[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

FC mới của mình nè 1435-5622-3764, mọi ng add mình nhé.
Ai add ròi thì inbox mình FC để mình add lại.
Ai rãnh koi dùm FS mình có 3 con j nhé.
Thks ^^

tronglovan

Nấm nhỏ
Tìm con Pikachu có light ball nguyên 1 ngày ko đc con nào... bạn nào có cho mình xin đc không
cậu để 1 pokemon có abi là Compound Eyes lên đầu team rồi hãy đi săn,tỉ lệ ra pokemon có item (ở đây là Pikachu có Light Ball) sẽ cao lên,mình làm mất ngay con đầu tiên đã ra rồi,cho chắc ăn thì trong team thêm 1 con Pikachu cái thì xác xuất hiện ra Pikachu cũng cao hơn

cậu để 1 pokemon có abi là Compound Eyes lên đầu team rồi hãy đi săn,tỉ lệ ra pokemon có item (ở đây là Pikachu có Light Ball) sẽ cao lên,mình làm mất ngay con đầu tiên đã ra rồi,cho chắc ăn thì trong team thêm 1 con Pikachu cái thì xác xuất hiện ra Pikachu cũng cao hơn
mình để Pikachu lên đầu thì khả năng gặp pikachu cao hơn nhưng tìm mãi không thấy, Vivilon có Compoun eye cũng vậy..mất nguyên ngày.Cuối cùng bỏ hết tất cả để mỗi pikachu và 1 pokemon có False Swipe rồi save lại rồi bắt 3 con pikachu nếu ko có thì thoát load lại từ đầu đến lần thứ 3 mới có đc light ball.. thật là vất vả :D

tronglovan

Nấm nhỏ
mình để Pikachu lên đầu thì khả năng gặp pikachu cao hơn nhưng tìm mãi không thấy, Vivilon có Compoun eye cũng vậy..mất nguyên ngày.Cuối cùng bỏ hết tất cả để mỗi pikachu và 1 pokemon có False Swipe rồi save lại rồi bắt 3 con pikachu nếu ko có thì thoát load lại từ đầu đến lần thứ 3 mới có đc light ball.. thật là vất vả :D
thế chắc do số rồi,vì mình để Vivillon ngay con đầu tiên đã ra rồi =))

Thiên Yết

Nấm bình thường
Khi cần thì không ra, khi không cần bắt đại cũng ra lightball, hên xui thôi bác. Sẵn bác nào rãnh thì giúp mình tiến hóa kadabra với:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN