[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

ditto hệ gì ?
@NickNick eevee ko có jolly nhé cậu, lấy đỡ 1 adamant 1 bold lệch ivs nhau nhá

ps: ai biết cách nào để pkm có egg move ko ? chỉ với :v
Bố mẹ có egg move cùng nhóm trứng sẽ cho con egg move
Vd: blastoise muốn có dragon pulse thì cho breed với con đực clawitzer có dragonpulse sẽ ra (do blastoise và clawitzer cùng nhóm trứng và clawitzer học được dragonpulse từ lv up). Nếu đem con blastoise đã có sẵn eggmove breed với ditto cũng sẽ cho ra blastoise có egg move đó (do blastoise học được từ breeding)
@Ryan: ông có fletching có HA gale wings max 3iv không? Cho tui mượn breed với

ditto hệ gì ?
@NickNick eevee ko có jolly nhé cậu, lấy đỡ 1 adamant 1 bold lệch ivs nhau nhá

ps: ai biết cách nào để pkm có egg move ko ? chỉ với :v
uhm thk bác :D muốn có egg move thì lấy con đực của loài học đc move đó wa lv up breed vs con cái là pkm mình muốn, đời con sẽ có egg move và nhớ là phải chung egg group mới breed đc :3

vẫn chưa hiểu ý bác lắm @@, thí dụ như con bagon này làm sao để học đc skill dragon dance hay larvita ấy, bố mẹ học đc egg move = cách nào @@
Tóm lại là như này:
Lên serebii hoặc bulba xem egg move mình muốn có thể học đc từ con nào, bắt con đực có move đó breed với con cái sẽ ra con có egg move. Một số move thì cần chain-breeding tức là phải breed 2-3 lần mới ra. Sau khi ra con thì bắt đầu breed iv với nature.

Ryan

Nấm nhỏ
Ditto nao co 3 stat mã ay
nature gì, max 3 ivs gì bạn nói thử xem mình có ko ?

cái vụ egg move thì mình vẫn chưa hiểu lắm @@
ví dụ mình có 1 con dragonite đã học đc dragon dance mà giống đc, đem breed với con bagon giống cái , thế là đời conra đc 1 con bagon có skill dragon dance à, có cần phải hold destiny knot hay everstone gì ko các bác @@
Bố mẹ có Egg move thì sẽ ra con có egg move :). Có lấy Bagon HA ko?
cảm ơn bác về con bagon, bác thương tình làm ơn cho e thêm 1 con bagon đực nữa đc ko, breed cho nhanh, tụi ditto của e chạy nửa năm nó mới cho 1 trứng @@

cái vụ egg move thì mình vẫn chưa hiểu lắm @@
ví dụ mình có 1 con dragonite đã học đc dragon dance mà giống đc, đem breed với con bagon giống cái , thế là đời conra đc 1 con bagon có skill dragon dance à, có cần phải hold destiny knot hay everstone gì ko các bác @@

cảm ơn bác về con bagon, bác thương tình làm ơn cho e thêm 1 con bagon đực nữa đc ko, breed cho nhanh, tụi ditto của e chạy nửa năm nó mới cho 1 trứng @@
egg move thì ko cần hold item gì, học đc hì nó tự có. bagon thì chỉ có nature đấy thôi, nếu thích adamant thì tui vứt cho con draitni đực cũng 5 iv, nhưng phải train lên lấy dragon dance.

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Ông ác ma chỉ tôi về PKM với :D,gà quá
Tui chẳng có tý kinh nghiệm nào đâu, cao thủ đều ở đây cả nên ông chỉ cần chú ý là đc rồi, chứ tui chơi game này chủ yếu là vui giống như box SSF4 vậy:)
Có 1 lần tui nghe 1 tên Mod bên GVN nói những người chơi game này toàn là 1 lũ tự kỷ cả, đến khi tui nhìn cái box này thì tui đã thay đổi cách nhìn:)

Ryan

Nấm nhỏ
egg move thì ko cần hold item gì, học đc hì nó tự có. bagon thì chỉ có nature đấy thôi, nếu thích adamant thì tui vứt cho con draitni đực cũng 5 iv, nhưng phải train lên lấy dragon dance.
dragonite mình cũng có rồi, 5 ivs H.A và cũng là adamant, bác chỉ cách thức làm sao e có thể breed ra đc 1 con bagon đời con mà có egg move, adamant lẫn H.A đc ko, mới vào nghề nên còn non kém ^^! bagon cái thì có con hồi nãy của bác cho đó ^^!
bác nào có dư ditto max 5ivs cho mình 1 bé với nha, hoặc ai có FS ditto add FC mình với hix
bác xin ít có ác lắm :)) ditto 5 ivs thì chắc cả forum này với forum bên poke-mega còn chưa chắc có :))
4 IVs thì chắc chỉ có mình bác Jason có nhỉ ;))
@Dark_Akuma bác có lấy swinub thì vào trade nè, mà bác muốn con có H.A hay ko có H.A ;))
@kamai91 bác còn con ếch 5 Ivs nào mà timid ko ? đổi lấy eevee 5 ivs bold nhá

Sửa lần cuối:
dragonite mình cũng có rồi, 5 ivs H.A và cũng là adamant, bác chỉ cách thức làm sao e có thể breed ra đc 1 con bagon đời con mà có egg move, adamant lẫn H.A đc ko, mới vào nghề nên còn non kém ^^! bagon cái thì có con hồi nãy của bác cho đó ^^!
Có đủ thế rồi thì breed thôi chứ còn ji` nữa đâu. Cho bagon mẹ cầm destiny knot, bố dragonite có dragon dance cầm everstone là ra bagon con adamant có dragon dance. Con bagon tui đưa cũng 5 iv nên vài lần là ra con có 5 iv ngay. Breed hộ tui 1 e 5iv luôn nhé

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN