[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

vừa tập tành làm breeder và đã breed ra đc 1 em eevee modest 5 Ivs chuẩn , chỉ tiếc là giống đực, bác nào có giống cái hay con cái mà adamant hay jolly chuẩn ivs theo nature thì đổi nhé :), vừa breed ra thêm đc 1 em eevee bold 5ivs chuẩn nữa , bác nào có gì muốn trade ko :)
Ryan ơi cho mình xin eevee 5IV bold nhé T.T
Mình trade lại cho một cặp larvitar con duc modest 5/6 IV với larvitar con cai 4/6 IV Jolly nhé

Sửa lần cuối:

jason

Nấm nhỏ
vừa tập tành làm breeder và đã breed ra đc 1 em eevee modest 5 Ivs chuẩn , chỉ tiếc là giống đực, bác nào có giống cái hay con cái mà adamant hay jolly chuẩn ivs theo nature thì đổi nhé :), vừa breed ra thêm đc 1 em eevee bold 5ivs chuẩn nữa , bác nào có gì muốn trade ko :)
con bold ấy có HA ko? có thì cho mượn cái mai trả
mới xong bọn mawile + klefki mệt thấy mồ T_T

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Các bác cho mình hỏi làm sao biết con pkm đó max IV 31 vậy, mình biết là có người hỏi rồi mà bài trôi lẹ quá kiếm hơi khó:(
Đến thành phố có Friend Safari vào pokemon center tìm ở góc trên bên tay trái có 1 NPC, nc với nó rồi chỉ vào con pokemon mình muốn check IVs. Thấy nó báo chỉ số nào là cái đó max vậy thôi.

mình thích starter cấp chưa tiến hóa, bạn có ko
chưa thiến hóa mình chỉ có chespin và bulba thôi, bạn lấy thì mình trade cho nè
Các bác cho mình hỏi làm sao biết con pkm đó max IV 31 vậy, mình biết là có người hỏi rồi mà bài trôi lẹ quá kiếm hơi khó:(
1 là bạn vào google tìm cái IVs calculator. 2 là đến kiloude city pkm center nc vs thằng mặc vest bên trái, những stat đc liệt kê là ''can't beat'' sẽ có Ivs là 31.

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Thanks bạn, bạn có rành về breed không, nếu mình muốn breed ra con max nhiều chỉ số iv thì làm sao?
Breed nói thì dài lắm... Đơn giản là cho 2 pokemon có chỉ số IVs lệch nhau vào Day care ( VD như con bố 31/?/31/?/?/? và con mẹ ?/31/?/31/?/?) cho hold Destiny Knot (để truyền IVs lại cho con) và Everstone (để lấy Natural) Thì khi trứng nở sẽ có tỉ lệ ra con con với chỉ số IVs là 31/31/31/31/?/?. Còn lại thì cứ làm tương tự + thêm chút may mắn sẽ có perfect IVs

Breed nói thì dài lắm... Đơn giản là cho 2 pokemon có chỉ số IVs lệch nhau vào Day care ( VD như con bố 31/?/31/?/?/? và con mẹ ?/31/?/31/?/?) cho hold Destiny Knot (để truyền IVs lại cho con) và Everstone (để lấy Natural) Thì khi trứng nở sẽ có tỉ lệ ra con con với chỉ số IVs là 31/31/31/31/?/?. Còn lại thì cứ làm tương tự + thêm chút may mắn sẽ có perfect IVs
Thanks bạn mình đã hiều sơ rồi, nếu mình muốn truyền IV thì cho con cài hold Destiny knot à còn muốn truyền Natural thì cho con cái hold Everstone, hay cho con đực hold cũng được.

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Thanks bạn mình đã hiều sơ rồi, nếu mình muốn truyền IV thì cho con cài hold Destiny knot à còn muốn truyền Natural thì cho con cái hold Everstone, hay cho con đực hold cũng được.
Con nào cần truyền natural thì cầm everstone còn lại thì cầm Destiny Knot. Ivs thì nó sẽ pass 3 của bố và 3 của mẹ nên hên xui lắm

Có bác nào có Ditto Timid hoặc Modest 4 IV trở lên ko cho mình xin 1 con với, sẽ hậu tạ 1 Dratini 5 IV :)
Ditto 4 IVs có giá hơn nhiều con dratini đấy =)) đơn giản vì ko thể breed Diito mà chỉ có thể bắt tại FS.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN