[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

shadowprophet

Nấm bình thường
Sao mình thấy bảo sài patch header sẽ bị mất save cũ và chỉ có ai dùng GW từ trước mới dùng được , còn ai mới sài mấy hôm bị fix gần dây thì không online được
đúng rồi, dùng ptach header là b fai chơi lại từ đầu, K fai là k online đc, chỉ k thể online để chơi vs trade giữa các trainer qua PSS thôi, còn để nhận gift thì vẫn nhận đc, htrc mình vừa nhận xong :)

__HL__

Nấm nhỏ
@milu2013:

bác cứ chạy loanh quanh trong bụi cỏ, gặp nó đúng 10 lần (cả 10 lần nó tự động chạy mất), sau đó ghé hang Sea Spirit's Den ỏ Azure Bay để bắt.

Nhớ check Pokedex xem nó đang ở đâu

Sửa lần cuối:

milu2013

Nấm nhỏ
@milu2013:

bác cứ chạy loanh quanh trong bụi cỏ, gặp nó đúng 10 lần (cả 10 lần nó tự động chạy mất), sau đó ghé hang Sea Spirit's Den ỏ Azure Bay để bắt.

Nhớ check Pokedex xem nó đang ở đâu
hiz tks bạn nhé mình đang làm theo cách đi qua đi lại 2 map 15 với 16 mà khó quá chắc tiếng rồi mà gặp đc có 3 lần à T_T

@milu2013 Mình vừa add bạn rồi đấy. bạn add mình nhé FC: 3368-3133-3187. mình đang cần tiến hóa con haunter mà đang cần phải trade nó mới tiến hóa được. Bạn giúp mình với :D khi nào bạn onl được nhỉ?

M.n cho mình hỏi xíu là connect wifi trong PSS thì vẫn bt nhưng khi muốn trade hay battle với Friend -> Passerby hay GTS thì nó đều hiện lỗi hết là sao vậy m.n??? có cách nào khắc phục k?

Nhưng lạ 1 điều là GTS vào vẫn bt nhưng khi bấm vô trade và bắt đầu trade thì nó báo lỗi 006-0520....

tronglovan

Nấm nhỏ
M.n cho mình hỏi xíu là connect wifi trong PSS thì vẫn bt nhưng khi muốn trade hay battle với Friend -> Passerby hay GTS thì nó đều hiện lỗi hết là sao vậy m.n??? có cách nào khắc phục k?

Nhưng lạ 1 điều là GTS vào vẫn bt nhưng khi bấm vô trade và bắt đầu trade thì nó báo lỗi 006-0520....
lỗi mạng,đổi DNS xem
hoặc để vài hôm nó tự hết,trước mình bị tận 4 ngày,tưởng máy hỏng,hóa ra có vài người nữa cũng bị

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN