[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Xí, cho mình post ngoài lề xíu. ^^

Nhiều bạn có hỏi về cuốn artbook Pokémon trong sự kiện vừa qua của nShop. Hôm nay mình xin giải đáp rõ một tý là cuốn artbook đó là hàng cây nhà lá vườn. Do mình tự tìm art Pokémon (official có, fan art có), tuyển lựa lại, Photoshop chỉnh màu sơ sơ, sắp xếp rồi đem in và đóng cuốn.

Thấy một số bạn cũng thích nên giờ mình xuất ra file PDF có cả bìa sách luôn. Bạn nào muốn thì có thể tải về xem chơi cho vui hoặc in ra cũng được. File mình đã làm chuẩn khổ 20x20cm. Hình chất lượng cao, đảm bảo in ra không bị bể hạt gì hết.

Chúc cả nhà một ngày nhiều vui vẻ dù biết là bão sắp tới.

(Link tải ở đây nhé) http://www.mediafire.com/?a7ibdia4zx8yz7f

kamai91

Nấm nhỏ
Xí, cho mình post ngoài lề xíu. ^^

Nhiều bạn có hỏi về cuốn artbook Pokémon trong sự kiện vừa qua của nShop. Hôm nay mình xin giải đáp rõ một tý là cuốn artbook đó là hàng cây nhà lá vườn. Do mình tự tìm art Pokémon (official có, fan art có), tuyển lựa lại, Photoshop chỉnh màu sơ sơ, sắp xếp rồi đem in và đóng cuốn.

Thấy một số bạn cũng thích nên giờ mình xuất ra file PDF có cả bìa sách luôn. Bạn nào muốn thì có thể tải về xem chơi cho vui hoặc in ra cũng được. File mình đã làm chuẩn khổ 20x20cm. Hình chất lượng cao, đảm bảo in ra không bị bể hạt gì hết.

Chúc cả nhà một ngày nhiều vui vẻ dù biết là bão sắp tới.

(Link tải ở đây nhé) http://www.mediafire.com/?a7ibdia4zx8yz7f
kiếm artwork đẹp làm skin :3
@Ryan : tui can ditto 6 stat luôn , 3 iv thế nào cũng được miễn đủ 6 stat

kamai91

Nấm nhỏ
kie61m artwork na2o d9e5p d9e5p ve62 la2m skin :3
@Ryan : tui can ditto 6 stat luôn , 3 iv thế nào cũng được miễn đủ 6 stat
cái artbook nhìn có vẻ đc nhỉ, đang phân vân nó nên đem in ra ko ^^
@kamai91 diitto 6 start là sao ? hok hiểu lắm tại đâu phải breeder :))
à ditto 3iv , max stat gì cũng được , miễn sao hết đám ditto đó thì có đủ 6stat là ok :3 tui chỉ xin vậy thôi :))

Mình đang tính đặt mua Pokemon, nhưng vẫn chưa chọn được bản nào. Bây giờ mọi người chơi chủ yếu là bản nào vậy ? Cho mình hỏi luôn là bây h mua máy 3DSXL phiên bản đặc biệt XY thì có bao gồm game trong đó luôn không?

Ryan

Nấm nhỏ
Mình đang tính đặt mua Pokemon, nhưng vẫn chưa chọn được bản nào. Bây giờ mọi người chơi chủ yếu là bản nào vậy ? Cho mình hỏi luôn là bây h mua máy 3DSXL phiên bản đặc biệt XY thì có bao gồm game trong đó luôn không?
bạn muốn chơi bản nào cũng đc, trong đây chơi lộn xộn tùm lum hết, khỏi lo =))
còn máy phiên bản đặc biệt chỉ kèm máy thì phải hình như ko kèm băng

kamai91

Nấm nhỏ
hình như bản limited có kèm game bản digital trong máy

Ryan

Nấm nhỏ
vừa tập tành làm breeder và đã breed ra đc 1 em eevee modest 5 Ivs chuẩn , chỉ tiếc là giống đực, bác nào có giống cái hay con cái mà adamant hay jolly chuẩn ivs theo nature thì đổi nhé :), vừa breed ra thêm đc 1 em eevee bold 5ivs chuẩn nữa , bác nào có gì muốn trade ko :)

raishusaku

Nấm nhỏ
Nói thật dạo này chơi Pokemon x y ta thấy Gamefreak làm ăn chán quá đem chức năng trade pokemon giữa các gen với nhau đi kiếm tiền làm giờ muốn trade pokemon cũng khó khăn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN