[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

nãy tính ghi là HP với def mà ghi nhầm :v

goodar thì sp.def đã khủng sẵn rồi ko cần build thêm đâu , với lại tốc độ vào loại khá chứ chưa phải là chậm, nên giữ lại, build đường sp.atk cho mạnh hơn nghe hợp lý hơn :)

cho vào pkdex sẽ có 2 mảng thì phải, thế bác muốn đổi gì ?, con đó chỉ đc cái shiny chứ ivs cũng cùi bắp mà @@
:) thôi để mình cho bạn luôn, mai đi, cái máy hôm nay ko vô net dc

Ryan

Nấm nhỏ
nếu chỉ số cả 2 khá hết thì bác nên breed tầm 10 trứng, rồi lấy con con có chỉ số ivs lệch nhau, thường là 3 vs 3 hay 4 vs 4 ,đem mà breed tiếp, nếu chỉ số ivs con con có egg move quá thấp, bác nên cho con có egg move cầm everstone và breed cùng 1 con giống ivs nhiều cầm destiny knot.
Chú ý : egg move sẽ bị bọn breed xóa ngay khi đủ cấp thì phải, bố mẹ phải có sẵn egg move thì đời con mới có nhá

nếu chỉ số cả 2 khá hết thì bác nên breed tầm 10 trứng, rồi lấy con con có chỉ số ivs lệch nhau, thường là 3 vs 3 hay 4 vs 4 ,đem mà breed tiếp, nếu chỉ số ivs con con có egg move quá thấp, bác nên cho con có egg move cầm everstone và breed cùng 1 con giống ivs nhiều cầm destiny knot.
Chú ý : egg move sẽ bị bọn breed xóa ngay khi đủ cấp thì phải, bố mẹ phải có sẵn egg move thì đời con mới có nhá
Bác Ryan cho mình hỏi là mình tập breed abra từ 2 con 2IV trùng stat. Mình breed ra 1 hòm abra 3-4IV trùng stat (tất cả thiếu def) luôn. Cuối cùng breed ra đc con abra 5IV stat (thiếu def). Bây giờ mình đem con 5IV đó gép chung với đống 3-4IV có lên nổi 5-6 IV có stat def hoặc mất luôn atk stat đc ko?
p/s: Tại mình có 1 con 5IV nên nếu mà ko đc thì chắc train EV luôn

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
^o_O o_O o_O?????
Xerneas sao lại xài Adamant?? o_O o_O????
2 nguyên nhân: 1 là Sau này nó học đc Skill Outrage và phát huy mạnh Skill Mega horn, sp atk có Skill Geomacy buff rồi nên lo làm gì:D, 2 là em này ko có trong đội hình chính của tui ( 1 phần mấy cái Battle sau này em nó bị ban nên train em nó cũng chẳng cần thiết lắm:-w)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN