[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thật tình là mình đang bức xúc với một số tên không có 3DS tỏ ra ta đây trong group trên FB. Lúc đầu mình đề nghị lập ra cái group đó mục đích là học hỏi, trade, battle dành cho những người chơi Pokemon X Y trên 3DS. Hơn 1000 tên vào group mà không có chơi pokemon X Y mà chỉ chơi mấy bản trên DS và GBA hoặc coi anime. Mỗi lần có người hỏi là 1 số bay vô tỏ vẻ ta đây. Bàn chiến thuật so sánh giữa các pokemon thì cứ đem anime vô.
Em đang chơi Pokemon X nhưng không tính tham gia nhóm. Em chơi Pokemon chỉ biết đánh khắc hệ với bơm máu, ngoài ra chả biết vẹo gì cả. Em mê game pokemon vì RPG đậm chất, dễ đi điều khiển, cảnh vật đẹp (trừ các bản hack mod) và hơn cả là nhiều tình tiết thú vị. Em thấy càng về sau Nintendo càng làm game Pokemon hay hơn. Như Pokemon X em rất cảm động sau khúc đấu với ông gì đó sau khi kết thúc E4. Con "trym" trở về :D

Phim Pokemon thì không coi nổi vì nó quá nhiều tập 8-}

8163264128

Thành viên lâu năm
Em đang chơi Pokemon X nhưng không tính tham gia nhóm. Em chơi Pokemon chỉ biết đánh khắc hệ với bơm máu, ngoài ra chả biết vẹo gì cả. Em mê game pokemon vì RPG đậm chất, dễ đi điều khiển, cảnh vật đẹp (trừ các bản hack mod) và hơn cả là nhiều tình tiết thú vị. Em thấy càng về sau Nintendo càng làm game Pokemon hay hơn. Như Pokemon X em rất cảm động sau khúc đấu với ông gì đó sau khi kết thúc E4. Con "trym" trở về :D

Phim Pokemon thì không coi nổi vì nó quá nhiều tập 8-}
Mọi người vote đi
http://strawpoll.me/1838712/r

Mình cũng chưa có nhiều bạn chơi cùng nên ai có nhu cầu kết bạn để đi Friend Safari thì add FC mình nha.
IGN: Le Dat, FC: 4270-2188-1188. Friend Safari của mình là Rock, có Pupitar, Buldore với Barbaracle.
Thân :D

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Mấy bạn add fc mình nha :D
4339-3179-9449
bạn nào add rồi pm để mình add lại nhé
?
Mà bạn nào cho hỏi chưa co national dex thì có trade được mấy con pkm gen khác không?

Sửa lần cuối:
Cho mình hỏi lcó cách nào để giữ HA, iVS, chỉ thay đổi nature khi breed 1 pkm HA 5iVS với ditto 6iVS (nature của pkm sau khi breed không trùng với parents) không? Thực sự là không hiểu lắm về mấy vụ breed =="

À cho mình hỏi là làm sao bít bao nhiu IV vậy , thấy 4 hay 5 IV j đó như Attack mà ko hiểu koi giá trị đó ntn
Sau khi đánh E4 xong hết nhiệm vụ thì làm thế nào để kiếm tiền vậy mọi người

À cho mình hỏi là làm sao bít bao nhiu IV vậy , thấy 4 hay 5 IV j đó như Attack mà ko hiểu koi giá trị đó ntn
Sau khi đánh E4 xong hết nhiệm vụ thì làm thế nào để kiếm tiền vậy mọi người
sau khi đánh xong E4 đi gặp ông tiến sĩ, ông sẽ cho 1 cái vé tàu ra đảo =)), cái đảo nó là cái chấm dưới cùng bên phải bản đồ, vào pokemon center sẽ gặp 1 thằng tóc tím đứng dựa cột bên trái, nói chuyện thì sẽ biết được IV pkm tốt hay xấu ở đâu

kiếm nhiều tiền, thì vào nhà hàng 3 sao đánh tri battle, nhớ cầm armulet coin, và bật o-power nhé, 1 lượt được khá nhiều mình ko rõ nữa:))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN