[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
gg = good game ấy mà, cứ tưởng con venu làm gỏi cả team mình rồi đó chứ, ai ngờ chú aegislash còn thương nên mới qua đc :D
đó là điều vô lý nhất, max né tránh con Aegislash của bác đánh trăm phát trăm trúng, ko thể tin nổi =))
ko có cho goodra hold item chống one hit ko đc, nãy mua nhầm nó giới hạn item :(( có 2 cái focus sash mà ko có cái focus band nào, nãy mà goodra ko chết mà flamethrower đc thì đâu đến nỗi :(
sao con venu bác tui đánh đòn fire ko dc super effect =3= ~
abilities thick fat, giảm 50% dame của hệ lửa và hệ băng ;))
lần sau đánh là thống nhất ko chơi legend nha bác, 1 chiêu ice beam của con ếch full evs, max ivs sp.atk mà cũng ko chết đc con Y là hiểu rồi =))

kamai91

Nấm nhỏ
đó là điều vô lý nhất, max né tránh con Aegislash của bác đánh trăm phát trăm trúng, ko thể tin nổi =))
ko có cho goodra hold item chống one hit ko đc, nãy mua nhầm nó giới hạn item :(( có 2 cái focus sash mà ko có cái focus band nào, nãy mà goodra ko chết mà flamethrower đc thì đâu đến nỗi :(

abilities thick fat, giảm 50% dame của hệ lửa và hệ băng ;))
lần sau đánh là thống nhất ko chơi legend nha bác, 1 chiêu ice beam của con ếch full evs, max ivs sp.atk mà cũng ko chết đc co Y là hiểu rồi =))
:)) team tui cha co con gi khang lai duoc con ech ca , hom wa danh thang người nhật , nó có geninja shinny , mình con đó hành cả team :)) cuối trận nó tung charzaird mega dragon form ra biến hình chọc tức mình rùi thua luôn:))

Ryan

Nấm nhỏ
:)) team tui cha co con gi khang lai duoc con ech ca , hom wa danh thang người nhật , nó có geninja shinny , mình con đó hành cả team :)) cuối trận nó tung charzaird mega dragon form ra biến hình chọc tức mình rùi thua luôn:))
dạo này game hình như bỏ né tránh đi thì phải, chiêu sky upercut của bác accurary có 85 thế mà vẫn đánh trúng bissey full né tránh của mình, chắc bỏ team né tránh xài team tổng tấn công cho rồi =))

Thấy trên page Pokélogic nên share mọi người

For those of you who don't know about it, Wonder trading just got dangerous. A hacked pokemon (or possibly otherwise corrupted data) gets sent over. After it saves, the file turns into a "Mystery Egg".

IF YOU GET ONE OF THESE DO NOT INTERACT WITH IT AT ALL.

This Mystery Egg will destroy your file as well as your individual pokemon's data. Immediately transfer any pokemon in the box containing the egg to another empty box and put them under quarantine to make sure the infection does not spread.

Once quarantine is set, and the egg is isolated with any other pokemon that may have already become mystery eggs before you could save them, then begin the transfer of all completely safe pokemon to another cartridge (possibly a friend if you do not happen to own both games).
Only transfer pokemon you know are safe, you do not want to infect another cartridge. Once the transfer is done, you must reset your game and start over. Be careful, and hope you never need to follow these instructions. ~Jaya

P.S. Credit for this image goes to the main admin ofSinnoh Region Champion Cynthia

Ryan

Nấm nhỏ
Ủa bác @Ryan cho hỏi xí,tui nhớ là luật hem cho xài double team hay minimize mà phải hem,sao mà mấy bác max né tránh được ???
ủa đó là move mà bác, xài tự nhiên chớ :v

ps: đang cần người breed dùm 1 pé bulbasuar từ 4-5 ivs, nature bold hay calm đều đc :)
lý do: mình ko biết breed =))
hậu tạ : 4 ivs gồm HP, DEF, SP.DEF, SPD sẽ nhận đc 1 item bất kì trong battle manson shop, trừ cái cục chuyển abilities :v
5 ivs có thêm dòng sp.atk : 2 item bất kì trong shop

ai hảo tâm breed dùm ko :v

NineOneOne911

Nấm nhỏ
ko biết giải thích = tiếng việt nhưng mà cố vậy:

Phương pháp này gọi là RNG Breeding (hay còn đc gọi là exploit/abuse breeding), mới đc các bạn Jap phát cmn hiện
đại khái là khi 2 con pokemon đc bỏ vào day-care thì 5 chỉ số IVs hưởng đc từ 2 con (nhờ destiny knot) ĐÃ ĐƯỢC ĐỊNH SẴN.

tới lúc này thì mình save game trước khi lấy trứng, xong hatch trứng và xài IV checker để check coi trứng này chỉ số hưởng đc là của CON PARENT nào? Sau đó thì soft reset game rồi THAY CON PARENT đó với 1 CON PARENT khác để lấy IVs tốt. trứng sẽ nở ra như cũ và chỉ số hưởng vẫn giữ nguyên, nhưng con truyền chỉ số đã thay đổi
====>> kì này trứng nở ra con mình muốn

sơ sơ là vậy, làm dễ hơn nói
ko đồng ý với cách giải thích này. Mình vừa breed xong pe azumarill thấy ntn: Dc tầm 10 marill thì về check IVs thì có max 1,2,3 và duy nhất 1 con max 4 IVs và đang breed lên 5. Dựa vào những gì mình vừa breed thì cái "ĐÃ ĐƯỢC ĐỊNH SẴN" là cực kỳ vô lý ( 2 con Azu bố mẹ đều chỉ max 2 IVs và vừa lấy ra từ FS)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN