nếu có nhiều IV bằng nhau nó sẽ nói luôn một thể, ví dụ nếu có 3 IV 30 và 2 IV 31 nó sẽ chỉ nói về 2 IV 31 của mình mà thôi.
3. Cuối cùng nó sẽ nói về những IV đó, can't be beat có nghĩa là những IV đó là 31, fantactics là 30, còn lại là thấp hơn và không đáng nói.

anminh

Nấm bình thường
Để tìm được Pokemon có HA thì phải vào những FS có hiện nhân vật của bên kia lên. Để người bên kia hiện nên trong FS thì nhất thiết bạn và người đó phải online cùng một lúc, sau đó kể cả khi người đó off bạn vẫn sẽ bắt được HA pokemon như bình thường.

Còn về việc xem chỉ số IV, đến Pokemon Center ở Kiloude hỏi thằng ở trong đó, nó sẽ bảo bạn về IV của 1 pokemon:
1. Đầu tiên nó sẽ nói về tổng số IV, outstanding là khoảng trên 100 (thường là max 3-4 IV), relatively superior là khoảng 100 tới 80 (max 2 hoặc 3 IV), above average là khoảng 80-60 (max 1-2 IV) và decent thì thường là dưới 60 (có thể max 1 IV nào đó nhưng thường thì không).
2. Tiếp theo nó sẽ nói về những IV cao nhất, nếu có nhiều IV bằng nhau nó sẽ nói luôn một thể, ví dụ nếu có 3 IV 30 và 2 IV 31 nó sẽ chỉ nói về 2 IV 31 của mình mà thôi. Ngoài ra nếu có IV nào cực thấp (<10 IV) nó cũng sẽ báo cho mình.
3. Cuối cùng nó sẽ nói về những IV đó, can't be beat có nghĩa là những IV đó là 31, fantactics là 30, còn lại là thấp hơn và không đáng nói.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN