[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

BubbleHead

Nấm bình thường
bh mới xong story :)) team flare cảm giác mờ nhạt hơn plasma vs galactic bản trc. Giờ mới lao vào breeding, mình add vài bạn trong này r có gì add lại mình luôn nhé ^^

mình hiện cần 1 bé meditite xịn xịn về IV (adamant nhé), ai có dư thì cho mình xin hen. ^^! 1 câu không liên quan, chờ mỏi cổ vẫn chưa thấy pokebank xuất hiện==~ để còn lấy 1 bé celebii
FC: 0189-9183-0250

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Team nhiều lắm: Arceus, Kyurem đủ loại, 4 kiếm sĩ, Dialga.......=))
Team hiện tại: Hitmonchan, Pikachu, Mienshao, Clawizer, Cinccino và Bedloom^,^

Sửa lần cuối:
Vâng, hôm nay đi săn shiny Magikarp thì lụm được 1 em sau khoảng 40 phút.
Và sau đó vào friend safari bắt chơi vài con nữa thì được ngay shiny Gyarados chỷ sau lần xuất hiện đầu tiên :))
Hôm nay là ngày cá chép hóa rồng à :)):))

cho hỏi mấy bác chơi pokemon có phải train từng con 1 ko? e chơi mà cứ như cực hình, toàn phải đi train cho pokemon nó khoẻ r mới đi đánh nhau. :(( (em mới chơi lần đầu :D)

cho hỏi mấy bác chơi pokemon có phải train từng con 1 ko? e chơi mà cứ như cực hình, toàn phải đi train cho pokemon nó khoẻ r mới đi đánh nhau. :(( (em mới chơi lần đầu :D)
Không cần phải train từng con đâu bạn, chỷ cần kiếm 1 bãi thích hợp rồi chọn một con pokemon mạnh nhất để đánh và nhớ bật cái Exp. Share lên là ok. À có thể bỏ thêm cái Lucky Egg vào con pokemon chính cần train cho mau lên nữa :D

bideptrai1992

Nấm bình thường
Chào mọi người! Mình mới chơi Pokemon X nên chưa có nhiều con cho lắm. Nếu ai có lòng tốt và có dư mấy con starter thì cho mình xin nhé.
FC: 3711-8240-0401
Friend safari, trade, or battle. Cảm ơn nhiều.

Không cần phải train từng con đâu bạn, chỷ cần kiếm 1 bãi thích hợp rồi chọn một con pokemon mạnh nhất để đánh và nhớ bật cái Exp. Share lên là ok. À có thể bỏ thêm cái Lucky Egg vào con pokemon chính cần train cho mau lên nữa :D
bật cái exp là sao bác?;;)
Train evs thì pokerus, còn train lv thì cứ lucky egg hold vào :)
lucky egg lấy ở đâu và là cái gì hả bác:D

bideptrai1992

Nấm bình thường
bật cái exp là sao bác?;;)

lucky egg lấy ở đâu và là cái gì hả bác:D
Thực ra thì có cách dễ hơn là bắt Chansey. Bạn chỉ cần đến Coumarine City rồi vô cái hotel, nói chuyện với cái bà đứng kế bên con Marill. Nếu con pokemon đầu tiên của bạn có điểm affection cao thì bả sẽ đưa cho Lucky Egg

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN