[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
train EV với cho tụi nó lên 3x đã, con nào cũng có Egg Move hết =.=.

h mới co Riolu, phải Evolve nó mới breed dc...mà đà này thì tối nay mới về nên ko evolve dc =.=
bữa h chưa breed thử khác loài mà cùng egg group bao h, con cái breed với con đực thì con cái luôn cho trứng là con của con cái à bác ? có cách nào cho ra trứng là con của con đực ko ?

Stedus

Nấm nhỏ
bữa h chưa breed thử khác loài mà cùng egg group bao h, con cái breed với con đực thì con cái luôn cho trứng là con của con cái à bác ? có cách nào cho ra trứng là con của con đực ko ?
ko, chỉ con cái loài đó mới breed ra dc
Mấy con Khác loài ra trứng hơi lâu, tốt nhất là trade 1 con đực cùng Egg Grp (khác ID) breed ra rất nhanh
Breed khác loài để lấy Egg move đấy :D bác breed wa con Larvitar rồi mà :D

Ger Japa

Nấm nhỏ
bác có 1 con đực + 1 con cái 4 ivs mà lệch ko ? nếu có thì đưa e breed nhanh lắm, còn ko thì để thử, mà chắc cũng sẽ có cho bác, đen breed với metagross 5 ivs cho nhanh
Em có một cặp đực cái 4iv nhưng ko lệch nhau, bác lấy cái 4iv ko mà breed thử xem, nếu sợ lâu quá thì rng xem :")
Nhưng cả 2 đều nature cùi, Klefki thì breed Careful hoặc Impish là chuẩn nhất, trừ sp.atk và tăng def hoặc sp.def

Ryan

Nấm nhỏ
Em có một cặp đực cái 4iv nhưng ko lệch nhau, bác lấy cái 4iv ko mà breed thử xem, nếu sợ lâu quá thì rng xem :")
Nhưng cả 2 đều nature cùi, Klefki thì breed Careful hoặc Impish là chuẩn nhất, trừ sp.atk và tăng def hoặc sp.def
xài bold hay calm bác ơi, đánh double bỏ thêm cái Dazzling Gleam đánh chùm đc mà, ko thì cứ status đánh hết

Ger Japa

Nấm nhỏ
@Ryan @Stedus Ự, tại vì chiến thuật chơi Klefki của em khác các bác ạ :'(
Em xài Swagger cho đối phương tăng atk rồi dùng Foul Play (atk đối phương càng cao càng mạnh) để triệu hạ nhanh chóng, nên cần atk.

RainThunder

Nấm nhỏ

Speedy Tum

Nấm nhỏ
Trời ơi băng mới mua đc mấy ngày nó bị sao ấy, có ai giúp mình với. Mình đang đấu, thì dùng move như thường lệ, Fight -> rồi mình chọn move mà nó không xài mà hiện ra cái bảng check move @@, ai giúp mình fix đi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN