[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mấy bác rành về Breed giúp em với, 2 con 5 IV 1 con khuyết Atk, 1 con khuyết Spa. 1 đứa cầm Destiny Knot, 1 đứa cầm Everstone breed cả ngày trời ko lên được 6 IV, vậy có cách nào breed ra được không các bác. Có nên cho 1 con là Destiny Knot, con còn lại thì cầm Power Item ko

raishusaku

Nấm nhỏ
3 con chim legend thì mới vô chọn pokemon đầu tiên thuộc hệ nào thì nó sẽ ra con pokemon khác hệ nhé.
Zapdos thì Fennekin
Articuno thì chespin
Moltres thì froakie

Nên muốn sưu tầm đủ thì chịu khó chơi reset game vài lần hoặc trade từ BW qua (cái này phải đợi qua tháng 12 nó mở pokebank mới làm đc)

Ryan

Nấm nhỏ
Mấy bác rành về Breed giúp em với, 2 con 5 IV 1 con khuyết Atk, 1 con khuyết Spa. 1 đứa cầm Destiny Knot, 1 đứa cầm Everstone breed cả ngày trời ko lên được 6 IV, vậy có cách nào breed ra được không các bác. Có nên cho 1 con là Destiny Knot, con còn lại thì cầm Power Item ko
bác breed kiểu gì mà lên đc 5 Ivs thế, chỉ giáo tý nào :v, mà nghe nói ra 5 Ivs là đã ngon lắm rồi, 6 Ivs chắc cực may mới ra đc @@

kinh nghiệm của tui là cầm 2 con có 5 max IV nhét destiny knot cho nó thì tỉ lệ ra 5 max IV cao hơn -_-' nên trường hợp của bác kia có khi cho con ralts thiếu attack hold destiny knot con còn lại hold cái power chuyển attack xuống chắc được hoặc ngược lại tại thấy female chuyển max IV qua dễ hơn

B.E.W.D

Nấm nhỏ
3 con chim legend thì mới vô chọn pokemon đầu tiên thuộc hệ nào thì nó sẽ ra con pokemon khác hệ nhé.
Zapdos thì Fennekin
Articuno thì chespin
Moltres thì froakie

Nên muốn sưu tầm đủ thì chịu khó chơi reset game vài lần hoặc trade từ BW qua (cái này phải đợi qua tháng 12 nó mở pokebank mới làm đc)
Oh cũng đang thắc mắc vụ Reset Game. Bác nào biết reset game thì ID của trainer của mình sẽ đỗi hay vẫn như cũ. Nếu như sau này up lên pokebank, reset game rồi đem về thì nó thành pokemon của người khác hay vẫn giữ của mình ta

Tui đó hả breed quá chừng từ 2 IV đi lên, cứ cho cầm Destiny Knot với Power Item để chuyển IV max, đến khi được 2-3 em 4 IV thì mới bắt đầu kiếm Nature cũng Breed từ 4 IV, rồi từ 4 mới bắt đầu 1 con Destiny Knot, 1 con Everstone lên được 2 e 5 IV, mà tréo ngoe con Ralt cái thì thiếu Spa, con Ralt đực thiếu Atk cũng phế

Ryan

Nấm nhỏ
Tui đó hả breed quá chừng từ 2 IV đi lên, cứ cho cầm Destiny Knot với Power Item để chuyển IV max, đến khi được 2-3 em 4 IV thì mới bắt đầu kiếm Nature cũng Breed từ 4 IV, rồi từ 4 mới bắt đầu 1 con Destiny Knot, 1 con Everstone lên được 2 e 5 IV, mà tréo ngoe con Ralt cái thì thiếu Spa, con Ralt đực thiếu Atk cũng phế
thế bác có xài con đực ko, nếu phế ko xài thì cho e để e làm giống :v với bác cho hold power item là những item nào thế ?

Vào đây thấy mấy bác hoàn thành pokedex, breed IVs, build team ghê nhỉ 8->. Mình thì nghỉ rồi :)), pokedex có đủ các pokemon mới vùng kalos thôi, không đủ sức bắt hết tất cả 8-}

jason

Nấm nhỏ
destiny knots sẽ giúp eggs có 5 IVs *COMBINED* từ bố + mẹ (thay vì 3 IVs nếu ko xài), cho nên ko thể nào mà hưởng hết 6 cái tốt nhất đc.

xài example của bạn cho dễ hiểu : 2 con 5 IV 1 con khuyết Atk (cứ cho là đực) 31/xx/31/31/31/31
1 con khuyết Spa (cái) 31/31/31/xx/31/31

cứ cho là:

egg 1: có HP/att/speed của cha, def/sp.att của mẹ
--> result là 31/xx/31/xx/xx/31, hệ thống tự fill cái khuyết vào (ở đây là sp.def, tại vì destiny knots đã lấy đủ 5 stats cho nên stat sp.def sẽ đc generated, nếu hên thì ra 31 *hiếm vl*)

egg 2: có hp/def của cha, att/spdef/speed của mẹ
--> result 31/31/31/xx/31/31, kì này sp.att đc generated, nếu bạn hên lắm thì nó sẽ nhảy ra 31 và bạn có con perfect 6

mình brred trên dưới 1000 trứng gen này và nó chưa bao h ra 6 IVs :D, mặc dù 5 IVs thì mình đầy box ;))
---> cho nên cũng đừng hy vọng quá, chọn 5 IVs chính mà breed, v/d là garchomp thì breed 31/31/31/xx/31/31 tại vì stat sp.att của nó như sh*t và cũng chẳng ai đi sp.att garchomp...

à còn 1 cái nữa là nếu xài destiny knots thì KHÔNG xài power items, tại vì power items sẽ đc ưu tiên hơn destiny knots, cho nên DK trong cái batch này là vô dụng, thà xài everstone giữ nature còn hơn, nhá

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN