[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
Ditto mặc định 2 IVs, nên tỉ lệ ra 3 IVs là 1/32 con , ra 4 IVs là 1/1024 con , và tỉ lệ ra 5 IVs là 1/32768 con. Perfect IV Dittos là 1/1048576 con
các bác thấy tỷ lệ nó thế này nên k cho đc đâu =))
btw: bác nào giải đáp giúp mình với nào @@
các bác cho mình hỏi, pkm có Pre-Evolution Only Moves, thí dụ nó có 3 cấp, mà cấp 2 mới học đc ở lv 34, mà cấp 1 mình lỡ cho lên lv 35 rồi @@,
ko biết lên cấp 2 nó có nhớ lại đc ko? hay mất luôn move đó ?

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Ditto mặc định 2 IVs, nên tỉ lệ ra 3 IVs là 1/32 con , ra 4 IVs là 1/1024 con , và tỉ lệ ra 5 IVs là 1/32768 con. Perfect IV Dittos là 1/1048576 con
các bác thấy tỷ lệ nó thế này nên k cho đc đâu =))
btw: bác nào giải đáp giúp mình với nào @@
VD điển hình là Growlithe nếu cho nó evo ở Lv 1 thì khi lên lv 42 sẽ ko học đc Outrage, vậy là hiểu^,^

Đã thử rồi, kết quả là ko đc nhá:(
Tui ko nói con growlithe. Move relearner sẽ cho học lại các level-up move của con đấy dù mình chưa từng học bao jờ, bản này cho học lỉ cả eggmove nữa. Còn arcanine level-up move chỉ có: thundef fang, fire fang, bite, crunch, odor sleauth với extreme speed nên ko học lại đc outrage

Bạn nào có mấy con Ditto mỗi Nature cho mình nhé :(, hay là có ai có Friend Safari có Ditto cho mình xin nhé , cảm ơn nhiều :(
bác lên DTS điền deposit con pkm 2IV hay gì cũng đc , xong chọn ditto lv từ 21-30. 100% mấy đứa khác region sẽ trade với bác( bác muốn lẹ thì phần chú thích con pkm của mình ghi 4IV stat :)) )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN