[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chà, người mới... Vậy để mình trả lời cho:
1 - Pokemon Shiny chỉ có khác màu, còn lại chỉ số, chiêu thức hoàn toàn giống như pokemon thường. Shiny pkm sẽ xuất hiện ngẫu nhiên khi bạn gặp ngoài tự nhiên hay ấp trứng (breed) với tỉ lệ xuất hiện là 1/4096. Khá là hiếm nên nếu thấy nó thì bắt ngay nhé. Khi nó xuất hiện sẽ phát sáng và có tiếng chuông reo lên nên nhớ để ý nha.
2 - Breed chỉ khái niệm gây giống pkm thôi. Khái niệm này khá là chuyên sâu nên bạn không cần quan tâm bây giờ đâu. Tập trung chơi hết cốt truyện pkm đi rồi cái này sẽ từ từ hiểu à.
3 - Còn mấy bé như Alakazam hay Gengar mà bạn nói chỉ là Pkm tiến hóa qua trade thôi, không khó khăn để sở hữu đâu. Mình sẵn sàng giúp bạn trade tụi này để giúp tụi nó tiến hóa.
4 - Còn người tốt bụng mà mình nói là Eranike, người vừa xổ một tràng tiếng Anh ở trên ý. Ráng năn nỉ bằng tiếng Anh đi nha!!!

Tiếng Anh kinh thế!!! :eek:

Mình cũng chưa biết Giveaway là sao? Bạn giải thích giúp mình với!!! :-/

Bạn có chữ ký tuyệt quá, chiêu Moon Blast của bé Sylveon luôn!!! (*)(*)(*)
giveaway là tặng pokemon thôi, thường thì bên reddit hay có kiểu contest giveaway là bắt phải thi thố hay rút thăm gì đó mới đc tặng, còn giveaway mình mở ở đây thì ko có yêu cầu gì cả, bạn nào cần thì mình cho

giveaway là tặng pokemon thôi, thường thì bên reddit hay có kiểu contest giveaway là bắt phải thi thố hay rút thăm gì đó mới đc tặng, còn giveaway mình mở ở đây thì ko có yêu cầu gì cả, bạn nào cần thì mình cho
À à, cái này mình có nghe bên reddit, nhưng không ngờ bên mình cũng có Giveaway, mà lại hào phóng đến mức vậy!!! :-bd

Tiếc là mình không có pkm nào để giveaway cả. :( Có ai thích Ralt 5 IVs không??? :P

With me, nineoneone is the best person in this group. You'd try asking nineoneone whether he can help you or not! I received Darkrai and hoopa and others which came from nineoneone!
Sorry nineoneone if i bother you again!
Thanks so much and merry christmas!
EraN
Would you mind trading pokemon with me? My desire is to complete National Pokedex, I'm just the beginner, so I'll be appreciate if you're please to help me. Tks, have a great day. By the way, 911 that u said is emergency call of America or person? =))

bạn ra check topic giveaway của mình ở ngoài box nhé, bạn biết cách trade bằng GTS chứ? còn về breed thì là sinh sản pokemon tham khảo thêm ở đây http://www.pokemondungeon.net/2013/11/a-beginners-guide-to-breeding-perfect-pokemon-x-and-y/
nhưng mà về breed thì bạn breed egg move với ability các kiểu thôi chứ muốn perfect IVs thì mình nói thật khi nào có một con ditto có 6 IVs thì hãy làm ko thì tốn thời gian lắm, đừng quan tâm làm gì
cái gì ko hiểu từ từ hiểu lol, nếu bạn giỏi tiếng anh thì học nhanh lắm[/QUOT
Cám ơn bạn, mình đang cần khá nhiều pokemon để hoàn thành pokedex, nếu bạn không phiền có thể trade với mình không? Bạn có thể cho mình mượn pokemon sau đó mình trả lại cũng được

Chà, người mới... Vậy để mình trả lời cho:
1 - Pokemon Shiny chỉ có khác màu, còn lại chỉ số, chiêu thức hoàn toàn giống như pokemon thường. Shiny pkm sẽ xuất hiện ngẫu nhiên khi bạn gặp ngoài tự nhiên hay ấp trứng (breed) với tỉ lệ xuất hiện là 1/4096. Khá là hiếm nên nếu thấy nó thì bắt ngay nhé. Khi nó xuất hiện sẽ phát sáng và có tiếng chuông reo lên nên nhớ để ý nha.
2 - Breed chỉ khái niệm gây giống pkm thôi. Khái niệm này khá là chuyên sâu nên bạn không cần quan tâm bây giờ đâu. Tập trung chơi hết cốt truyện pkm đi rồi cái này sẽ từ từ hiểu à.
3 - Còn mấy bé như Alakazam hay Gengar mà bạn nói chỉ là Pkm tiến hóa qua trade thôi, không khó khăn để sở hữu đâu. Mình sẵn sàng giúp bạn trade tụi này để giúp tụi nó tiến hóa.
4 - Còn người tốt bụng mà mình nói là Eranike, người vừa xổ một tràng tiếng Anh ở trên ý. Ráng năn nỉ bằng tiếng Anh đi nha!!!

Tiếng Anh kinh thế!!! :eek:

Mình cũng chưa biết Giveaway là sao? Bạn giải thích giúp mình với!!! :-/

Bạn có chữ ký tuyệt quá, chiêu Moon Blast của bé Sylveon luôn!!! (*)(*)(*)
Vậy bạn trade pokemon với tui được không? Cho tui mượn cũng được, để nhanh chóng hoàn thành pokedex

Hoi gap de bat dầu choi ... Lan dau choi pkm... Minh choi bNg gateway co choi online ket noi giao luu dc ko ? Neu phuong phap phu tap qua thi Pokemon x choi offline 1 minh co dc ko?

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Would you mind trading pokemon with me? My desire is to complete National Pokedex, I'm just the beginner, so I'll be appreciate if you're please to help me. Tks, have a great day. By the way, 911 that u said is emergency call of America or person? =))
Vãi cả police =)) =)) =))
Hoi gap de bat dầu choi ... Lan dau choi pkm... Minh choi bNg gateway co choi online ket noi giao luu dc ko ? Neu phuong phap phu tap qua thi Pokemon x choi offline 1 minh co dc ko?
GW vẫn online dc. tham khảo http://www.nintendovn.com/forum/index.php?threads/37195/.
p/s Làm thì mất hết save nên cân nhắc kỹ nhé !!!

Vậy bạn trade pokemon với tui được không? Cho tui mượn cũng được, để nhanh chóng hoàn thành pokedex
Mình thì chỉ giúp được phần trade pkm với bạn để tụi nó tiến hóa thôi chứ mình đâu phải dân cày pokedex! =))
Nói thẳng ra là mình làm biếng trade pkm lắm! Niềm vui cũng như chuyên môn của mình là Đấu Pokemon cơ, đặc biệt là đánh đôi Double Battle!:-bd

Khi nào cần trade mấy bé Haunter hay Kadabra để tụi nó tiến hóa thì cứ nhắn mình nhé! Mình thường rảnh lúc 20:00-22:00 giờ.:-j

@Sombra tình hình là mình mù tịt cái contest, chơi toàn thua ức đếch thèm chơi nữa :(
Ùi, cái contest nó cũng đơn giản thôi mà. Contest chia làm 2 phần thi:

1 - Ngoại hình: Cái này chỉ cần cho bé Pkm ăn thật nhiều Pokeblock cho đầy hết chỉ số Sắc đẹp là OK rồi. Trồng thật nhiều trái berry, đem nghiền ra trong Pokeblock Kit (trong chỗ đồ Key Item). rồi cho bé nó ăn. Không hạn chế số lần ăn nên ăn cho đến khi nào full chỉ số luôn thì thôi. Vô thi sẽ có một lợi thế ngay ban đầu.

2 - Thi Tài năng: Cái này phải chịu khó nghiên cứu chút.

Phần thi tài năng bao gồm 5 lượt, mỗi lượt mỗi bé Pkm sẽ được tung ra một chiêu thức. Thứ tự đi trong lượt được quyết định nhờ vào số điểm cá nhân đã đạt được trong lượt đi trước. Trường hợp Lượt đi đầu tiên thì quyết định thứ tự dựa vào điểm thi Ngoại hình.

Trong phần thi tài năng có 2 thang điểm (tính bằng ngôi sao):

1/ Thang điểm Cá nhân: Nằm ở màn hình cảm ứng bên dưới. Sau khi thi triển một chiêu thức sẽ được cộng thêm sao vào thang điểm này. Số lượng sao cộng vào tùy vào Hệ của chiêu thức và tác dụng của chiêu thức. Sau mỗi lượt thi thì thang điểm này sẽ cộng số sao đạt được trong lượt thi đó vào tổng điểm cá nhân và reset thang điểm này về 0 cho lượt thi tiếp theo.

2/ Thang điểm Tập thể: Nằm ở màng hình phía trên. Thang điểm này gồm 5 sao. Mỗi một chiêu thức tung ra của từng bé Pkm, nếu đúng hệ thì sẽ được cộng 1 sao vào thang này (tùy chiêu có thể tới 2 sao), còn nếu không đúng hệ thì không có gì. Quan trọng nhất trong thi Tài năng chính là cái thang điểm này, vì khi bất cứ một bé Pkm nào mà chiêu thức của bé đó làm đầy 5 sao của cây thang (tức là thang điểm tập thể đã có 4 sao
và bé Pkm đó tung chiêu đúng hệ đẩy thang lên 5 sao) thì bé Pkm đó sẽ được tung Tuyệt chiêu Contest, cộng thêm rất nhiều sao vào thang điểm cá nhân của bé Pkm đó. Thang điểm tập thể không reset sau khi hết lượt, mà chỉ reset sau khi đã đầy 5 sao.
Thắng thua trong phần thi Tài năng một nửa nằm ở việc canh làm sao cho bé Pkm của mình là Pkm tung Tuyệt chiêu chứ không phải đối thủ.

Tham gia contest thì mỗi chiêu thức đều có Hệ riêng biệt như sau:

1 - Cool
2 - Beautiful
3 - Cute
4 - Clever
5 - Tough

Nhớ kỹ thứ tự này, vì nó ảnh hưởng đến kết quả cho điểm trong Contest theo cách:
+ Một đòn đúng Hệ Contest đang thi (vd: dùng chiêu Cute trong thi Cute Contest) thì sẽ được cộng thêm 1 sao vào điểm cá nhân và điểm tập thể.
+ Một đòn khác với Hệ Contest đang thi thì có 2 trường hợp:

1/ Tra vào thứ tự các Hệ ở trên, nếu Hệ của chiêu thức tung ra nằm kế cận Hệ của Contest đang thi (Vd: đang thi Cute Contest mà thi triển chiêu hệ Beautiful hay Clever; hay thi Tough Contest mà thi triển chiêu Cool hoặc Clever) thì vẫn ăn tròn điểm cá nhân, nhưng không được cộng thêm 1 điểm cá nhân và không ảnh hưởng đến điểm tập thể.

2/ Tra vào thứ tự các Hệ ở trên, nếu Hệ của chiêu thức tung ra KHÔNG nằm kế cận Hệ của Contest đang thi (Vd: đang thi Cute Contest mà thi triển chiêu hệ Cool hay Tough; hay thi Tough Contest mà thi triển chiêu Cute hoặc Beautiful) thì sẽ bị phạt trừ vào số sao cá nhân đã đạt được trong lượt đó, tức là thi triển chiêu đạt 4 sao sẽ bị trừ đi 2 sao, tổng kết lượt thi đó còn 2 sao.

Lên trang Google gõ: Serebii + [tên bé Pkm] thì nó sẽ dẫn bạn vào trang Serebii (một trang wikipedia khác về Pkm) có thông tin về bé Pkm của bạn. Để ý xem có đúng thông tin về Pkm thế hệ VI chưa. Nếu đúng rồi thì kiếm một cái hình Contest (cái khiên màu vàng có ngôi sao ở giữa) nằm gần khúc trên của trang web. Bấm vào nó sẽ dẫn bạn vào trang thông tin về các đòn đánh khi tham gia contest. Nghiên cứu xem nên đem theo chiêu gì để có thể chiến thắng trong Contest, vì theo nguyên tắc contest: Chiêu thức càng vô dụng trong Battle lại càng có giá trong Contest và ngược lại. Nói rõ ra là Pkm nào chuyên Battle thì không thi nổi Contest.

Tổng kết chung là cộng điểm cả 2 phần thi, ai nhiều điểm nhất là thắng. Thắng Master Contest thì sẽ được treo hình trong Bảo tàng.

Phù, mệt quá...

Các bạn có thể cho mình xin 1 con ditto full 6 IV để cho nó breed được không :3. Hay ai có safari friend là normal thì add mình với nhé. Mình canh bắt ditto ạ :P

NineOneOne911

Nấm nhỏ
911 ơi, thường thì Ditto huyền thoại là ở đâu ra vậy? Mình có nghe qua tiếng tăm của nó, nhưng không ngờ loài Ditto này có thật!!!
Mới nghe lần đầu... Ko biết nó có gì đặc biệt mà gọi là huyền thoại ?
Con này người ta hack từ Black White lên đấy bạn :P, thấy nhiều người có lém mà hòi đó mình không có chơi BW. hehe. Mình đang đợi để xin trên reddit á. mà 2 tuần sau mới có lựng :3
Ko hẳn là từ BW lên đâu, bây giờ mua PowerSaves thì con gì cũng có hết. Ditto 6 Ivs có 1 bầy nhưng đã đẩy hết lên bank còn GC thi chán quá bán rồi... Ham hack cheats nhiều quá nên nản, khi nào có hứng lại thì mua game chơi tiếp !!!

À, Ditto huyền thoại ý của mình là: Ditto Shiny 6 IVs Japaness ý mà.

Trên Diễn đàn mọi người thường thích đi đánh Battle Pokemon, hay sưu tầm Pokemon hơn??

NineOneOne911

Nấm nhỏ
À, Ditto huyền thoại ý của mình là: Ditto Shiny 6 IVs Japaness ý mà.

Trên Diễn đàn mọi người thường thích đi đánh Battle Pokemon, hay sưu tầm Pokemon hơn??
Hình như mình có cả bầy =)) lv 100 6 Ivs jp shinny mosest adamant jolly timid con nào cũng clone cả đống mà cho gần hết rồi... Trên đây vắng lắm, dân chúng chuyển lên fb hết giờ chẳng còn ai đâu zzz

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN