[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các thím cho em hỏi là theo đoạn chat phía trên của các thím thì có pokemon 3 , 4 , 5 IVs , đó nghĩa là sao ạ.
Em có con Froankie : dc tăng atk nhưng bị trừ speed
Con Torchic : tăng sp atk atk trừ speed
và con Bulbasaue tăng speed trừ atk vậy mấy con đó fail hết phải ko ạ :)

nó vẫn còn ở nhà tui chứ có bay đi đâu đc đâu :v, hôm qua bác dọn nhà, trade lỡ đi đâu tùm lum sao, nay bác lên thì hú e

bác có eevee adamant H.A 5 ivs chuẩn ko, đổi cho e 1 con tương tự đi, cần khác ID để nó đẻ nhanh à
qua h breed 15 con ra đc đúng 1 con cái mà 4 ivs :((
bua coa dua bac 1 con chuan men roi thi phai ? gio bac can stat nao ?

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
nó vẫn còn ở nhà tui chứ có bay đi đâu đc đâu :v, hôm qua bác dọn nhà, trade lỡ đi đâu tùm lum sao, nay bác lên thì hú e

bác có eevee adamant H.A 5 ivs chuẩn ko, đổi cho e 1 con tương tự đi, cần khác ID để nó đẻ nhanh à
qua h breed 15 con ra đc đúng 1 con cái mà 4 ivs :((
Tui cần con đực mà-,-', nhưng vẫn Thanks vì món quà của ông ( 1 phần hôm nay cũng là ngày sinh nhật của tui^,^)

Ryan

Nấm nhỏ
Tui cần con đực mà-,-', nhưng vẫn Thanks vì món quà của ông ( 1 phần hôm nay cũng là ngày sinh nhật của tui^,^)
lấy cái đại ông ơi, đời nó oái thế , tôi cần con đực nó ra con cái, cần con cái nó ra con đực nè @@
Vừa hatch hộ 1 e marill shiny thì mình cũng breed ra 1 dratini shiny, đúng là làm việc tốt có khác ;;). Mỗi tội dragonite shiny xanh xanh bẩn bẩn nhìn tù vãi x-(
ko xài thì đưa đây, đừng than chi khổ :))

Mấy pro cho e hỏi ability như: Sand Stream, Drizzle, Drought, Snow Warning có bị fix lại không? Sao e xem trên youtube thì e thấy nó không còn mãi mãi như mấy bản trước mà nó chỉ còn có vài turn...

jason

Nấm nhỏ
Mấy pro cho e hỏi ability như: Sand Stream, Drizzle, Drought, Snow Warning có bị fix lại không? Sao e xem trên youtube thì e thấy nó không còn mãi mãi như mấy bản trước mà nó chỉ còn có vài turn...
weather moves/abilities đã bị nerfed lại còn 5 turns nhá, nếu có rock thì tăng lên 8 turns.
Gen này làm vậy vì gen trước weather teams OP quá mà :))

Ryan

Nấm nhỏ
Dragonite có multiscale có mà blizzard cũng chẳng lên đĩa đc, atk 27 cũng đâu phải thấp, dragonite của mình IV vớ vẩn mà vẫn nhanh hơn Dragonite của ông Ryan này :}
vâng bác phán rất chi là bá, dragonite dù có H.A giảm đòn nhưng vẫn x4 với băng, ice beam với dragon chuẩn thì hên xui ko chết chứ blizzard thì e chưa thấy nó còn sống bao giờ, hơn nữa dragonite thường build về atk với spd, bác đem build về sp.def thì may ra.

còn con rồng shiny chưa kể là nature navie ( trừ 10% sp.def ) thế mà bác phán nó vẫn sống đc sau blizzard ??? trừ khi nó build thiên về sp.def thì e ko nói vì ko biết ,chứ còn cách build thường 252 atk, 252 spd và 6 sp.def, chết ko kịp ngáp, mới thử xong, hold bery thì ko nói nhé.

còn về cái con dragonite của e và bác thì... dragon của e 6 ivs adamant , build theo cách trên, max evs cả. nếu dragon bác jolly với max spd thì nhanh hơn,ko bàn cãi, nếu bác ko build như thế thì coi như bác nhớ nhầm hay game lỗi, hoặc bác build giống e thì 50-50 2 con đánh lô tô coi ai đi trước. Chứ bác kêu ivs spd vớ vẩn mà vẫn đánh trước đc thì nể con dragonite của bác nhỉ, chắc nhà phát hành nó cho game lỗi đây mà ;))

dù sao cũng cảm ơn bình luận của bác, e là e thần tượng bác đêí ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN