[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

shinshin

Nấm nhỏ
Tỉ lệ gặp Shiny là 1:4096, cũng giống như bạn đi đường mà lượm được tiền ấy. Có người họ chơi mấy tháng mà chưa gặp đó, không mừng cũng uổng :))

@kiemkhach123 : cách của bạn nói mình vẫn chưa hiểu, bạn nói rõ hơn được không?

Tỉ lệ gặp Shiny là 1:4096, cũng giống như bạn đi đường mà lượm được tiền ấy. Có người họ chơi mấy tháng mà chưa gặp đó, không mừng cũng uổng :))

Mỗi một trainer (người chơi) đều có 1 Shiny Value cố định. Mỗi một con pokemon cũng có 1 Shiny Value.
Nếu Shiny Value của pokemon (còn trong trứng) và của trainer trùng nhau thì khi nở ra sẽ trở thành shiny pokemon.
Lợi dụng điều này, bây giờ có rất nhiều trang web mà mọi người chia sẻ Shiny Value cho nhau. Khi breed được pokemon ưng ý, họ sẽ không cho trứng nở ngay mà trade rồi cho nở trên máy của trainer có Shiny Value phù hợp, sau đó mới trade lại.
Muốn thực hiện được cái trò ở trên thì phải tìm được 1 cộng đồng người chơi đủ lớn. Mà mình không quan tâm lắm đến hình thức nên cũng không để ý.

Bực mình quá bà con ạ
Lên GTS tìm Ditto 6iv , bên nó yêu cầu Yytal , mình trade qua và đc con Ditto 2iv , chơi kiểu chó j lạ vậy
Không lẽ giờ cũng đi lừa đảo lại cho bỏ ghét o_O

tronglovan

Nấm nhỏ
Bực mình quá bà con ạ
Lên GTS tìm Ditto 6iv , bên nó yêu cầu Yytal , mình trade qua và đc con Ditto 2iv , chơi kiểu chó j lạ vậy
Không lẽ giờ cũng đi lừa đảo lại cho bỏ ghét o_O
chuyện bình thường ở GTS =))
nếu thích cậu có thể làm thế
mà nhìn con Ditto quảng cáo 6IV thì phải nhìn xem nó có shiny ko đã,vì Ditto 6IV thì 99% nó shiny,bọn hack 6IV thì thường làm luôn cả shiny =))

[V]irus.NVN

Nấm bình thường

Nhớ lúc trước chơi platinum thì bắt được luxio shiny, giờ thỉ mất save rồi :(

tronglovan

Nấm nhỏ
Bùn quá bác ạ ,,, thôi xem như bài học kinh nghiệm
@Devil_boy_hn add mình nha
Cupid : 5026-5171-6590
kinh nghiệm của mình là ko bao giờ xem những thế chúng nó đòi đổi,vì toàn bọn đòi đổi những con trên trời thôi,mà mình phải treo lên để chúng nó đổi theo mình
vụ Ditto thì vào gr mà xin,mình có rồi nên chẳng quan trọng =))
3/4 box legend của mình là bằng cách đổi những con thường,mới breed bị lỗi hỏng của mình (hỏng với mình thôi,nhưng đem ra chơi bt vẫn là hàng tốt đấy =)) ),cứ cho 1 con lv1 kêu là "5IV,eggmove" (mình rao đúng nhá,nhưng còn nature ra sao hay bị lệch IV thì mình ko chịu trách nhiệm =)) ) thì đảm bảo bay cực nhanh,cứ 1 ngày đổi được 1,2 em legend :))
cơ mà chú ý GTS có tầm mười mấy con bị ban không đổi được,mình xin đổi thì cũng phí công thôi

shinshin

Nấm nhỏ
Mình cũng từng là nạn nhân đổi Ditto dỏm của 2 đứa người Nhật, may là chỉ tốn 1 cục Sun Stone để tiến hóa lên + 1 con pokemon thường thường thôi.
Ráng breed ra con 5IV có HA hay Eggmove rồi treo lên kiếm lại Legend đi.

@kiemkhach123 : thanks, cách này cũng thú vị đó.
@Virus: gì mà Platium xa xưa vậy =_=

Ừ , rút kinh nghiệm cho những lần sau khi mún tìm con nào
Mà thật ra bực mình ko fai vì mất legend , ko chơi legend nên ko quan trọng . Cần Ditto iv đc đc chút build team cho nhanh thôi
ai add FC mình rảnh rảnh battle học hỏi knghiệm với, mình toàn đánh wifi battle thôi, đang tập build team đánh
Cho fc đi bác, định build team đánh rating lun cho nó máu nè
@huykute2209 game mua lại file save cũ có Zheram, Zekom , Arcius , Victini , Darkrai . 4 con shiny. ... mà đem xóa để chơi lại từ đầu ... Giờ nghĩ lại cũng tiếc tiếc ,mún có fai mò trên GTS thôi

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Ừ , rút kinh nghiệm cho những lần sau khi mún tìm con nào
Mà thật ra bực mình ko fai vì mất legend , ko chơi legend nên ko quan trọng . Cần Ditto iv đc đc chút build team cho nhanh thôi

Cho fc đi bác, định build team đánh rating lun cho nó máu nè
@huykute2209 game mua lại file save cũ có Zheram, Zekom , Arcius , Victini , Darkrai . 4 con shiny. ... mà đem xóa để chơi lại từ đầu ... Giờ nghĩ lại cũng tiếc tiếc ,mún có fai mò trên GTS thôi
có pokebank mà sao ko xài để giờ tiếc =))

có pokebank mà sao ko xài đ giờ tiếc =))
Mới chơi mà có bít j đâu bác, fai đc như bi giờ thì mọi chiện đã khac
Nói thật chứ cũng mới bít GTS 2 hay 3 ngày gần đây do bác vhsvh kiu đem lên đó trade Ditto ... và cũng tại nơi đây Yytal của mình đã hi sinh vô ích =))

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN