[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Có ai trade cho mình con Beautifly hoặc Dustox con cái ko. Mấy con này ở safari mà chưa hoàn thành game, mà hoàn thành rồi ra safari cũng chưa chắc có. Trên GTS bọn nó đòi Xerneas mới ghê ~.~.

các bạn add FC mình nhé , mình chơi Y : 3282-3071-9071

Hiện tại mình mới chỉ add FC của Phoenix , Sumeragi , NineOneNine911 , Stylishboy , wallyq , Skyfall310 , Ger Japa , nhhai123

Tí về add tiếp , add một lúc mà hoa hết cả mắt :D

Ryan

Nấm nhỏ
Có ai trade cho mình con Beautifly hoặc Dustox con cái ko. Mấy con này ở safari mà chưa hoàn thành game, mà hoàn thành rồi ra safari cũng chưa chắc có. Trên GTS bọn nó đòi Xerneas mới ghê ~.~.
đang có 1 pé beautifly cái nè, bạn muốn thì cứ add fc rồi vào game mình trade cho, tên nhân vật với fc mình dưới sign cả :)

cena2008

nWriter
Cho mình hỏi là có 3 loại đòn đánh:
Vật lý,
special,
và normal. Thì nếu con PKM thiên về SP.ATK sẽ học skill special là chính ??? hay skill special là skill riêng của mỗi con ?

Megazero

Nấm nhỏ
cho mình hỏi pokemon bị nhiễm pokerus là sao? hôm qua wonder trade được 6 con bị nhiễm pokerus.
Nó là 1 thứ virus của pokemon, khi mắc phải thì nó sẽ lây cho cả team, và cả team sẽ đc x2 EV từ battle. Nó siêu hiếm và khá là tốt với những ai định EV train = battle, mà h có thể EV train = cái super training nên...

raishusaku

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi là có 3 loại đòn đánh:
Vật lý,
special,
và normal. Thì nếu con PKM thiên về SP.ATK sẽ học skill special là chính ??? hay skill special là skill riêng của mỗi con ?
những skill có dấu hiệu này là skill xài atk và đánh vào def
những skill có dấu hiệu này là xài spatk đánh vào spdef
còn dấu hiệu này là cho skill loại buff status

Ngoài ra còn Hiden Power là skill đặc biệt xài chỉ số IV để tung ra chiêu tùy theo pokemon ( tức là mỗi pokemon có 1 skill Hiden power khác nhau và dame của nó cũng tùy vào IV).

Sửa lần cuối:

raishusaku

Nấm nhỏ
Impish nó tăng def mà khi đổi sang form kiếm def bị giảm chả có sài được nên chủ yếu xài adamant cho dame cao khi đánh bằng kiếm thôi dứt điểm đối phương càng sớm càng tốt. Mấy bác cứ tưởng ev nó sẽ chuyển qua atk khi tranform thì sai nhé ev vẫn giữ ở def thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN